PDA

View Full Version : Khách hàng thanh toán tiền như thế nào nếu họ ở nước ngoài ?

Micheal7
27-02-2014, 18:52
Xin chào các bạn,

Bạn mình và mình có dự định bán hàng ra nước ngoài. Và họ sẽ trả tiền qua thẻ visa card. Nhưng mình không biết nên chọn dịch vụ nào. Theo mình biết thì có 2checkout. Các bạn có thể tư vấn cho mình được không ? Nếu dịch vụ đó ở Việt nam thì càng tốt.

Cảm ơn các bạn !

born2trade
27-02-2014, 19:13
Nhận thanh toán qua paypal, wmz, payza hoặc bitcoin rồi đem bán, exchange lấy vnđ.
Muốn tiện hơn thì đem lên store amazon, clickbank hay network

epro79
04-03-2014, 15:33
Nhận thanh toán qua paypal, wmz, payza hoặc bitcoin rồi đem bán, exchange lấy vnđ.
Muốn tiện hơn thì đem lên store amazon, clickbank hay network
Bác này bay vào PR cái dịch vụ liền hem!^^

sale.matbaomedia
04-03-2014, 16:53
Các cách mà bác ấy nói đúng là đang thông dụng ở việt nam hiện nay đó bác ạ, chủ yếu người việt mình thanh toán với bên nước ngoài bằng paypal qua tài khoản visa nhưng mà phí của bên paypal cao lắm, đối với đơn hàng lớn thì ok nhưng với những đơn hàng nhỏ nhỏ thì không bõ bác ạ, dùng wmz hay pm, bitcoin thì mất phí thấp thôi nhưng rủi ro cao. ngoài ra bác có thể tìm hiểu thêm dịch vụ của các bên thanh toán trung gian khác!
Chúc bác làm ăn may mắn!

codeohio
05-03-2014, 12:53
Bác có thể kết nối với cổng thanh toán OnePay, chọn loại quốc tế cho phép thanh toán với các loại thẻ thông dụng.

Tuy nhiên, OnePay có rắc rối là chỉ ký hợp đồng với công ty và phải đặt cọc một số tiền. Chúc bác may mắn.

benmaika
05-03-2014, 12:59
tuỳ vào thanh toán nhé bạn. nếu thanh toán hip75 đồng thì thường nhờ bên thứ 3 thu hộ

kidin
14-03-2014, 11:02
MegaCard cung cấp các loại thẻ game hiếm trên thị trường như thẻ Facebook, thẻ Carrot, thẻ Mobay và thẻ Garena. Bạn chỉ cần đổi từ các loại thẻ điện thoại thông thường là thẻ MegaCard, thẻ Viettel, thẻ Vinaphone và thẻ Mobifone.

milanplaza
14-03-2014, 11:03
Tốt nhất là paypal vừa an toàn lại phổ biến

globalvn
25-03-2014, 09:27
Xin chào các bạn,

Bạn mình và mình có dự định bán hàng ra nước ngoài. Và họ sẽ trả tiền qua thẻ visa card. Nhưng mình không biết nên chọn dịch vụ nào. Theo mình biết thì có 2checkout. Các bạn có thể tư vấn cho mình được không ? Nếu dịch vụ đó ở Việt nam thì càng tốt.

Cảm ơn các bạn !

Phổ biến nhất là bạn nên dùng Paypal. trước tôi ở nước ngoài cũng chủ yếu dùng Paypal thôi. Nhiều website VN đặc biệt là điện hoa thường hay dùng cách này.

Bótay.com
30-03-2014, 06:43
Sợ họ không mua hàng thôi chứ thiếu gì cách bác !!!