PDA

View Full Version : Google Adsense Yotutube :)

ga_tay107
16-02-2014, 11:42
Cùng thảo luận về vấn đề bảo chấm than, và nguyên nhân của nó. Hiện tại mình đang gặp bảo chấm than và lí do bản quyền của các MV cover. Một số video tự làm lại dính bên thứ 3, liệu có 1 thế lực nào đằng sau các vụ lùm xùm trên không. Hiện tại thì mình cũng biết cách để tạo ra bão chấm than, và re-up lại video bản quyền sau đó đánh lại bên thứ 3. Nhưng nếu 1 cá nhân như mình thì không thể làm được, vậy sau hàng loạt các sự kiện trên xảy ra liệu có 1 thế thực nào đứng đằng sau. Mình đề nghị a e ddth có thể cùng nhau bàn về vấn đề này, không thể để kẻ xấu lợi dụng được :)

vantruong0705
16-02-2014, 12:39
mình cũng bị giống thớt, ăn tết xong cả loạt clip up lên của mình dính ! gần hết. thu nhập giảm thậm tệ. Bác nào biết cách khắc phục ko thì đói mất :(

ngocsonak
16-02-2014, 12:41
Bạn thớt nói đúng đấy. Mình hiện tại cũng bị chấm than quá trời, các bác pro làm quá -_-

F.A.86
16-02-2014, 12:47
Cùng thảo luận về vấn đề bảo chấm than, và nguyên nhân của nó. Hiện tại mình đang gặp bảo chấm than và lí do bản quyền của các MV cover. Một số video tự làm lại dính bên thứ 3, liệu có 1 thế lực nào đằng sau các vụ lùm xùm trên không. Hiện tại thì mình cũng biết cách để tạo ra bão chấm than, và re-up lại video bản quyền sau đó đánh lại bên thứ 3. Nhưng nếu 1 cá nhân như mình thì không thể làm được, vậy sau hàng loạt các sự kiện trên xảy ra liệu có 1 thế thực nào đứng đằng sau. Mình đề nghị a e ddth có thể cùng nhau bàn về vấn đề này, không thể để kẻ xấu lợi dụng được :)

Lâu lâu là Youtube lại có 1 đợt càn quét thế đó bạn, kể cả những người up do họ tự làm cũng dính. Chả có thế lực nào có thể khiến Youtube làm thế đâu. Thi thoảng nó làm 1 đợt đển hốt đống tiền thu dc từ quảng cáo của các clip bị yêu cầu chứng minh bản quyền thương mại ý mà :))

ga_tay107
16-02-2014, 14:09
Lâu lâu là Youtube lại có 1 đợt càn quét thế đó bạn, kể cả những người up do họ tự làm cũng dính. Chả có thế lực nào có thể khiến Youtube làm thế đâu. Thi thoảng nó làm 1 đợt đển hốt đống tiền thu dc từ quảng cáo của các clip bị yêu cầu chứng minh bản quyền thương mại ý mà :))

Đây là do cá nhân làm nhé, nếu channel bạn re up thì đưa đây mình làm chấm than hết cho xem :))

- - - Updated - - -

Đây là do cá nhân làm nhé, nếu channel bạn re up thì đưa đây mình làm chấm than hết cho xem :))

ctv1990
16-02-2014, 16:05
Video cao là bị ! hết. Tất cả video do chính chủ sản xuất, Là người đầu tiên up...
Có đầy đủ bản quyền mà k làm thế nào được để bật lại???

