PDA

View Full Version : Làng Mùi: Tiền kiếp nhân vật chí !

ThichNuDiuHien
14-05-2007, 09:34
Công trình nghiên kíu Kiếp trước tên bạn là gì ? (http://www.ddth.com/showthread.php?t=120737) của Nhan Trúc Phong đã giúp cho các nhà Mùi học giải mã được khá nhiều bí ẩn trong mối quan hệ của cư dân làng Mùi thời tiền… kiếp !

Thì ra một số nhân vật làng Mùi thời hiện đại đã từng có quan hệ huyết thống với nhau ở kiếp trước. Ngày nay chú Bò-Lu kêu Dê Lì bằng Bác, chú Đòn Nà gọi Thích Nữ là Sư phụ… nhưng ở kiếp trước thì thứ tự xưng hô đã đảo ngược tất cả: Dê Lì phải gọi Bò-Lu bằng cụ, Thích Nữ là em… Đòn nà ! :no:

Tạm lấy ngày gia nhập làng Mùi làm ngày sinh và đối chiếu theo “luận chứng” của Nhan Trúc Phong, các nhà Mùi học phát hiện ra nhiều điều thú vị:

Lứa sinh năm 2002 có:
* Cụ Bò-Lu sinh 19/9/2002 tên cúng cơm kiếp trước Nhan Trúc Như
* Cụ bà Nút – 23/9/2002 – Nhan Trúc Phong
* Cụ Tổng Nghiện – 10/11/2002 – Nhan Y Khuê

Té ra cụ Bò-Lu là anh em ruột với cụ bà Nút và (có lẽ) là anh họ cụ Nghiện. Theo gia phả (chưa tìm thấy) cụ Nhan Y Khuê vốn dòng dõi Nhan Hồi (một trong những đệ tử kiệt xuất của Khổng tử) chính vì thế khi đầu thai ở kiếp này, dòng máu nho gia vẫn đậm đà trong người cụ Nghiện. Ai đọc Dương đàn huyền sử chắc phải thừa nhận giả thuyết này.:rolleyes:

Lứa 2003 gồm:
* Bác Bà Mọi – 25/1/2003 – Âu Dương Lam Tư
* Bác Đòn-Nà – 5/5/2003 – Âu Dương Song Ninh
* Bác Nồ-Zđêk – 28/6/2003 – Âu Dương Ngân Vân
* Bác Nhẫn Tâm – 19/10/2003 – Âu Dương Giang
* Bác Thích Nữ - 2/12/2003 – Âu Dương Nhược Nguyệt

5 bác Âu Dương này thuộc nhánh Tây độc Âu Dương Phong bên Tàu hay Âu Dương Lân bên ta ? Để có thể khẳng định chính xác vấn đề này, các sử gia làng Mùi rất cần có sự trợ giúp của giới khảo của; khảo cổ trong việc ĐM tìm cho ra những Âu Dương vật (đồ vật thời Âu Dương) có đồng niên đại.

Một Âu Dương vật đào thấy sau Am Bà Banh

Lứa 2004 có:
* Chú CụÔng – 8/9/2004 – Diệp Trúc Doanh
* Chú Mụ Tĩn – 10/9/2004 – Diệp Trúc Khuê
* Chú Bùi Trâu – 9/12/2004 – Diệp Nhược Thu

Họ Diệp từ kiếp trước đến kiếp này, con cháu đời đời không màng 2 chữ công danh. Diệp Trúc Doanh chỉ vui vầy với nghề ĐM, chú Trúc Khê chí thú buôn thúng bán mẹt khắp các miền sơn cước. Chú út Nhược Thu cũng chẳng chăm chú gì đến sách vở, học từ kiếp trước tới kiếp này vẫn viết chữ không ra hồn, nguệch ngoa nguệch ngoạc, thời may kiểu chữ “gà bươi” đấy bây giờ lại trở thành “thư pháp” nên Diệp Bùi nhà ta vẫn sống phẻ phắn.

