PDA

View Full Version : Bị thu phí gần 1k usd

hereyoua
24-01-2014, 16:49
Tình hình hnay mình rút khoảng 20k usd về xài tết nhưng khi vào trong paypal chỉ có hơn 19k và mình mail hỏi thì nó báo như vầy :
Thank you for writing in to PayPal. I am Azina and it?s my pleasure to assist you with your email query today with regards your payment issue.

By looking in to your account, I understand you are referring to an amount that you have receive amounting 20,017.72, but in your PayPal account its only reflecting as 19,172.84 .?

x ,when you are receiving payment from someone via PayPal, there will be a receiving fee amounting (Domestic- 3.9% +0.50USD) )International- 4.4% + 0.50USD) involves.

I am sorry if this could cause inconvenience to you, and I do hope the information above clarifies, should you need further assistance at any point of time, we will be more than happy to assist and resolve your issue.

Thank you for choosing PayPal. Have a great day ahead!

Your satisfaction is important to us. We welcome your feedback and hope you recommend us to your friends and family.

Sincerely,
mấy lần trước mình rút ít ít 5-6k làm gì có vụ này nhỉ ?
[mod đã xóa những ngôn từ mang tính xúc phạm thành viên khác]
http://upanh.phimnhanh.net/img.php?image=9912_za_aq2w.jpg&mode=thumb (http://upanh.phimnhanh.net/viewer.php?file=9912_za_aq2w.jpg)

sincos
24-01-2014, 16:52
Giàu vãi......................

Tại bác để lắm $$ quá nó kiếm cờ trừ rồi.

Nó bảo lúc nhận tiền bọn PP chưa có fee nên giờ trừ. Vô lý vãi......

PP luôn trừ ngay khi tiền được chuyển.

Kiện tung đít nó lên đi bác.

Kevin Levrone
24-01-2014, 17:09
20k. vãi bác...

cmhood.com
24-01-2014, 17:49
Cắt cổ à, thu phí gì mà $1k, chưa thấy dịch vụ nào mà thu ác vậy @@

milanplaza
24-01-2014, 17:59
Chắc bác giầu quá nên nó xin ít

vnnplus
24-01-2014, 18:31
Bác nhầm thế nào ấy chứ, làm ji có dịch vụ nào trừ 1k $ chứ. Mà bác này giàu vãi đạn

OceanFlower
24-01-2014, 19:14
rút 1 lần mà tận 20k :D
1 năm chắc vài trăm k quá, ko biết chơi gì mà kiếm ghê vậy bác

peiuKTO
24-01-2014, 20:00
Chắc bác chủ thớt nói vui thôi, nhận $ nhiều như bác làm gì mà không biết vụ này.

Cái 20K$ của bác là của khách hàng nó gửi cho bác. Nó chọn phương thức là Người nhận $ trả phí. Do đó Paypal nó trừ của bác gần 5% fee là đúng rồi bác ạ.

Hầu hết $ chuyển qua Paypal từ các mạng quảng cáo thì tụi nó đều trả fee dùm bác. Với các giao dịch cá nhân thì thường là người nhận trả fee.

Em vẫn thường xuyên phải cống nạp gần 5% thu nhập cho Paypal đây ạ. Rồi rút $ về bank lại mất khoảng 5% nữa vì chênh lệch tỉ giá giữa liên ngân hàng và tỉ giá thật. Thôi thì cũng coi như là chi phí :D

tuongvn123
24-01-2014, 20:47
Chắc bác giầu quá nên nó xin ít
giàu mà thu 1k usd mà không phải là số tiền lớn ak bạn!

born2trade
24-01-2014, 21:05
Em vẫn thường xuyên phải cống nạp gần 5% thu nhập cho Paypal đây ạ. Rồi rút $ về bank lại mất khoảng 5% nữa vì chênh lệch tỉ giá giữa liên ngân hàng và tỉ giá thật. Thôi thì cũng coi như là chi phí :D

Nếu rút về tài khoản usd thì có phải chịu phí tỷ giá không b?
Fee kiểu này bay mất 10% còn gì.

xnewman
24-01-2014, 21:42
lâu lâu box này lại xuất hiện 1 cao thủ ...

peiuKTO
24-01-2014, 22:30
Nếu rút về tài khoản usd thì có phải chịu phí tỷ giá không b?
Fee kiểu này bay mất 10% còn gì.

