PDA

View Full Version : Cần sự tư vấn nhiệt tình của mọi người

KRC22
14-05-2007, 11:15
Em chào mọi người,trước hết em tự giới thiệu mình mới là newbie của diễn đàn những đã biết diễn đàn từ lâu nhưng chưa đăng ký.Em thấy diễn đàn mình rất nhiều mục có ích giúp đỡ mọi người rất nhiều đặc biệt là mục laptop này cho em rất nhiều kinh no.Hôm nọ em có đi chọn hàng xách tay thì tìm được mấy con hàng Dell(do em thích hàng này nên nhất quyết tìm cho được Dell 700M hoặc 710M):

Có 2 cửa hàng có Dell 710M:
+1 con theo chủ cửa hàng là mua lại của người dùng nước sơn hơi cũ nhưng tem dán đàng hoàng(có logo bản quyền của Win XP) chưa kiểm tra kỹ nhưng nói chung màu tốt.Giá 730$
+1 con theo chủ cửa hàng là hàng xách tay từ trung quốc về,màu mới quan sát kỹ các ốc thì ko thấy có sự tháo ra vào nhiều lần.Check service tag thì đúng là hàng của Dell.Nhưng ko có logo của Win bản quyền,màu màn hình thì phần trên hơi tối so với dưới.
Giá cũng 730$

Mọi người vào giúp em cái nhỉ
+Làm sao check xem máy đã bị luộc chưa
+Ở đây mọi người thường mua hàng xách tay ở đâu đảm bảo?Cho em vài cái địa chỉ đến kiểm tra chút
+Tầm tiền dưới 15 tr thì có nên mua con mới ko hay dùng hàng xách tay hiệu năng tốt(em thì thích con toshiba satelite M100-1113E nhưng giá 1100$ lận).

Phân vân vô cùng mọi người cho em ý kiến xem thế nào(mình ở Hà Nội)

trihhnguyen
14-05-2007, 11:39
Vào NGuyễn Kim (65 Trần Hưng Đạo , q.1) hay vào Các đại lý phân phối mà mua như FPT (64 Sương Nguyệt Ánh, q.1).
Mình thì có kinh nghiệm là thà mua mới chứ kô mua hàng xách tay vì nó sẽ đảm bảo nhiều hơn và có bảo hành tốt, linh kiện dễ thay hơn.

ttlinh
14-05-2007, 11:54
Bạn có thể vào đây http://support.dell.com/support/downloads/index.aspx?c=us&l=en&s=gen&~ck=ln&lnki=0
Gõ Service Tag của máy vào để kiểm tra cấu hình chi tiết của máy.

Với tầm tiền đó bạn có thể tham khảo 1 số model sau nhé :)

- Dell Inspiron 1501 AMD Turion™ 64 X 2 Dual-core mobile technology (lõi kép) TL-50 1.60Ghz 512MB (1 x 512 MB) 120GB DvDRW+DL WiFi 56K NIC 15.4" WXGA+ TrueLife (gương) ATI Radeon Xpress 1150 Hypermemory TM (integrated) up to 512MB of system memory if choosing 2GB of above Memory Linux, Made In China $768

- Dell Inspiron 640M E1405 Core Duo T2350 1.86Ghz 512MB (1 x 512MB 667Mhz) 80GB DvDCDRW WiFi 56K NIC 14.1" WXGA + TrueLife (gương) Intel GMA 950 Windows Vista Home Basic, 6-cell, Made In China, ~ 2.3kg $954

Thông tin chi tiết mời bạn tham khảo thêm tại www.bachphuong.vn

:)

Sir.ToanTrung
14-05-2007, 20:35
Em chào mọi người,trước hết em tự giới thiệu mình mới là newbie của diễn đàn những đã biết diễn đàn từ lâu nhưng chưa đăng ký.Em thấy diễn đàn mình rất nhiều mục có ích giúp đỡ mọi người rất nhiều đặc biệt là mục laptop này cho em rất nhiều kinh no.Hôm nọ em có đi chọn hàng xách tay thì tìm được mấy con hàng Dell(do em thích hàng này nên nhất quyết tìm cho được Dell 700M hoặc 710M):

Có 2 cửa hàng có Dell 710M:
+1 con theo chủ cửa hàng là mua lại của người dùng nước sơn hơi cũ nhưng tem dán đàng hoàng(có logo bản quyền của Win XP) chưa kiểm tra kỹ nhưng nói chung màu tốt.Giá 730$
+1 con theo chủ cửa hàng là hàng xách tay từ trung quốc về,màu mới quan sát kỹ các ốc thì ko thấy có sự tháo ra vào nhiều lần.Check service tag thì đúng là hàng của Dell.Nhưng ko có logo của Win bản quyền,màu màn hình thì phần trên hơi tối so với dưới.
Giá cũng 730$

Mọi người vào giúp em cái nhỉ
+Làm sao check xem máy đã bị luộc chưa
+Ở đây mọi người thường mua hàng xách tay ở đâu đảm bảo?Cho em vài cái địa chỉ đến kiểm tra chút
+Tầm tiền dưới 15 tr thì có nên mua con mới ko hay dùng hàng xách tay hiệu năng tốt(em thì thích con toshiba satelite M100-1113E nhưng giá 1100$ lận).

Phân vân vô cùng mọi người cho em ý kiến xem thế nào(mình ở Hà Nội)

Cậu lên chọn máy phù hợp và kô nên dùng hàng nào dẻ quá => chất lượng sẽ kô tốt đâu,tiền nào của ấy mà.