Lứa đẻ muộn 2005:
* Em Dê Lì – 16/5/2005 – Đông Phương Song Điểm
* Em Trán Phồng – 16/5/2005 – Đông Phương Song Điểm
* Em Íp – 23/5/2005 – Đông Phương Song Phong
* Em Kên – 22/7/2005 – Đông Phương Ngọc Giai
* Em Tôm – 18/8/2005 – Đông Phương Kỳ Dung
* Em Thả Gà – 27/10/2005 – Đông Phương Nhi
* Em Jô-Li-Bì – 15/12/2005 – Đông Phương Nhược Y

Chu choa đây mới đích thị là “thế gia vọng tộc” nhìn vào gia phả có thể tin rằng cụ Đông Phương cha có hai dòng con: dòng chính phẩm được 1 cặp sinh đôi dính liền cửa hậu được đặt cùng tên Đông Phương Song Điểm (nay đã mổ tách thành Dê Lỳ và Trán Phồng)
Kiếp trước không biết họ Đông Phương này có cước sắc gì không chứ kiếp nay, dòng họ này toàn những vị “tay to chân lớn” “khạc ra lửa” ở làng Mùi (Này nhé tới 4 em mồng đỏ - 2 em mồng xanh – em Íp tuy mồng đen nhưng cũng thành danh Đệ nhất Văng-tục-sỹ Mùi làng)
Tương tự như họ Âu Dương, nguồn gốc họ Đông Phương cũng khá mù mờ.:emlaugh:
Nếu tin theo lời một nhà nghiên cứu phả hệ và ngay như khẳng định của Đông Phương Ngọc Giai thì em còn có tên là Giao Hợp Một Phát – dòng dõi Thoát Hoan Lạc; Hốt Tất Bật đời Nguyên Mông. Giao Hợp Một Phát rồi Đột Nhiên Hợp Thai từ kiếp trước đến kiếp này thành Ác Kền Kền quả là một sự chuyển luân tuyệt vời của tạo hoá.:lick:
(Còn tiếp)
:lick:

Caro20
14-05-2007, 17:03
Ác Kên đại hip nếu có tên là Đông Phương Ngọc Giai thì vì "ngọc" rất "dai" (giai) nên không thể là Giao Hợp Một Phát được, mà phải là Giao Hợp Lục Phát.
Bác Thích Nữ: Âu Dương Nhược Nguyệt. Như vậy, bác Thích "yếu" (nhược) về đêm (Nguyệt = trăng, chỉ ban đêm), vậy phải mạnh (cường) lúc ban ngày (thái dương = mặt trời, chỉ ban ngày). Do đó kiếp trước bác Thích còn có tên là Âu Dương Cường Dương.:embarrass Vì "Cường Dương" nên kiếp này, bác Thích thành "Thích Nu(de)" và "Thích Nữ" là điều hợp lẽ tự nhiên.:D

dinhbaochau
14-05-2007, 17:13
Ác Kên đại hip nếu có tên là Đông Phương Ngọc Giai thì vì "ngọc" rất "dai" (giai) nên không thể là Giao Hợp Một Phát được, mà phải là Giao Hợp Lục Phát.
Bác Thích Nữ: Âu Dương Nhược Nguyệt. Như vậy, bác Thích "yếu" (nhược) về đêm (Nguyệt = trăng, chỉ ban đêm), vậy phải mạnh (cường) lúc ban ngày (thái dương = mặt trời, chỉ ban ngày). Do đó kiếp trước bác Thích còn có tên là Âu Dương Cường Dương.:embarrass Vì "Cường Dương" nên kiếp này, bác Thích thành "Thích Nu(de)" và "Thích Nữ" là điều hợp lẽ tự nhiên.:D

Hoàn toàn đồng ý với giải thích này, đúng là Nghiệp lực kiếp trước bác này vẫn còn cho đến kiếp sau và sau sau.....sau nữa.

jollibee
15-05-2007, 09:41
Âu Dương Cường Dương.
"Cường" nằm trước "Dương" -> Cường Trên Dương. :lick:

Nhân Tâm
15-05-2007, 13:00
"Cường" nằm trước "Dương" -> Cường Trên Dương. :lick:

Cường Dương phải đứng trước Âu Dương, theo ngữ pháp cơ bản thì phải là verb + noun (động từ đứng trước danh từ). Từ đó suy ra Kiếp trước Bác Thích mang họ Cường Dương, kiếp này mang họ Thích Nữ, sao logíc lại như vậy nhở các Vác ?

