PDA

View Full Version : (HOt) Nhiều Fanpage hàng trăm like bị facebook cho "rụng bông hoa gạo"

hoangvtchcm
08-02-2014, 10:09
"Chú Mark Zuckerberg vừa cho "rụng bông hoa gạo" tất cả các Fanpage của hệ thống báo chí mà Netlink đang quản lý về mặt kỹ thuật do vi phạm chính sách của Facebook.
Mỗi Fanpage của bên này có tới vài trăm ngàn like. Vì thế, trong thời gian qua, hệ thống báo chí của Netlink bị sụt visitor bất ngờ và đáng kể.
Đó là 1 dạng spam vì người đọc vào xem báo và "bị" like lúc nào không biết. Vì thế, báo nào đang xài tiểu xảo này thì cứ liệu nhé! - ( Trích facebook nhà báo Nguyễn Quyết báo Người lao động mới đăng ngày hôm qua 7/2)

Tiêu biểu fanpage FB/baodoisongphapluat cũ của báo đời sống pháp luật đã phải thay bằng FB/doisongphapluat

---> Chia sẻ để anh em nào đang sử dụng chiều trò "ép like" lưu ý, anh em có thêm thông tin chia sẻ để anh em cùng biết và rút kinh nghiệm.

hoatuy
13-02-2014, 13:36
bài viết k có cái hinh nữa

it2703
13-02-2014, 13:57
Phải cẩn thận nhé anh em SEO, đừng để làm cho tăng vù vù rồi rớt ào ào luôn nhé :)

milanplaza
13-02-2014, 14:17
Xoá hết rác rưởi internet đi

mymy9191
13-02-2014, 14:26
Mấy bác làm sao để tăng like lên nhanh đuợc thế, mình nge nói có cái phần mềm tự auto like nhưng mình lam thì nó vẫn la thủ công không thể lên tới mấy trăm ngàn like đuợc.
Bác nào rành chỉ e. E mới vào :(

hostnaotot.com
13-02-2014, 14:47
Tất cả những fanpage nào dùng thủ thuật để tự động like (vào xem web cũng bị like fanpage) đều bị mình report cho fb (và mình tin rất nhiều người cũng làm thế). Mình rất ủng hộ 1 cộng đồng CNTT Việt Nam phát triển, nhưng phải là phát triển trong sạch, công bằng, mang lại thông tin có giá trị cho người dùng, chứ ko phải bằng các trò cheat, hack, câu view, câu like rẻ tiền. Ủng hộ bạn fb dọn dẹp rác rưởi internet!

Dr. House
13-02-2014, 15:36
Cho đáng đời ai bảo làm mấy trò này.

hoangvtchcm
13-02-2014, 16:41
Mấy bác làm sao để tăng like lên nhanh đuợc thế, mình nge nói có cái phần mềm tự auto like nhưng mình lam thì nó vẫn la thủ công không thể lên tới mấy trăm ngàn like đuợc.
Bác nào rành chỉ e. E mới vào :(

Nêu bạn muốn "Rụng bông hoa gạo" như họ tôi chỉ cách cho. Họ ngày trước dùng ép like ẩn. Code đơn giản khi bác vào trang click chuột bất kỳ trên trang cũng là đang like page. Thế mới có chuyện rất là nhiều bác like nhưng chẳng "nhớ" mình like khi nào :)

mymy9191
13-02-2014, 21:56
Nêu bạn muốn "Rụng bông hoa gạo" như họ tôi chỉ cách cho. Họ ngày trước dùng ép like ẩn. Code đơn giản khi bác vào trang click chuột bất kỳ trên trang cũng là đang like page. Thế mới có chuyện rất là nhiều bác like nhưng chẳng "nhớ" mình like khi nào :)

cái kiểu like như bác nói, dân trên face nó gét lắm. Ý mình là like theo kiểu auto like kiếm điểm trên trang addmefast ý. Bác biết cái đó k

phong333
13-02-2014, 22:16
oh hay. rụng bông thì bón phân cũng ra hoa tiếp ah :)

mymy9191
14-02-2014, 12:37
oh hay. rụng bông thì bón phân cũng ra hoa tiếp ah :)

like cho bác .kakakaka

tungnt01497
20-02-2014, 10:16
Các kiểu ép like này như kiểu mình bị thông trộm, phiền vãi beep :((

ABCShop
20-02-2014, 10:34
Mình có ông bạn cũng có cái page vài chục k like rồi. Mà có vẻ post bài liên tục quá nên nghĩ là spam...block luôn cái page...giờ đang phải send info ID này kia để mở lại cái page ngốn hết vài chục củ từ khi thành lập @@

Minion
20-02-2014, 11:11
Cho chết mấy thằng viết app câu like :))

ads
20-02-2014, 11:26
Thực lòng mà nói thì đợt rồi mình phải Unlike khá nhiều fanpage, và cái nào chơi auto like mình bị dính thì mình cũng report luôn. Cho bớt chiêu trò của lũ trẻ trâu đi.