PDA

View Full Version : Hướng dẫn tạo site review cho Amazon và kiếm $500 trong 3 tháng

pip.vn
22-01-2014, 11:19
Hi các bác, e có post các bài viết về kiếm tiền online qua Amazon trên mục Amazon Series ở blog e.

Bữa nay post lên đây cho các bác đọc và thảo luận.

Link gốc:

kinhlup.net/2014/01/tao-product-review-site-va-kiem-500-trong-3-thang.html

==========

Qua các bài viết về Amazon Series, mình hầu hết hướng dẫn các bạn về cách tiếp cận làm Affiliate mà không có đề cập đến cách mình làm như nào với Amazon Affiliate, nên bài viết này sẽ cover toàn bộ topics về quá trình mình tạo 1 site product reviews cho Amazon Affiliate trong vòng 3 tháng.

http://3.bp.blogspot.com/-dF6Ug0etW9M/UtzL1XhQbMI/AAAAAAAAAfk/vbgvm-YOhm4/s1600/kinhlup_product_review.png

Revenue cho mỗi site có thể từ $400 đến $500 mỗi tháng. Chắc chắn bạn cũng sẽ làm được như vậy, nên đừng bỏ sót một chi tiết nào nhé vì nó đều rất quan trọng.

Đầu tiên xem qua phần report revenue một chút, đây là phần report cho một site products reivew mình khá là tâm huyết và bỏ khá nhiều công sức vào. Report từ đầu tháng 1/2014 đến ngày 18 nhé.

http://2.bp.blogspot.com/-FymQBER4mnw/Ut6N5ZV27-I/AAAAAAAAAgE/rW3yeYjAxaM/s1600/kinhlup_earning.png

Tại sao bạn nên nghe theo mình

Mình đã làm Affiliate hơn 2 năm và cho Amazon hơn 1 năm. Thành quả cũng có nhưng chưa đủ để gọi là "Passive Income" ( tạm gọi là kiếm được rất, rất nhiều ). Mình có report phần income chi tiết ở đây : report income. Ngoài ra thì mình đã làm rất nhiều với các Affiliate khác như

- Hostgator
- ClickBank
- Themforest

Và Amazon Affiliate là vendor mình bỏ nhiều công sức vào nhất. Hiện mình đã bỏ job hiện tại và đi theo công việc affiliate này, còn bạn thì sao? đây có thể là cơ hội cho bạn bỏ công việc nhàm chán đang có và bắt đầu theo đuổi một công việc mà mình thích.

Đừng nghĩ là bạn cần có kiến thức IT hay Marketing để làm được site reviews, vì nó dành cho bất kỳ ai đam mê và thật sự nghiêm túc. Mình nói thật đấy, thật sự nghiêm túc.
Site reviews là gi?

Rất đơn giản, trước khi mua một sản phẩm gì, người mua thường muốn tìm hiểu thông tin về sản phẩm đó, người dùng khác đánh giá như nào, và chúng ta làm một site như vậy cho người đọc.

Thông tin quan trọng:

- Chỉ làm review cho từ 5-> 20 products liên quan, không hơn.
- Chỉ cần 3 tháng là có thể kiếm được thu nhập.
- Lựa chọn sản phẩm rất là quan trọng, nó quyết định xem mình có thành công hay không

Nếu bạn đã tham gia vào Amazon Affiliate rồi thì hãy đọc tiếp, còn nếu bạn chưa tham gia vào thì hãy xem 2 phần sau:

kinhlup.net/2014/01/huong-dan-co-ban-cho-newbie-ve-mua.html

kinhlup.net/2013/12/tutorial-huong-dan-su-dung-amazon-product-api.html

Giờ thì bắt đầu xây dựng trang review nhé:

====

Bài viết hơi dài nên các bác theo dõi tiếp tại blog minh nhé:

kinhlup.net/2014/01/tao-product-review-site-va-kiem-500-trong-3-thang.html

Có thắc mắc gì thì các bác cứ comment dưới, mình sẽ trả lời.