TongNghien
15-05-2007, 14:39
:prrrr: :prrrr: :prrrr:
chết vì cười
:D :D :D :D :D

Chỉ có thể thốt lên hai từ: Lợi hại !

Arkain
15-05-2007, 17:04
Đêm qua tớ rờ mu gheo quẻ thì phát hiện ra là kiếp trước lão Thích cũng là người tu hành, pháp hiệu là Hòa Thượng Thích Thì Cương, vì tu hành không thành chánh quả nên kiếp này phải làm lại từ đầu, nhưng căn cứ trên pháp hiệu version 2.0 thì xem ra trước sau gì đại sư cũng lại vướng vào chữ Sắc mất thôi :bb:

unlucky555
15-05-2007, 17:18
Chúa ơi hôm nay online ké thằng xếp đọc mục này thấy quả là hết sức lợi hại. Mới vắng mặt làng Mùi thời gian ngắn (khắc phục hậu quả 2 con bão số 9 và bão lòng theo bác Th1ich Nữ ) thế mà làng Mùi đã phát tinh kinh khủng kiép. Chỉ còn một câu duy nhất để phất một cái biểu: tính phát khủng khiếp

Lã Bố
15-05-2007, 17:23
Chúa ơi hôm nay online ké thằng xếp đọc mục này thấy quả là hết sức lợi hại. Mới vắng mặt làng Mùi thời gian ngắn (khắc phục hậu quả 2 con bão số 9 và bão lòng theo bác Th1ich Nữ ) thế mà làng Mùi đã phát tinh kinh khủng kiép. Chỉ còn một câu duy nhất để phất một cái biểu: tính phát khủng khiếp

Bá cháy thật! Unlucky đã trở lại bà con ơi ..... :beer_smil :beer_smil :beer_smil

Cuong_DC9
15-05-2007, 17:28
Ồ ku Lác!
Lặn gì mà kỹ quá thế. Làm anh em cứ tưởng phải góp tiền mua vòng hoa nữa. Bão thì mặc bão chứ sao lại thân làm tội đời như thế?
Chuyến lộn về làng lần này có dài không đó?

unlucky555
15-05-2007, 17:57
Vâng thưa bác biết bão là bão nhưng hiện tại em vẫm cầm C đì ĐM nhưng khổ nỗi đào thì có đão nhưng lỡ gặp cái gì thì phải nộp cho thắng khác xơi ạ vì nó là chủ nợ của em. Hơn nưa em còn đang đắc tội với một vị tai đỏ mặt tía ở làng, chưa thanh toán tạ tội với vị đó em cũng chưa về làng được ạ. Chuyến này vì n1o hành em đi xa ngang qua làng tiện thể ghé vào lén cái thơi rồi em lại phán tiếp tục cày chong xong hết hậu quả của bão đã ạ

jollibee
16-05-2007, 09:24
Ồ ku Lác!
Lặn gì mà kỹ quá thế. Làm anh em cứ tưởng phải góp tiền mua vòng hoa nữa. Bão thì mặc bão chứ sao lại thân làm tội đời như thế?
Cụ cũng lặn sủi tăm. Anh em nhớ cụ quá!. Nhớ năm trước tại quán Karaoke Thanh Đa Thầy Thích cầm Micro giọng nhẹ nhàng không nặng: "...Năm sau cụ lại về... ".

