PDA

View Full Version : cộng đồng youtube gắn cờ video

dinhquan_1992
10-02-2014, 07:00
Sáng mở mắt ra thấy cái email này mà sốc.
"Cộng đồng YouTube đã gắn cờ một hoặc nhiều video của bạn là không phù hợp. Khi một video bị gắn cờ, video đó sẽ được Nhóm YouTube xem xét dựa trên Nguyên tắc cộng đồng của chúng tôi. Sau khi xem xét, chúng tôi xác định rằng nội dung của (các) video sau đây vi phạm các nguyên tắc này và chúng đã bị vô hiệu hóa"
Các bạn cho mình hỏi giờ có cách nào để gửi đơn lại cho youtube xem xét lại video không nhỉ.Mình đoán chắc lại có người GATO với mình vì cái video view cao

youtubestarted
10-02-2014, 09:10
Regarding your account: ***

The YouTube Community has flagged one or more of your videos as inappropriate. Once a video is flagged, it is reviewed by the YouTube Team against our Community Guidelines. Upon review, we have determined that the following video(s) contain content in violation of these guidelines, and have been disabled

Sáng dậy vừa mất 2 kênh 30k uv/day ;(

nunanunong1102
10-02-2014, 09:54
cạnh tranh nhau mà, có thể clip của bạn dính bản quyền hoặc đi sao lại của người khác nên họ tố

youtubestarted
10-02-2014, 09:59
cạnh tranh nhau mà, có thể clip của bạn dính bản quyền hoặc đi sao lại
của người khác nên họ tố

Cái này chắc chắn không phải thế đâu. Chủ video mình thấy thường email trước rùi mới report. Bọn này chắc

ghen tị gì thui. Đời lắm kẻ thế mà. Thôi phải chịu vậy.

epro79
10-02-2014, 11:35
...Chủ video mình thấy thường email trước rùi mới report...
Đây là 1 lầm tưởng đáng ngại nhất đối với người làm Online Marketing ADS nhé! Bạn nên xem lại ý kiến này.

cạnh tranh nhau mà, có thể clip của bạn dính bản quyền hoặc đi sao lại của người khác nên họ tố

youtubestarted
10-02-2014, 12:53
Đây là 1 lầm tưởng đáng ngại nhất đối với người làm Online Marketing ADS nhé! Bạn nên xem lại ý kiến này.

OK, Noi chung chi ghet may thang GATO di report thui. Chu nguoi co ban quyen cua video report thi ko dang ngai, vi ho co quyen ma.

//sr vi minh viet tieng viet ko dau.

Thanks.

gaconlonton90
10-02-2014, 22:33
hôm nay có đọc 1 bài viết tiêu đề là : Youtube bị kiện vì vi phạm bản quyền "Táo quân 2014"

đọc xong bài này thấy tương lai mờ mịt cho ae nào đang ngày đêm up phim lên youtube :) sống = mấy phim truyền hình việt nam , phim vtv

thằng CNC trong bài báo trên nổi lên như hiện tượng sau đợt bảo kê bản quyền của Táo quân , đến bây giờ thì đòi kiện luôn youtube :) nghe qua có vẻ dở hơi cám lợn , nhưng thực sự thì cái mục đích của thằng ku thực tế lắm chứ ko khùng khùng dở hơi như mình lầm tưởng .

cái đích ngắm sau cùng của trang web này là đánh tiếng lấy uy tín để thuận lợi mua lại bản quyền phim truyền hình của việt nam , mảng phim truyền hình này hiện nay đang bỏ xó và đc ae partner xem như 1 món béo bở để up , reup , và cắm cờ lẫn nhau :))

với sức mạnh tài chính của thằng CNC này lại được sự chống lưng của c50 ( như bài báo)thì thời gian còn lại của ae youtube và cả anh ae làm website phim đang ngày cạn dần :D

F.A.86
10-02-2014, 22:55
hôm nay có đọc 1 bài viết tiêu đề là : Youtube bị kiện vì vi phạm bản quyền "Táo quân 2014"

đọc xong bài này thấy tương lai mờ mịt cho ae nào đang ngày đêm up phim lên youtube :) sống = mấy phim truyền hình việt nam , phim vtv

thằng CNC trong bài báo trên nổi lên như hiện tượng sau đợt bảo kê bản quyền của Táo quân , đến bây giờ thì đòi kiện luôn youtube :) nghe qua có vẻ dở hơi cám lợn , nhưng thực sự thì cái mục đích của thằng ku thực tế lắm chứ ko khùng khùng dở hơi như mình lầm tưởng .

cái đích ngắm sau cùng của trang web này là đánh tiếng lấy uy tín để thuận lợi mua lại bản quyền phim truyền hình của việt nam , mảng phim truyền hình này hiện nay đang bỏ xó và đc ae partner xem như 1 món béo bở để up , reup , và cắm cờ lẫn nhau :))

với sức mạnh tài chính của thằng CNC này lại được sự chống lưng của c50 ( như bài báo)thì thời gian còn lại của ae youtube và cả anh ae làm website phim đang ngày cạn dần :D

Lẽ ra nó phải kiện những đứa tải TÁO QUÂN 2014 với GALA CƯỜI 2014 lên Youtube chứ nhỉ, tuổi gì đòi kiện Youtube. Bản thân Youtube đã nói nó sẽ xử lý vs các trường hợp mà chủ sở hữu bản quyền xác nhận rằng nội dung nào đó vi phạm bản quyền của họ. Và lại khi upload lên Youtube thì ai cũng thấy dòng chữ "Khi tải lên, bạn xác nhận rằng bạn sử dụng YouTube tuân theo Điều khoản dịch vụ và Nguyên tắc cộng đồng. Bạn hãy nhớ không được vi phạm bản quyền hoặc quyền riêng tư của người khác" còn gì. Nếu đúng như những gì mà bạn nói thì con kiến kiện củ khoai à? Hay là tụi này định giật title để lấy tên tuổi? Cứ chờ xem vụ này ra sao.

dinhquan_1992
10-02-2014, 23:12
Một thực tế là người Việt Nam rất gét và ganh tỵ trên sự thành công của người khác.Nếu như vi phạm bản quyền thì video cua mình cũng k Hot đến nv và đã bị DIE lâu rồi,và cũng chả cần gì gắn cờ với lại mình làm ra mà.Youtube việt nam nát tươm rồi,ăn không dc thì đạp đổ.Chẳng thà đi reup thì cũng chả lên đây kêu làm gì trong khi video do chính mình tạo ra lượt view khủng mà đi gắn cờ là sao.Đều đi kiếm miếng cơm cả thôi mà

sumo1981
11-02-2014, 09:22
report người khác, người ta report lại, gắn cờ người khác, người ta gắn cờ lại, cuối cùng mèo vẫn hoàn mèo, phá chi để rồi trắng tay cả lũ ^^

phong333
11-02-2014, 09:56
hezii. gato ganh tị đây mà