Em không có tài khoản $ nên không trả lời bác được :( Nhưng dù cho không phải chịu lỗ tỉ giá thì vẫn có 1 trong 2 tình huống mà bác vẫn phải chịu lỗ 1 tí:

- Một số ngân hàng khi rút $ trong tài khoản thì tính phí, thường là < 0.5 %, bất kể là bác rút $ ngay khi tiền vào tài khoản hay sau bao lâu không cần biết
- Một số ngân hàng thì không tính phí nếu bác rút $ sau khi tiền vào tài khoản khoảng hơn 10 ngày. Số ngày cụ thể thay đổi tùy theo ngân hàng, có ngân hàng 12 ngày, có ngân hàng 17 ngày. Bác cứ hỏi thẳng nhân viên ngân hàng cho chính xác.

zinlike
24-01-2014, 23:04
giàu quá nó xin 1 chút thôi mà :D

simong
24-01-2014, 23:06
Tình hình hnay mình rút khoảng 20k usd về xài tết nhưng khi vào trong paypal chỉ có hơn 19k và mình mail hỏi thì nó báo như vầy :
Thank you for writing in to PayPal. I am Azina and it?s my pleasure to assist you with your email query today with regards your payment issue.

By looking in to your account, I understand you are referring to an amount that you have receive amounting 20,017.72, but in your PayPal account its only reflecting as 19,172.84 .?

x ,when you are receiving payment from someone via PayPal, there will be a receiving fee amounting (Domestic- 3.9% +0.50USD) )International- 4.4% + 0.50USD) involves.

I am sorry if this could cause inconvenience to you, and I do hope the information above clarifies, should you need further assistance at any point of time, we will be more than happy to assist and resolve your issue.

Your satisfaction is important to us. We welcome your feedback and hope you recommend us to your friends and family.

Sincerely,

Gió to quá...........

can
25-01-2014, 06:53
show proof lên, ngồi đó mà chém! tết nhất nổ kinh quá, khỏi mua pháo rồi!

googlebot
25-01-2014, 07:23
1k fee, nghe thật vớ vẩn

mình đảm bảo chả có cái dịch vụ chó nào mà phí cao như thế =]]

hagiang000001
25-01-2014, 08:26
Mất vậy là đúng rồi, đã từng bị nên ko có gì bất ngờ cả, hôm trước có thằng em nó test thử paypal có 2 USD rút về tốn phí 60k VND.

Mà phí nó cắt cổ, nhưng vẫn phải xài biết làm sau, 1 số trang buộc phải qua paypal mói thanh toán mà

NghiemCowboy.Tk
25-01-2014, 09:03
Mất vậy là đúng rồi, đã từng bị nên ko có gì bất ngờ cả, hôm trước có thằng em nó test thử paypal có 2 USD rút về tốn phí 60k VND.

Mà phí nó cắt cổ, nhưng vẫn phải xài biết làm sau, 1 số trang buộc phải qua paypal mói thanh toán mà

PP bác rút về bao nhiêu nó cũng trừ 60k mà, bác rút 2k USD nó cũng trừ 60k thôi.

thanchetkenjin
25-01-2014, 09:15

Sincerely,

Pro kiếm đc 20k mà ko biết paypal nó trừ những phí gì :gathering

SVPro
25-01-2014, 09:18
thằng thớt nổi danh chém gió từ diễn đàn adsenseviet cho đến đây, ai chả biết lol

love10x
25-01-2014, 09:48
mốt số tiền lớn hô hô

ohnothing
25-01-2014, 10:09
Paypal như con muỗi hút máu, biết mà ko đập chết đc. :))
Kể mà nó cho rút USD thì đỡ mất phí tỷ giá, lúc đó sẽ rẻ đi nhiều.

NghiemCowboy.Tk
25-01-2014, 11:43
Làm sao để rút USD các bác nhỉ?

ước mơ
25-01-2014, 12:19
thằng thớt nổi danh chém gió từ diễn đàn adsenseviet cho đến đây, ai chả biết lol

Lại có 1 ông bày đặt khoe tiền rồi đây. Chỉ cần nói là mất bao % phí ở đây là mọi người có thể giúp đỡ mà nói chung cũng có người hâm mộ và cũng có người gét

Rút tiền ở đâu về tiêu tết? thường thì bên A họ chuyển cho bạn là bên B là dạng mua hàng hóa mới mất nhiều thế. Còn dạng personal thì mất ít hơn.