Chú Lác tuy đi vắng nhưng vẫn nhớ đến anh em, hồn vẫn để ở làng nên lâu lâu lạng về thăm :D

ThichNuDiuHien
16-05-2007, 10:30
Mèn đéc ơi ! Bác Âu Dương Vô Dung đấy ư ? Bác phiêu diêu nơi đâu mà dừ vẫn còn nhớ đường lạng về cái l…àng Mùi này ? Ôi hẳn bọn Lam Tư, Song Ninh, Ngân Vân… mừng lém ! Họ Âu Dương nhà ta xí nữa thì quên… có bác ở cái làng nì !:wub:

Từ ngày bác bị bão cuốn (hay bão bị bác cuốn ?) thật tội cho thèng Âu Dương Giang…mai nhắc nay nhắc, trong họ Âu Dương nhà ta nó là thèng thương bác nhứt đấy !:wub:

Về hẳn làng Mùi nhe bác, nợ nần ai đó từ từ trả sau. Bác mới “nợ” có kiếp nì thui; nhằm nhò gì ba cái lẻ tẻ; kiếp sau trả cũng chẳng muộn màng gì, em Song Điểm hẳn cũng không vội đòi cho lém (tưởng bác toi, ẻm xí bùm bum cho bác rùi):yes: :yes:

Đêm qua tớ rờ mu gheo quẻ thì phát hiện ra là kiếp trước lão Thích cũng là người tu hành, pháp hiệu là Hòa Thượng Thích Thì Cương, vì tu hành không thành chánh quả nên kiếp này phải làm lại từ đầu, nhưng căn cứ trên pháp hiệu version 2.0 thì xem ra trước sau gì đại sư cũng lại vướng vào chữ Sắc mất thôi
Vâng nhờ công trình nghiên kíu của Cụ bà Nhan Trúc Phong và qua bình lựng của chư huynh đệ. Tớ...cực kỳ mừng rỡ khi biết mình còn có tên Cường Dương – Dương Trên Cường ở kiếp trước, tớ đã hết băn khoăn vì sao tớ lại hay thích nữ (đèo m..., gái gú nu niếc thì thèng giai nào ở làng Mùi mà chẳng thít...) Lại thêm Thích Thì Cương, tuyệt cú mèo hổng thích thì … xìu, đời mấy ai biết “hãm phanh” như tớ (hổng tin hỏi em Đông Phong Nhược Y xem nèo: ẻm xài thuốc (Y) đến bạc Nhược nay đố mà hãm được) :yes:

Ôi một ngàn lần cám ơn cụ Nhan Trúc Phong đã ban cho cư dân làng Mùi cái… sướng được nhớ về tiền kiếp mà chẳng tốn xu teng nào thuê đồng thuê bóng ! :rolleyes:

Ồ ku Lác!
Chú Doanh ĐM chỉ được cái nói … phải.
À mừ nhơn vật làng ta còn nhìu lém, chư huynh tra thử cái tiền kiếp của họ xem sao ?
;) ;) ;)

dinhbaochau
16-05-2007, 11:06
Cụ cũng lặn sủi tăm. Anh em nhớ cụ quá!. Nhớ năm trước tại quán Karaoke Thanh Đa Thầy Thích cầm Micro giọng nhẹ nhàng không nặng: "...Năm sau cụ lại về... ".

Chú Lác tuy đi vắng nhưng vẫn nhớ đến anh em, hồn vẫn để ở làng nên lâu lâu lạng về thăm :D

Bác Jo sao nhỡ ..... lâu ngày ghẹo Huyện Lác ghê thế! Dù sao thì Hồn bác ấy cũng lỡ (đúng ra là Lở) để ở làng rồi. Bác ấy phải có trách nhiệm ghía thăm chứ, với lại nếu không ghé thì chức Mod ấy làm gì ...phải không hỉ bác Lác!

Được gửi bởi Diệp Trúc Doanh
Ồ ku Lác!