qrt
16-02-2014, 16:25
Cái này hình như COCC của youtube thì mới ko bị hay sao đó.
Mình thấy thể loại nó up giống mình lên mấy trăm nghìn view ko bị gì.
Còn mình up lên thử 2 video thôi. (2 video này chưa có trên yotube, khi search video của mình nó còn có chữ "chính thức" nữa cơ) thế mà chiều nay nó đã đi trong vòng 1 nốt nhạt. CHấm than hết.
Và nhiều kênh khác cũng tương tự từ đầu tháng tời nay cứ 2, 3 ngày lại bị 1 kênh có khi 3 kênh cùng 1 lúc.
Mình nghĩ chắc chắn lại có gì đó ko ổn ở đây.
Và ức chế hơn hết là các video reup mình thấy họ chẳng bị sao. Trong khi của mình lại bị chấm than. Nói chung là nản.
Kể cả Lý Hải cái video "Lý Hải: Thương Vợ [Official] Album Con gái thời nay 2014" hôm qua kia gì mình thấy trên productforums cũng hỏi về vấn đề chấm than này.
Ko biết ở diễn đàn tin học này có pro nào có ca-host-pub là 2352315787397879 ko nhỉ.

ga_tay107
17-02-2014, 10:09
Cái này hình như COCC của youtube thì mới ko bị hay sao đó.
Mình thấy thể loại nó up giống mình lên mấy trăm nghìn view ko bị gì.
Còn mình up lên thử 2 video thôi. (2 video này chưa có trên yotube, khi search video của mình nó còn có chữ "chính thức" nữa cơ) thế mà chiều nay nó đã đi trong vòng 1 nốt nhạt. CHấm than hết.
Và nhiều kênh khác cũng tương tự từ đầu tháng tời nay cứ 2, 3 ngày lại bị 1 kênh có khi 3 kênh cùng 1 lúc.
Mình nghĩ chắc chắn lại có gì đó ko ổn ở đây.
Và ức chế hơn hết là các video reup mình thấy họ chẳng bị sao. Trong khi của mình lại bị chấm than. Nói chung là nản.
Kể cả Lý Hải cái video "Lý Hải: Thương Vợ [Official] Album Con gái thời nay 2014" hôm qua kia gì mình thấy trên productforums cũng hỏi về vấn đề chấm than này.
Ko biết ở diễn đàn tin học này có pro nào có ca-host-pub là 2352315787397879 ko nhỉ.
Có thể re-up được cả VeVo bạn nhé, bão chấm than là do re-up và xác minh bản quyền :D

ctv1990
17-02-2014, 10:15
Chúng tôi đã khóc vì bão ! do bản quyền của mình mà không làm gì được!!!

gasieu
17-02-2014, 11:06
coi chứ bị bắt nhé bác

kul.kul
17-02-2014, 17:41
Có thể re-up được cả VeVo bạn nhé, bão chấm than là do re-up và xác minh bản quyền :D

reup vevo thế nào thế bác, bày cho em với:D

joknight
18-02-2014, 09:13
Có cách nào né cái chấm than này ko mấy bác, bị gần chục clip rồi xui quá. Toàn Clip thu trực tiếp từ tivi

qrt
18-02-2014, 10:03
Có cách nào né cái chấm than này ko mấy bác, bị gần chục clip rồi xui quá. Toàn Clip thu trực tiếp từ tivi

Nghe nói vào Network reup video đăng ký ID content ko bị !

joknight
18-02-2014, 11:08
Mình ko reup, chỉ thu lại truyền hình và up lên youtube thôi :D. Bị Chấm than gần chục clip có nguy cơ gì ko mấy bác, mặc dù đã xóa hết mấy clip đó

ga_tay107
18-02-2014, 11:12
coi chứ bị bắt nhé bác

Em còn trẻ lắm bác ợ :(

youtubestarted
18-02-2014, 11:14
Mình ko reup, chỉ thu lại truyền hình và up lên youtube thôi :D. Bị Chấm than gần chục clip có nguy cơ gì ko mấy bác, mặc dù đã xóa hết mấy clip đó

Sáng vừa bị dis kiếm tiền :(

We have disabled monetization on your account as a result of multiple Community Guidelines strikes, copyright strikes, and/or worldwide Content ID blocks on your account ***x. If you deleted the blocked videos, account monetization may still be disabled. This affects all YouTube channels linked to your AdSense account.