Và rút ở ads về hay là rút ở Paypal về VND. Mở topic lên ddth này có tác dụng lấy lại tiền bị mất không? phí thì mất rồi.

Mình cũng có nhiều tiền quá :D tiện đây cũng khoe luôn hehe

peiuKTO
25-01-2014, 12:27
Làm sao để rút USD các bác nhỉ?

Hì hì em có câu trả lời cho bác với bác born2trade rồi đây ạ.

Tình hình là em mới xin ý kiến của vài cụ lão làng, thì các cụ đều nói là rút OK, từ Paypal về tk USD của ngân hàng VN. Nghe đến đây em mừng quá, nhưng mà các cụ bồi thêm 1 câu làm em té ghế: Rút thì rút được $ đấy, nhưng mà nhọ lắm :(

Lí do là đây ạ: khi các bác ở Việt Nam mà rút tiền Paypal thì mặc định là nó qui sang VND. Giờ nếu bác rút $ thì ngân hàng họ sẽ qui đổi thêm 1 lần nữa từ VND sang thành $ cho các bác. Mà nói thẳng ra là lần qui đổi nào thì anh em mình cũng đều lỗ cả. Nhọ là nhọ thế đấy :( Nếu rút $ thì bị lỗ 2 lần qui đổi. Thôi thì cứ rút VND cho lành.

peiuKTO
25-01-2014, 12:31

Bác giàu quá ạ. Cho em xin số nhà đi bác, em đến ... cướp tí $ về ăn Tết ạ :D

OceanFlower
25-01-2014, 13:00
Bác giàu quá ạ. Cho em xin số nhà đi bác, em đến ... cướp tí $ về ăn Tết ạ :D

lúc nào đi gọi mình qua, cướp 1 mình mệt lắm :D

manhtandevil
25-01-2014, 14:04
Gần tết r, ngân hàng chỉ làm việc đến hết thứ 2 thì rút về ngân hàng kiểu gì bác :D E cũng có một ít muốn rút mà chịu, chắc phải đợi qua tết :D

NghiemCowboy.Tk
25-01-2014, 14:18
Hì hì em có câu trả lời cho bác với bác born2trade rồi đây ạ.

Tình hình là em mới xin ý kiến của vài cụ lão làng, thì các cụ đều nói là rút OK, từ Paypal về tk USD của ngân hàng VN. Nghe đến đây em mừng quá, nhưng mà các cụ bồi thêm 1 câu làm em té ghế: Rút thì rút được $ đấy, nhưng mà nhọ lắm :(

Lí do là đây ạ: khi các bác ở Việt Nam mà rút tiền Paypal thì mặc định là nó qui sang VND. Giờ nếu bác rút $ thì ngân hàng họ sẽ qui đổi thêm 1 lần nữa từ VND sang thành $ cho các bác. Mà nói thẳng ra là lần qui đổi nào thì anh em mình cũng đều lỗ cả. Nhọ là nhọ thế đấy :( Nếu rút $ thì bị lỗ 2 lần qui đổi. Thôi thì cứ rút VND cho lành.
Vãi, vậy rút tiền Việt cho lành :D

quang9292
25-01-2014, 14:33
Tiền em thì ko có nhiều, vài đồng bạc lẻ gọi là thôi ạ.

ads
25-01-2014, 15:00
Lạy các thánh chém :no:

hereyoua
25-01-2014, 15:35

xem nè chú
http://upanh.phimnhanh.net/img.php?image=9912_za_aq2w.jpg&mode=thumb (http://upanh.phimnhanh.net/viewer.php?file=9912_za_aq2w.jpg)

hereyoua
25-01-2014, 15:36
Lại có 1 ông bày đặt khoe tiền rồi đây. Chỉ cần nói là mất bao % phí ở đây là mọi người có thể giúp đỡ mà nói chung cũng có người hâm mộ và cũng có người gét

Rút tiền ở đâu về tiêu tết? thường thì bên A họ chuyển cho bạn là bên B là dạng mua hàng hóa mới mất nhiều thế. Còn dạng personal thì mất ít hơn.