Thank you.

chuteo007
22-01-2014, 11:41
kiếm tiền giờ thật dễ.

pip.vn
22-01-2014, 11:47
bác đọc kỹ bài viết e chưa mà bảo dễ, e bỏ bao nhiêu công sức mới có được 1 site như vậy đó bác.

couponkhuyenmai
22-01-2014, 12:23
Theo em quan trọng nhất nằm ở keyword thì trong bài của bác ko thấy nói :D ( ý kiến cá nhân) cảm ơn bác đã chia sẻ :D

doihai123
22-01-2014, 12:35
mình nói thật nó same same được dịch từ mấy ebook giveaway trên các from khác
không có gì mới cả

duongtien
22-01-2014, 12:36
bác đọc kỹ bài viết e chưa mà bảo dễ, e bỏ bao nhiêu công sức mới có được 1 site như vậy đó bác.

khổ thân bác :)) người ta nói kiếm tiền thật dễ là MỈA MAI bác đấy ạ
:)) bây giờ nói kháy cũng phải có người giải thích cho bác nữa ạ :))

OceanFlower
22-01-2014, 12:49
làm sao cho nó lên top đc google mới quan trọng :-D

xnewman
22-01-2014, 13:16
tội nghiệp bác chủ thớt vất vả quá ..để mình tìm lại cái link năm ngoái ..có ông chơi GA tháng kiếm 15.000 đô cho bác nghiên cứu .có ảnh HD minh chứng hẳn hoi ...chơi Am Aff vất lắm

pip.vn
22-01-2014, 13:35
tội nghiệp bác chủ thớt vất vả quá ..để mình tìm lại cái link năm ngoái ..có ông chơi GA tháng kiếm 15.000 đô cho bác nghiên cứu .có ảnh HD minh chứng hẳn hoi ...chơi Am Aff vất lắm

năm ngoái là thời gian nào bác, e thì thấy Penguin update hồi tháng 6 với Humming Bird ra tháng 10 thay đổi rất nhiều thứ rồi, giờ bác ấy mà còn kiếm dc như vậy thì e thấy phục luôn.

Mà e chỉ lấy ví dụ cho 1 site thôi, bác làm thành công 1 sites thì kéo theo nhiều sites được. Khi đó income cũng tăng.

Theo em quan trọng nhất nằm ở keyword thì trong bài của bác ko thấy nói ( ý kiến cá nhân) cảm ơn bác đã chia sẻ

e có share link cách làm keyword trên bài viết rồi, nhưng mà bác nói đúng, phần này e nói chưa rõ.

mình nói thật nó same same được dịch từ mấy ebook giveaway trên các from khác
không có gì mới cả

Mình cũng học hỏi từ các trang nước ngoài thôi, chia sẽ cho các member mới hoặc chưa biết. bác biết rồi thì thôi a. Mà e tự viết chứ ko có translate đâu.

pip.vn
22-01-2014, 13:40
khổ thân bác ) người ta nói kiếm tiền thật dễ là MỈA MAI bác đấy ạ
) bây giờ nói kháy cũng phải có người giải thích cho bác nữa ạ )

Không hiểu bác kia mỉa mai e làm gì, có giải quyết được gì đâu, e share cho những người chưa biết, muốn kiếm tiền thật sự chân chính, còn mấy comments như vậy thì e không quan tâm đâu.

duongtien
22-01-2014, 14:03
Không hiểu bác kia mỉa mai e làm gì, có giải quyết được gì đâu, e share cho những người chưa biết, muốn kiếm tiền thật sự chân chính, còn mấy comments như vậy thì e không quan tâm đâu.

