PDA

View Full Version : Youtube lại có biến, các pro giúp em với, lần này nghiêm trọng rồi. :(

depzajlata123
03-02-2014, 10:16
Em có 1 cái gmail, trong này có 2 kênh, 1 kênh em cho ẩn hết video, tắt hết kiếm tiền từ mấy tháng nay ròi, 1 kênh thì vãn đang hoạt động bình thường. Tự dưng hôm qua, youtube ko cho đang nhập vào, nó bắt xác minh điện thoại. Em đã xác minh, thì nó gửi mã về như lúc kích hoạt tài khoản youtube ấy. Vào đăng nhập kênh bình thường.
Đến sáng hôm nay, từ youtube, em đăng nhạp gmail thì nó thông báo tài khoản của bạn bị vô hiêu hóa vĩnh viễn :(
Cái oái oăm ở chỗ, search trên youtube kênh hoạt động bình thường thì vẫn hiện ra video, ấn vào kênh từ đấy vẫn đc,, video đầy đủ hết. Ko bị sao cả, nên ko thể do bị rp mà die được.
Gmail thì em vẫn vào bình thường, ko hề có bất kì 1 thông báo nào.

Mọi người cho em hỏi là làm sao em có thể vào được cái kênh hoạt động bình thường kia ạ, hoặc ai có cách khắc phục ko, e xin cảm ơn và hậu tạ ạ, :( Đầu năm hết dính chấm than sang cái hạn xóa kênh này, đau hết chỗ

minhhoang1990
03-02-2014, 10:33
Yên tâm đi bác, không mất đâu mà sợ. Đã từng bị như bác rồi.

cuhai2006
03-02-2014, 10:41
Chắc là do lỗi hệ thống của nó đó pác, Gồ nó không gởi mail thì thôi, nếu mà nó gởi mail cảnh báo thì pác hiểu rồi hén, chúc pác năm mới phát tài!

quytkbka
03-02-2014, 11:04
Ai bị cái này rồi thì biết,bạn up video vào kênh mà dùng chính mail đó đăng nhập,kênh bị delete thì bạn không đăng nhập được vào quản lý nữa,tuy nhiên cái kênh khác của bạn vẫn live,nhưng sớm muốn gì cũng die,bạn có thể sử dụng google plus vào kênh đăng live

can
03-02-2014, 11:31
chắc nhìu kênh quá nó vô hiệu hóa bớt! :)) mới mùng 4 tết mà , vui chơi đi

OceanFlower
03-02-2014, 12:51
đã bị vô hiệu hóa là toi rồi còn gì, mình còn bị cả blogspot cơ

JonSnow
03-02-2014, 21:20
chuyển người quản lí nhé bạn

jackfoni
03-02-2014, 22:49
Đăng nhập vào google + với tài khoản Gmail chính----->các trang------>trang(kênh vẫn còn sống)----->cài đặt-------->chuyển người quản lý--------->1,2 hôm sau đăng nhập vào mail mình đã chuyển và sử dụng Youtube bt.

depzajlata123
04-02-2014, 00:04
Cám ơn các bạn rất nhiều, may quá, từ sáng đến giờ có bao nhiêu bạn giúp đỡ mình, không nhờ các bạn thì chắc kênh mình tạch mất. May quá :)

dangcuongnuce
04-02-2014, 11:45
bạn đăng nhập vào G+ rồi add thêm người quản lí cho nó :)

sucsongtiengiang
04-02-2014, 15:21
Mấy bác giúp em vấn đề này với

Em có kênh youtube , tại gần tết em về quê làm vườn , video lúc đăng bình thường tự em khoảng nữa tháng em vào thì báo vi phạm bản quyền .

Em biết thế nào mà kênh của em mất chức năng kiếm tiền luôn . Giờ em xóa hết mấy cái videos vi phạm rồi , mấy bác cho em hỏi bao lâu thì youtube nó hiện lại cái nút kiếm tiền ạ

rausam
04-02-2014, 15:24
Mấy bác giúp em vấn đề này với

Em có kênh youtube , tại gần tết em về quê làm vườn , video lúc đăng bình thường tự em khoảng nữa tháng em vào thì báo vi phạm bản quyền .

Em biết thế nào mà kênh của em mất chức năng kiếm tiền luôn . Giờ em xóa hết mấy cái videos vi phạm rồi , mấy bác cho em hỏi bao lâu thì youtube nó hiện lại cái nút kiếm tiền ạ

6 tháng nha bác, hên xui.

sucsongtiengiang
04-02-2014, 15:29
vậy có cách nào nhanh hơn và khả thi hơn không

ví dụ như gửi mail cho google

hoặc là tạo kênh khác các bác nhỉ

rausam
04-02-2014, 15:53
vậy có cách nào nhanh hơn và khả thi hơn không

ví dụ như gửi mail cho google

hoặc là tạo kênh khác các bác nhỉ

Kênh mới thì thoải mái mà tạo, còn án 6 tháng thì là 6 tháng.

minhhoang1990
04-02-2014, 20:36
6 tháng thôi mấy bác ợ, ráng chờ ngày đó vậy.