Và rút ở ads về hay là rút ở Paypal về VND. Mở topic lên ddth này có tác dụng lấy lại tiền bị mất không? phí thì mất rồi.

ý tớ là nó trừ phí khi nó chuyển vào pp chứ k phải khi rút .

ước mơ
25-01-2014, 19:01
ý tớ là nó trừ phí khi nó chuyển vào pp chứ k phải khi rút .

thanh toán kiểu chuyển hàng hóa thì mất phí như thế là đúng rồi, nhưng kiểu chuyển $ này đảm bảo. Lần sau kêu bên chuyển nó chuyển personal cho

sumo1981
25-01-2014, 19:49
thanh toán kiểu chuyển hàng hóa thì mất phí như thế là đúng rồi, nhưng kiểu chuyển $ này đảm bảo. Lần sau kêu bên chuyển nó chuyển personal cho

bác làm gì mà giàu thế? bật mí xíu?

ước mơ
25-01-2014, 20:25
bác làm gì mà giàu thế? bật mí xíu?

Có làm gì đâu bác. Em ngồi vẫn gõ captcha kiếm tiền trả p` trọ nè

tên em xấu lắm
25-01-2014, 20:50
Lạy các thánh chém :no:

Đồng ý !

VKL Chém vừa thôi, bão roài !

SVPro
25-01-2014, 23:51
up cái hình đó không biết có tác dụng gì =), chắc ý là biết sử dụng firebug =)

EmptyHeart
26-01-2014, 00:10
Cái ảnh cũng fake lòi:
$ 686.92 và $ 45.51 chứ ko phải $ 686,92 và $ 45,51 nhá chủ thớt.
Mất công fake thì nên fake cho đàng hoàng =))

SVPro
26-01-2014, 10:43
Cái ảnh cũng fake lòi:

bởi vậy mới nói, không hiểu chém gió khoe tiền kiểu này có lợi ích gì không nữa. Đụng đến thì fake hình, chửi người khác để chém gió tiếp. Bệnh này không có thuốc trị cmnr :(

anovn
26-01-2014, 11:15
kiện nó, bữa trước mình cũng bị trừ 1k mà k có báo cáo gì. kiện nó vậy là xin lỗi và trả lại cho mình

hereyoua
26-01-2014, 16:10
Cái ảnh cũng fake lòi:

ko biết thím ntn chứ tiền của tôi dưới 1k thì toàn xx.xx thế từ 1k trở lên thí 1,***.xx
ko biết do paypal của tôi bị lỗi hay tôi ngu đề nghị bác check lại giùm cái . Tôi cũng chả thèm đi khoe làm gì chẳng qua tôi bị mất oan uổng 1k nên tôi hỏi chứ fake làm gì. Nói thật tôi chẳng biết fake ảnh đâu ạ biết nào rành về ảnh thì xem thử nó có thật ko ạ ,
Tôi thề tôi fake ảnh thì 3 đời nhà tôi ko con .. ko giúp thì thôi xỏ xiên kiểu thế .. bực vl

- - - Updated - - -

kiện nó, bữa trước mình cũng bị trừ 1k mà k có báo cáo gì. kiện nó vậy là xin lỗi và trả lại cho mình

mình có mail nó mà tự nhiên nó hoàn tiền lại làm mất thêm phí hoàn tiền rồi cậu ạ .. Chả hiểu sao nữa :(

NghiemCowboy.Tk
26-01-2014, 20:22
Bác inbox cho e cái yahoo e hỏi cái nc với bọn này chán chường lắm cả đời chưa bao giờ kiếm được trên 20k hay sao ấy
Vãi cả ăn nói :|

manhtandevil
27-01-2014, 09:59
Có làm gì đâu bác. Em ngồi vẫn gõ captcha kiếm tiền trả p` trọ nè

:D không Inbox được bác

"ước mơ has exceeded their stored private messages quota and cannot accept further messages until they clear some space."

googlebot
27-01-2014, 13:22
mình chẳng có paypal để khoe, chán nhỉ :)

lovedomains
27-01-2014, 16:07
kiện nó thử xem đi bác

sudungmaytinh
27-01-2014, 16:12
Bác này giàu quá,
:(
Bao giờ mình được như anh ấy (Mong một ngày được PP thu 1k$ phí)

ước mơ
28-01-2014, 15:04
Bác inbox cho e cái yahoo e hỏi cái nc với bọn này chán chường lắm cả đời chưa bao giờ kiếm được trên 20k hay sao ấy

Nghe ngứa tai quá. ông này không biết coi trọng tiền, không biết còn nhiều người mò cua bắt ốc kiếm từng đồng hoàn cảnh khó khăn nuôi con ăn học. Nếu ai cũng kiếm được $20 thì kinh tế VN chắc giàu hơn US rồi.