Thôi bác cho em nói thẳng, bác viết bài này cũng chỉ mục đích là post mấy cái link của web bác lên thôi, chứ người ta nói câu "Kiếm tiền giờ dễ thế" e cũng ủng hộ lắm ạ.
Đăng kí tài khoản amz giờ cũng khoai thì bác không chia sẻ, tìm sản phẩm, key word khó nhất thì bác cũng không chia sẻ, đến seo như nào cũng khó khăn bác cũng không chia sẻ, nhưng bác lại nói kiểu

như kiểu là bác cao quý lắm ấy ạ :'( Thật ra e vô cùng dị ứng với những bác viết bài mục đích chia sẻ với nhưng người chưa biết nhưng lại cố gắng post link quảng cáo blog của mình
Thôi em cũng không muốn nói nhiều làm loãng topic, bác kiếm được tiền từ amazon cứ kiếm, bác chia sẻ thì cứ chia sẻ, nhưng làm ơn đừng chia sẻ kiểu này nữa, cái cần thiết thì ko thấy đâu toàn thấy link blog của bác

pip.vn
22-01-2014, 14:43
Thôi bác cho em nói thẳng, bác viết bài này cũng chỉ mục đích là post mấy cái link của web bác lên thôi

E làm blog thì việc mang link đi giới thiệu mọi người thì có gì sai hả bác? bác đã làm blog bao giờ chưa?

nhưng làm ơn đừng chia sẻ kiểu này nữa, cái cần thiết thì ko thấy đâu toàn thấy link blog của bác

Bài viết của e hơn 2000 words, không biết bác đọc được bao nhiêu mà lại nói vậy? Nếu bác tìm kiếm những trick để qua mặt google hay amazon thì không có đâu, e chỉ nói về White Hat SEO.

E có hướng dẫn cách kiếm keywords ở phần lựa chọn sản phẩm, nếu bác chỉ mong chờ người khác share từ a->z thì không có đâu a? người ta chỉ show bác định hướng, chứ thời gian đâu chỉ bác từng bước một.

Học và bắt chước là 2 cái khác nhau.

Đăng kí tài khoản amz giờ cũng khoai thì bác không chia sẻ, tìm sản phẩm, key word khó nhất thì bác cũng không chia sẻ, đến seo như nào cũng khó khăn bác cũng không chia sẻ, nhưng bác lại nói kiểu

Bác hiểu nhầm nội dung bài viết thì phải, bác cần học SEO thì vào blog e, có mục SEO đó thôi. Làm sao e cover hết nội dung trong một bài viết được.

tthm010
22-01-2014, 16:22
Cho em xin. Nhìn cái bài viết đã không muốn click rồi.

manh_nam
22-01-2014, 16:53
K phải chê bai gì nhưng site bác chả có tý thông tin hữu ích cả ( mọi thứ đều rât rất cơ bản).

duongtien
22-01-2014, 17:07
E làm blog thì việc mang link đi giới thiệu mọi người thì có gì sai hả bác? bác đã làm blog bao giờ chưa?

Bài viết của e hơn 2000 words, không biết bác đọc được bao nhiêu mà lại nói vậy? Nếu bác tìm kiếm những trick để qua mặt google hay amazon thì không có đâu, e chỉ nói về White Hat SEO.

E có hướng dẫn cách kiếm keywords ở phần lựa chọn sản phẩm, nếu bác chỉ mong chờ người khác share từ a->z thì không có đâu a? người ta chỉ show bác định hướng, chứ thời gian đâu chỉ bác từng bước một.

Học và bắt chước là 2 cái khác nhau.

Bác hiểu nhầm nội dung bài viết thì phải, bác cần học SEO thì vào blog e, có mục SEO đó thôi. Làm sao e cover hết nội dung trong một bài viết được.

Cây muốn lặng mà gió chẳng dừng :))
Đây là comment cuối của em trong topic này, e không muốn đi đôi co vs bác làm gì :)) và càng không muốn vặn vẹo từng câu chữ của bác làm gì :D bài viết của bác mọi người đọc sẽ comment thôi :D và bác cứ đọc lại từ đầu xem mọi người comment thế nào :D

Em chỉ chốt lại ý của em là: em GHÉT bài viết của bác vì toàn link dẫn đến blog của bác :)) Chưa nói đến nội dung bác cần chia sẻ, nhìn mấy cái link của bác đã chán lắm rồi :))

