PDA

View Full Version : [Thắc mắc] Kênh Youtube và Adsense

joknight
26-01-2014, 11:44
1. Ví dụ có 2 kênh Youtube chung 1 gmail đã liên kết với Adsense thì khi 1 trong 2 kênh bị disable kiếm tiền hay 1 trong 2 kênh bị xóa thì ảnh hưởng thế nào với kênh Youtube còn lại và Adsense?
2. 3 kênh Youtube ở 3 gmail khác nhau cùng liên kết với Adsense và 1 trong 3 kênh bị xóa kênh hoặc bị disabale kiếm tiền thì cá kênh còn lại và adsense sẽ thế nào?
Mình mới chơi đang tìm hiểu, mong các bác tư vấn giúp.
Thanks

Nuôi Gà
26-01-2014, 11:49
Bị xóa kênh thì kênh còn lại ko sao, bị dis là bị hết các kênh còn lại. Youtube ko phân biệt khác hay cùng mail.

depzajlata123
26-01-2014, 11:52
1. Ví dụ có 2 kênh Youtube chung 1 gmail đã liên kết với Adsense thì khi 1 trong 2 kênh bị disable kiếm tiền hay 1 trong 2 kênh bị xóa thì ảnh hưởng thế nào với kênh Youtube còn lại và Adsense?
2. 3 kênh Youtube ở 3 gmail khác nhau cùng liên kết với Adsense và 1 trong 3 kênh bị xóa kênh hoặc bị disabale kiếm tiền thì cá kênh còn lại và adsense sẽ thế nào?
Thanks

Nói chung là dù bạn có mấy kênh 1 gmail hay mỗi gmail 1 kênh thì đã lket cùng 1 GA rồi thì đã dis $ 1, thì sẽ bị dis hết những cái khác. Còn bị xóa 1 kênh thì còn tùy, có thể 1 dis or cũng chả bị làm sao, nói chung là hên xui, tùy theo bị xóa do vấn đề gì :)
GA khó die lắm, nhưg kinh nghiệm là đã bị dis $ thì bạn dù bạn có lập kênh mới, lk vào cái GA dính phốt này thì mấy hôm sau cũng bị dis tiếp thôi, :)

ads
26-01-2014, 12:29
Nếu nhớ không lầm thì vừa rồi có nguồn tin là chỉ cần 1 kênh Youtube dis thì acc Adsense cũng đi theo luôn thì phải (topic "Bão mới của Youtube - Google quá ác"), mà mình không theo dõi nên không rõ tình hình.

ngo_tieu_my
26-01-2014, 23:31
Nói chung là dù bạn có mấy kênh 1 gmail hay mỗi gmail 1 kênh thì đã lket cùng 1 GA rồi thì đã dis $ 1, thì sẽ bị dis hết những cái khác. Còn bị xóa 1 kênh thì còn tùy, có thể 1 dis or cũng chả bị làm sao, nói chung là hên xui, tùy theo bị xóa do vấn đề gì :)
GA khó die lắm, nhưg kinh nghiệm là đã bị dis $ thì bạn dù bạn có lập kênh mới, lk vào cái GA dính phốt này thì mấy hôm sau cũng bị dis tiếp thôi, :)

ko hẳn đâu. xóa hẳn cái kênh, tài khoản vi phạm đi thì sau đó có vẻ lại ổn. mình 2 tháng nay thấy vẫn thu nhập đều. kênh nào dis thì vẫn dis. các kênh làm thêm liên kết vào vẫn kiếm như thưởng. chủ yếu tại vẫn giữ kênh vi phạm nên mới tội vạ các kênh liên kết sau này

Ga Viet
27-01-2014, 07:42
Thanks

câu hỏi của bác đã có bài trong diễn đàn rồi đấy, chịu khó tìm tòi đi, mới chơi thì bác tranh thủ thời gian nhiều để đọc các bài trong diễn đàn, chứ có nhiều phát sinh, nhiều tình huống lắm.câu nào khó tìm không ra, thì search, mà search ko ra nữa thì hỏi anh e.