PDA

View Full Version : Cần xin tư vấn về giá website

ga9xvn
22-01-2014, 17:44
Chào các bạn!
Mình hiện thiết kế bản demo cho website 1 cty nội thất.
Thú thật là lần đầu tiên mình thiết kế website thuê nên không biết định giá cho người ta như thế nào, bác nào có chuyên môn về lĩnh vực này cho em ý kiến để em báo giá với người ta như thế nào để vui lòng người mua kẻ bán.
Đây là web em thiết kế DEMO: banago(.)vn/demo/
Web được code theo ý tưởng của khách hàng. Làm trên giao diện Wordpress ạ. Hosting + Domain là khách mua rồi.
Cám ơn!

cmhood.com
22-01-2014, 17:50
tùy vào độ khó và chức năng của code thôi bác, wordpress thì đơn giản thì bác lấy rẻ 1 tý, em nghĩ 2tr là hợp lý

ga9xvn
22-01-2014, 17:59
tùy vào độ khó và chức năng của code thôi bác, wordpress thì đơn giản thì bác lấy rẻ 1 tý, em nghĩ 2tr là hợp lý
Cám ơn bạn tư vấn,
Mà 2tr là bàn giao code luôn, bảo trì này nọ như thế nào bác? hay là 2tr là giá setup cho web nó chạy. Theo em nghĩ thì bên đó có xu hướng cho em quản trị web đó luôn, tức là sau này họ có edit này nọ, post bài thì giao cho em luôn nên cũng không biết thoả thuận như thế nào.
p.s: Tên bác làm khó tụi new mem thiếu bài tụi em quá không đủ bài để quote :))) :D hổm rài bị bác 3 4 lần mà không hiểu chèn link vào bài viết hồi nào, nhìn kĩ lại mới thấy!

cmhood.com
22-01-2014, 18:04
Cám ơn bạn tư vấn,
Mà 2tr là bàn giao code luôn, bảo trì này nọ như thế nào bác? hay là 2tr là giá setup cho web nó chạy. Theo em nghĩ thì bên đó có xu hướng cho em quản trị web đó luôn, tức là sau này họ có edit này nọ, post bài thì giao cho em luôn nên cũng không biết thoả thuận như thế nào.
p.s: Tên bác làm khó tụi new mem thiếu bài tụi em quá không đủ bài để quote :))) :D hổm rài bị bác 3 4 lần mà không hiểu chèn link vào bài viết hồi nào, nhìn kĩ lại mới thấy!

2tr là bàn giao + hướng dẫn sử dụng thôi bác, còn việc post bài hay làm gì thêm thì sau này mình lấy thêm, chứ 2tr mà bao luôn thì mệt lắm :D

ga9xvn
22-01-2014, 20:29
2tr là bàn giao + hướng dẫn sử dụng thôi bác, còn việc post bài hay làm gì thêm thì sau này mình lấy thêm, chứ 2tr mà bao luôn thì mệt lắm :D
Cám ơn bác :D có lẽ lấy cao hơn xí + thêm 1 số bonus