Thứ 2 là nội dung bài bác chia sẻ :)) Ok, mục đích của bác là giới thiệu cho thành viên mới, em đọc hết bài viết 2000 words của bác (à, tiếng Việt có một từ là "từ", bác chưa biết từ này có thể tra từ điển) và em comment như trên là:
- Cách đăng kí không thấy nói đến
- Cách chọn sản phẩm, keyword cũng thế
- Cách seo cũng không luôn :))
Vâng, và bác bảo em là "chỉ định hướng, bắt chước" :)) Xin lỗi bác :)) em thích ddth vì cứ có vấn đề gì e hỏi các bác ấy trả lời nhiệt tình lắm ạ, chả quen biết gì xong các bác ấy còn nói chuyện hướng dẫn em tận tình luôn, chứ không có loại nào như bác đâu :))

Bác thích tranh luận, e sẵn sàng :)) Nhưng e nói thật là bác chỉ cần đọc mấy comment của các thành viên khác là biết mọi người nghĩ gì về bài viết của bác. Em nhắc lại là em không đi đôi co với bác làm gì, bác đang kiếm được tiền từ amazon thì sao không tập trung kiếm tiền đi, làm blog làm gì :)) à mà em thấy bác kiếm tiền kinh phết như, toàn 3000/tháng. Em nói thật, cái tầm 3000/tháng thì không thằng nào đi làm cái blog xong vào đây post bài đâu :)) em thề luôn đấy :D Cái tầm 1,2000/tháng từ amazon suy nghĩ của người ta cũng khác rồi :)) Em cũng không muốn nói chứ mấy cái dòng ở blog bác nói về thu nhập chắc cũng chỉ bốc phét thôi :)) Bác giỏi thì teamview cho em xem :))

Chúc bác năm mới vui vẻ :))
p/s: Bác 3000$/tháng amz ơi theme blog của bác lỗi font đấy :)) sửa đi ạ

snake_romantic
22-01-2014, 17:14
Xem ra cũng chịu khó phết, chèn luôn link trong image nửa :emlaugh:.

Tạm thời tôi edit lại link của bồ, nếu topic loãng hoặc nhiều mem ném thêm gạch nửa thì ra đảo nghĩ mát vài hôm.

Thân,
Snake.

peiuKTO
22-01-2014, 17:18
Hix thôi các bác ạ, dĩ hòa vi quí mà. Cuối năm rồi, không nên tranh cãi làm gì, để mất cả vui.

Dù sao thì em vẫn like cả 2 bác, vì các bác vẫn còn lịch sự trong ngôn từ khi tranh luận dù có xích mích. Chúc cả 2 bác và tất cả mọi người năm mới vui vẻ, sức khỏe dồi dào và nhất là kiếm $ nhiều hơn năm trước.

LiteVN
22-01-2014, 17:29
ý kiến của bác trên đây cũng đều là những thứ cơ bản thôi, những cái quan trọng chẳng ai pub ra ngoài đâu :D vd keyword, seo thế nào blah blah, cứ cố gắng mình nghĩ là cũng sẽ thành công, nhưng 500$ thì cứ từ từ :D tiền k phải giấy mà kiếm dễ thế được ^^

cmhood.com
22-01-2014, 17:43
ý kiến của bác trên đây cũng đều là những thứ cơ bản thôi, những cái quan trọng chẳng ai pub ra ngoài đâu :D vd keyword, seo thế nào blah blah, cứ cố gắng mình nghĩ là cũng sẽ thành công, nhưng 500$ thì cứ từ từ :D tiền k phải giấy mà kiếm dễ thế được ^^

cái hapdan.net top bài hot bác làm sao thế share em được không :D

LiteVN
22-01-2014, 18:50
cái hapdan.net top bài hot bác làm sao thế share em được không :D

site hapdan toàn code tay hết bác ơi, ko có plugins đâu bác à :D

mất data 1 tháng :D em cũng vứt đó chẳng phát triển nữa, thời hoàng kim của hapdan đi rồi ^^

