PDA

View Full Version : Ghi lại chương trình TV chất lượng HD

Loong
10-02-2014, 15:53
Mình có thấy trên youtube có 1 số kênh upload các chương trình phim truyện của vtv1, vtv3 và vtv6 mà chất lượng được 720p. Không biết họ thu bằng cách nào mà lại có chất lượng cao như vậy, mọi người có ai biết chỉ mình với ạ. Thanks

manh_nam
10-02-2014, 17:51
Có VTV HD rùi mà bạn.

0450
10-02-2014, 22:33
Chất lượng HD là ảo đó bạn à, chương trình ghi lại của HD hiện nay đều bị mã hóa vì lý do bản quyền mà nhà SX phải cam kết. Nên những CT thu HD hiện nay khi thu thì chỉ đc xem trên máy đó thôi (chép vào máy tính ko xem đc).
Có một số kênh phát trên YTB có HD như của VTC là thì họ có đầu ghi chuyên nghiệp thì ko tính, mà giá của nó cũng ko ít.

can
11-02-2014, 08:07
có một cái Hauppauge 1212 HD-PVR High Definition Personal Video Recorder , lúc trước mua trên amazon, ghi HD ngon lành, cậu nào cần để lại cho nè! :)

0450
11-02-2014, 10:50
có một cái Hauppauge 1212 HD-PVR High Definition Personal Video Recorder , lúc trước mua trên amazon, ghi HD ngon lành, cậu nào cần để lại cho nè! :)

Đầu của bạn hình như chỉ dùng cho kết nối internet, để mà thu chất lượng HD ở VN thì rất khó kể cả bạn có đường truyền cap quang. Còn adsl thì rất hay bị đứng hình. Nên nếu mà muốn thu ổn định thì chỉ để ở chế độ SD thôi.

can
11-02-2014, 11:14
Đầu của bạn hình như chỉ dùng cho kết nối internet, để mà thu chất lượng HD ở VN thì rất khó kể cả bạn có đường truyền cap quang. Còn adsl thì rất hay bị đứng hình. Nên nếu mà muốn thu ổn định thì chỉ để ở chế độ SD thôi.

không nhé cậu, đầu này kết nối tivi thu trực tiếp! mình ngày xưa thu qoài! thiết bị phát chất lượng đầu vào chuẩn HD thì đầu ra sẽ thu được chuẩn HD

0450
11-02-2014, 15:52
không nhé cậu, đầu này kết nối tivi thu trực tiếp! mình ngày xưa thu qoài! thiết bị phát chất lượng đầu vào chuẩn HD thì đầu ra sẽ thu được chuẩn HD

Thì kết nối với TV rồi, ý mình là thu từ chảo, cab hay là internet kìa. Mà thu cái file đó đem ra máy tính có đọc đc ko?

can
11-02-2014, 16:53
Thì kết nối với TV rồi, ý mình là thu từ chảo, cab hay là internet kìa. Mà thu cái file đó đem ra máy tính có đọc đc ko?

tất nhiên là đọc được rồi! heheh