quan_rach1989
18-02-2014, 11:18

Bạn bị dis kiếm tiền vì có nhiều video bị chặn toàn cầu à? Hay là do bị report?

joknight
18-02-2014, 12:10

Bị chấm than bị dis hả hay sao vậy bác

ga_tay107
18-02-2014, 12:29
có cách loại bớt người cạnh tranh là hết bác ơi :)

ga_tay107
18-02-2014, 12:32

Chấm than thì xóa đi bác ợ, mà có tut bật sáng $ mà

joknight
18-02-2014, 12:59

video up lên 1 thời gian rồi sau đó bi chấm than, đâu có bằng chứng bản quyền đâu mà có thể bật $ lại dc bác. Bác nói tút nào bật lại dc cho xin với. Xóa hết các clip bị chấm than là kênh ko bị gì a', sao có người nói vẫn bị dis ta, trong lòng cứ thôi thóp :D

tomygo
18-02-2014, 13:18
Các bạn cho mình hỏi khi up clip cái quyền "creative commons attribution" có ý nghĩa gì thế ?

ga_tay107
18-02-2014, 14:02
Các bạn cho mình hỏi khi up clip cái quyền "creative commons attribution" có ý nghĩa gì thế ?

Đây là 1 dạng bản quyền mở, tác giả cho phối lại

- - - Updated - - -

video up lên 1 thời gian rồi sau đó bi chấm than, đâu có bằng chứng bản quyền đâu mà có thể bật $ lại dc bác. Bác nói tút nào bật lại dc cho xin với. Xóa hết các clip bị chấm than là kênh ko bị gì a', sao có người nói vẫn bị dis ta, trong lòng cứ thôi thóp :D

Bị chấm than xóa đi thì không sao cả nhé :)

tranvanhungseo
18-02-2014, 14:07
rắc rối vì mấy cái video tự quay chơi cũng bi dính..bon youte dọn rác ah

youtubestarted
18-02-2014, 15:30

Mình bị video chặn toàn cầu. Upload xong thấy thông báo chặn là xóa luôn. Thế mà cũng disabled ;(

Bị chấm than bị dis hả hay sao vậy bác

Chấm than thì chưa thấy dis. Nhưng cứ thấy là xóa liền :D

minhhoang1990
18-02-2014, 22:26

Chắc bác ấy bị chặn toàn cầu rồi. Chờ 6 tháng bác nhé!

minhhoang1990
18-02-2014, 22:28

Bác đùa ah, làm gì có chứ.

trollteam
18-02-2014, 22:50
Ko biết ý bác này là tut bật sáng kiếm tiền lúc mới up lên, hay là bị chấm than rồi tut cho nó sáng lại đây

trungnbk
18-02-2014, 23:34
Ko biết ý bác này là tut bật sáng kiếm tiền lúc mới up lên, hay là bị chấm than rồi tut cho nó sáng lại đây

Hình như bạn gà tây đây là người trong cái nhóm trên facebook mở khóa học kiếm tiền trên youtube, nghe nói các bạn này có thể đk được contern id, kể cả vs các clip của vevo,zing hay pops rồi reup lại thành clip của mình @@@

gvdk
19-02-2014, 01:25
Bị chặn toàn cầu nghĩa là thế nào vậy các bác :D

joknight
19-02-2014, 08:40
Bị chặn toàn cầu mấy lần thì bị dis hả mấy bác.

minhhoang1990
19-02-2014, 08:44
Bị chặn toàn cầu mấy lần thì bị dis hả mấy bác.

Có thể 1 hoặc nhìu lần bác ợ.

kul.kul
19-02-2014, 09:12
Có thể 1 hoặc nhìu lần bác ợ.

cứ cái nào dis thj em xóa ngay, cũng ko bị sao cả :))
vậy nên các bác cứ chơi tẹt đi cho em :v