dungsg
22-01-2014, 22:41
Bài viết tốt cho newbie và người có kinh nghiệm. Thực sự amazon hiện nay không dễ chơi vì :
1. VN dùng các trang web review auto quá nhiều, amazon kiểm duyệt khắt khe hơn cho đăng ký
2. SEO trên Google hiện nay khó hơn rất nhiều, đòi hỏi phải có kiến thức, tiền và thời gian. Đã qua rồi cái thời chạy 1,2 vòng senuke là lên top, tất nhiên là vẫn có cách để bơm lên nhanh nhưng rủi ro khá cao.
Thanks bạn đã chia sẻ, nếu được bạn có thể chia sẻ bạn đã dùng những loại backlink nào đã đẩy site lên top và các tool đã dùng để buid link.

cmhood.com
22-01-2014, 23:40
site hapdan toàn code tay hết bác ơi, ko có plugins đâu bác à :D

mất data 1 tháng :D em cũng vứt đó chẳng phát triển nữa, thời hoàng kim của hapdan đi rồi ^^

hình như cái này là theme dutebe, hôm em có qua bác ăn cắp css mà, site bác ngon thế mà vứt thì phí quá nhỉ

pip.vn
23-01-2014, 09:34
Cây muốn lặng mà gió chẳng dừng )
Đây là comment cuối của em trong topic này, e không muốn đi đôi co vs bác làm gì ) và càng không muốn vặn vẹo từng câu chữ của bác làm gì bài viết của bác mọi người đọc sẽ comment thôi và bác cứ đọc lại từ đầu xem mọi người comment thế nào

Chào bác, e cũng ko muốn đôi co nữa nên thôi, ko nên làm loãng topics. E chỉ trả lời mấy câu hỏi của bác mang tính tích cực.

Em nói thật, cái tầm 3000/tháng thì không thằng nào đi làm cái blog xong vào đây post bài đâu ) em thề luôn đấy Cái tầm 1,2000/tháng từ amazon suy nghĩ của người ta cũng khác rồi

E thấy cũng có 1 vài blog chia sẽ về làm affilite, nhưng ở VN chưa có ai chia sẽ thật tình cả, hầu hết là các khóa học, các offer hấp dẫn, nên đây là mục đích e tạo blog, tất nhiên cũng muốn nó thành công và được sự ủng hộ của mọi người. Có thể nội dung chưa phù hợp với một số người, e sẽ gắng khắc phục nếu có thể.

Và cám ơn comment của bác, e sửa được lỗi font rồi :)

Bài viết tốt cho newbie và người có kinh nghiệm. Thực sự amazon hiện nay không dễ chơi vì :
1. VN dùng các trang web review auto quá nhiều, amazon kiểm duyệt khắt khe hơn cho đăng ký
2. SEO trên Google hiện nay khó hơn rất nhiều, đòi hỏi phải có kiến thức, tiền và thời gian. Đã qua rồi cái thời chạy 1,2 vòng senuke là lên top, tất nhiên là vẫn có cách để bơm lên nhanh nhưng rủi ro khá cao.

E tạo account lâu lắm rồi nên giờ ko biết có dễ tạo không, để kêu thằng e thử xem. Nghe bác nói thì chắc còn nhiều người chơi auto lắm.

ý kiến của bác trên đây cũng đều là những thứ cơ bản thôi, những cái quan trọng chẳng ai pub ra ngoài đâu vd keyword, seo thế nào blah blah, cứ cố gắng mình nghĩ là cũng sẽ thành công, nhưng 500$ thì cứ từ từ tiền k phải giấy mà kiếm dễ thế được ^^

Bác nói đúng, nhât là làm MMO chân chính thì rất là vất vả, ko phải ai cũng làm được, nhưng khi nhìn thấy thành quả của mình thì rất là happy.

Happy new year các bác

SVPro
23-01-2014, 12:39
Đúng là bài viết có phần chèn link để PR nhiều, nhưng nội dung thì khá hữu ích với những người chưa chơi amazon aff như mình. Ít ra cũng biết là nên bắt đầu từ đâu, đi theo hướng nào.
Tóm lại chỉ cần bớt PR web 1 chút là bài viết rất ổn :D