Cơ mà chủ topic bị banned tài khoản rồi à :D

Không biết bị khép vào tội gì nhỉ.
Tội quá trẻ và chăn trâu không đúng lúc?
Hay tội sử dụng đồng tiền để làm mờ mắt mấy kẻ tham tiền gây ra xôn sao trên dư luận ddth?

Mãi mới nhìn ra hóa ra xúc phạm thành viên =)) Tưởng mấy bác có nhiều $ hay lịch.
Kết cục chẳng được hỗ trợ còn bị banned tk. Cơ mà, nhì nhằng lắm

ước mơ
28-01-2014, 15:08
Cái ảnh cũng fake lòi:

Bác này nói đúng =)) số tiền có dấu . là hàng chục và hàng trăm. Còn dấu , là hàng nghìn.

ko biết thím ntn chứ tiền của tôi dưới 1k thì toàn xx.xx thế từ 1k trở lên thí 1,***.xx
ko biết do paypal của tôi bị lỗi hay tôi ngu đề nghị bác check lại giùm cái . Tôi cũng chả thèm đi khoe làm gì chẳng qua tôi bị mất oan uổng 1k nên tôi hỏi chứ fake làm gì. Nói thật tôi chẳng biết fake ảnh đâu ạ biết nào rành về ảnh thì xem thử nó có thật ko ạ ,
Tôi thề tôi fake ảnh thì 3 đời nhà tôi ko con .. ko giúp thì thôi xỏ xiên kiểu thế .. bực vl

Paypal lớn đến lỗi mà có mỗi dấu . hay dấu , trong tiền mà không biết thì chắc chỉ có nhà bác tạo ra paypal :D

Tuy nhiên:

Giải thích qua: Nếu xem ở chế độ tiếng anh thì là dấu chấm: 45.66
Còn nếu xem dịch qua tiếng việt ở google chrome thì dấu phẩy: 45,66

mihawk
28-01-2014, 16:15
cái này thì chịu thôi biết làm sao, voi như là chi phí trong kinh doanh vậy.

ioptvn
28-01-2014, 16:21
Cơ mà, nhì nhằng lắm

Quá nhì nhằng, bác ợ :)

cmhood.com
28-01-2014, 16:27
Không biết thế nào chứ mấy bác tranh luận ác quá :D ước gì có $20k bị trừ 1K em cũng chịu :D

OceanFlower
28-01-2014, 17:04
chủ thớt đã bị ban nhưng mình nghĩ nên sticky topic này lên cho ae newbie còn cố gắng phấn đấu chứ nhỉ :D

ohnothing
28-01-2014, 18:39
Anh em nên biết đoàn kết. Kẻ thù của chúng ta chính là bọn China, India. Đừng đấm đá nhau mà chúng nó cười.

tên em xấu lắm
28-01-2014, 20:55
nc với bọn này chán chường lắm cả đời chưa bao giờ kiếm được trên 20k hay sao ấy

Đúng là vãi thật !
Mình thì đúng là chưa kiếm nổi 2k chứ chưa nói đến 20k, Mình cũng biết trong dđ mình nhiều bác còn kiếm nhiều hơn vậy nhiều nhưng chưa thấy ai ăn nói như vậy, mình chỉ muốn nói thế thôi !

NghiemCowboy.Tk
28-01-2014, 22:34
Anh em nên biết đoàn kết. Kẻ thù của chúng ta chính là bọn China, India. Đừng đấm đá nhau mà chúng nó cười.
Kẻ thù của chúng ta là bọn tàu thôi chứ bọn Ấn có tội gì đâu bác :D

ohnothing
29-01-2014, 01:27

Em đang nói trên chiến trường mmo đó bác.

cmhood.com
29-01-2014, 02:53

Không liên quan đến chủ đề bình luận :D