PDA

View Full Version : Đặt gà lên site truyện tranh

quangcaoladay
14-02-2014, 11:35
Mình thấy hình như được đặt gà lên site truyện tranh thì phải vì mình thấy có rat nhiêu site nước ngoài đã đặt
Có trang bị ban sau đó giờ lại mở lại và thấy chạy gà rồi, các bác cho ý kiến

v132193
14-02-2014, 11:39
ban acc thì vẫn đặt acc trên site đó dc, ban domain thì ko đặt đc

quangcaoladay
14-02-2014, 11:45
ban acc thì vẫn đặt acc trên site đó dc, ban domain thì ko đặt đc

Ban domain luôn vì đặt gà sau đó thì được mở lại và chay bt , nhiêu site tiêng anh nước ngoài thay đặt đầy ra , nghi ngờ là được đặt

tthm010
14-02-2014, 12:02
Mình thấy hình như được đặt gà lên site truyện tranh thì phải vì mình thấy có rat nhiêu site nước ngoài đã đặt
Có trang bị ban sau đó giờ lại mở lại và thấy chạy gà rồi, các bác cho ý kiến

Thì bác cứ làm chuột bạch thử xem lol

v132193
14-02-2014, 12:04
Ban domain luôn vì đặt gà sau đó thì được mở lại và chay bt , nhiêu site tiêng anh nước ngoài thay đặt đầy ra , nghi ngờ là được đặt

vậy bác test thử đi đc rep lại cho ae mần vs

voige87
14-02-2014, 14:54
Dễ Die lắm bạn, nhiều bộ truyện tranh bạn ko kiểm soát đc hết bản quyền đâu

F11
14-02-2014, 15:01
Die, không nên đặt.

cmhood.com
14-02-2014, 15:12
Vậy thôi bác tốt nhất đừng nên đặt, kiếm ad khác mà chơi bác ạ

epro79
14-02-2014, 18:21
Dễ Die lắm bạn, nhiều bộ truyện tranh bạn ko kiểm soát đc hết bản quyền đâu
Đúng rồi, chia sẻ theo kiểu này không nên đặt GA, vì sẽ dễ đi luôn cái domain chứ không phải là acc!

Mr0lala
14-02-2014, 22:44
tôi biết cách đặt adsense lên site truyện !
Nhưng trừ khi đó là site tự code nhé :D chúng ta sẽ dùng thuật toán để tránh ăn đòn
có điều phải hiểu luật ADsense, nó cầm Adult và Hentai, Ecchi, vì thế bạn biết phải làm gì rồi đó
...
còn các truyện khác nó đều lả ảnh mà, ảnh thì có làm sao đâu

spywarez
14-02-2014, 23:07
Ảnh thì có làm sao á? Ảnh thì càng dễ vi phạm bản quyền cha nội ơi, cứ thử đi rồi biết! =))

Mr0lala
15-02-2014, 01:17
Bác có biết rằng truyện tranh nhật bản, thì tác giả mới cầm bản quyền ko ?
Để tác giả có bản quyền, họ phải đăng ký, và có giấy tờ chứng minh thuộc quyền sở hữu của tác giả
=> điều quan trọng là các trang truyện TIẾNG ANH, đều đc dịch lại từ bản RAW, tức là dịch từ tiếng Nhật, sang Tiếng Anh => đã Modify đi nhiều và không còn liên quan. Truyện đã dịch sang ngôn ngữ khác thì ai cầm bản quyền ?

EmptyHeart
15-02-2014, 02:29
@Mr0lala: Bác nói thế chứng tỏ bác chả hiệu cái mịa gì về vấn đề bản quyền tác giả.

spywarez
15-02-2014, 09:35
Bác có biết rằng truyện tranh nhật bản, thì tác giả mới cầm bản quyền ko ?
Để tác giả có bản quyền, họ phải đăng ký, và có giấy tờ chứng minh thuộc quyền sở hữu của tác giả
=> điều quan trọng là các trang truyện TIẾNG ANH, đều đc dịch lại từ bản RAW, tức là dịch từ tiếng Nhật, sang Tiếng Anh => đã Modify đi nhiều và không còn liên quan. Truyện đã dịch sang ngôn ngữ khác thì ai cầm bản quyền ?

Đây là điển hình của chém gió mà chưa trải nghiệm thực tế nè! Bác nghĩ cứ như đúng rồi ấy, chỉnh sửa chẳng qua là thay đổi cái khung text đối thoại thôi, thế có chỉnh sửa được hình ảnh nhân vật không? Nói cho bác biết là Nhật Bổn nó yêu cầu rất khắt khe về bản quyền, khi xuất bản nó đều đăng ký bản quyền cả rồi, thậm chí cả DCMA của mỹ, cứ thử gắn ads vào đi, nó trảm ngay.

googlebot
16-02-2014, 00:14
hên thì vẫn ok ( khi dùng thủ thuật )

xui thì ban domain vì thường là truyện dinh DMCA nhiều, với cả cpc của truyện cũng ko cao mấy

đặt cpmstar lấy view có khi lại ngon hơn nếu % visit non-asia cao