Chả này chơi cũng ác thiệt, lâu lâu Lác ghé thăm, anh em dập te tua thía này chắc Ku lặn luôn...

Lâu ni lấy được....mấy vợ....sanh mấy cháu rồi bác Lác?. Lặn lâu thế chắc con đàn cháu đống rùi Bác hỉ. Chúc Bác mau lên chức Chú cả họ hoặc mau lên chức Cụ nội nhé bác.

unlucky555
16-05-2007, 11:42
Lâu ni lấy được....mấy vợ....sanh mấy cháu rồi bác Lác?. Lặn lâu thế chắc con đàn cháu đống rùi Bác hỉ. Chúc Bác mau lên chức Chú cả họ hoặc mau lên chức Cụ nội nhé bác.

Vợ thì chẳng dám lấy hay lấy chẳng được, không nhớ rằng con bão lòng đã lấy đi của tôi cái gì hay sao mà con hỏi vợ với chả con.

Nhắc đến mới nhớ, đêm rồi lục mấy cái gia phả làng ta thấy cụ bà Nhan Trúc Phong còn thiếu hụt một dòng họ cũng rất ư là nổi tai tiếng với một cái tên : Lục Tìm Kiếm.
Theo sử sách gi là cụ Lục này tăm tiếng vang rội lắm, cái gì cụ tìm cũng thấy (đã lục còn tìm rồi kiếm mà lị) theo gia phả và theo các nhà thôn thái bình loạn kiếp này cũ vẫn còn vương vấn cái tai tiếng cũ nên về làng Mùi cụ rất ư là chăm chỉ ĐM và ĐM rất có tiếng. Cho nên tôi mong các nhà ngâm kíu tìm ra tung tích cụ Lục Tìm Kiếm dùm để đừng để sót một danh gia vọng tộc :( :( :(

nmthuan
19-05-2007, 23:58
chẹp...làng Mùi vẫn còn sinh khí và phát triển mạnh mẽ thật. Chúc các anh, các chị luôn luôn có sức khỏe để ĐM nhá :D.

Dạo này làng Mùi còn đàm đạo hàng tuần ở 81 không vậy? :D

Lâu lâu lạng qua lạng lại cái ddth này...nhớ bà con quá :(

jollibee
24-05-2007, 11:04
Tinh khí (Tinh thần, khí phách) cư dân làng mùi ngày càng phát triển dồi dào. Dân làng tạm hoãn họp 81 để dưỡng sức.

Cụ Thứng (2002) còn sức thì cuối tuần Cafe nhé. :D

Caro20
25-05-2007, 00:49
- Các phân tích về nhân vật của bác Thích trong topic này rất tinh tế.
- Cách dùng từ ngữ rất hoàn hảo. Ví dụ: "giới khảo của; khảo cổ"; "Âu Dương vật (đồ vật thời Âu Dương)"; "Am Bà Banh"; "sinh đôi dính liền cửa hậu"; "Âu Dương Giang... mai nhắc nay nhắc", v.v...
Như vậy, có thể kết luận rằng bài viết này của bác Thích rất tinh hoàn.:lick:

Huỳnh Tấn
25-05-2007, 11:29
- Các phân tích về nhân vật của bác Thích trong topic này rất tinh tế.
- Cách dùng từ ngữ rất hoàn hảo. Ví dụ: "giới khảo của; khảo cổ"; "Âu Dương vật (đồ vật thời Âu Dương)"; "Am Bà Banh"; "sinh đôi dính liền cửa hậu"; "Âu Dương Giang... mai nhắc nay nhắc", v.v...
Như vậy, có thể kết luận rằng bài viết này của bác Thích rất tinh hoàn.:lick:
Tinh thì có tinh dưng hoàn thì e chưa đủ. Chỉ chắc chéng bài hắn ta chẳng bao giờ trùng với bài của ai => Gọi là tinh trùng có lẽ đúng hơn nhể :yes:

kiettt
02-05-2009, 23:08
Hồi mới biết đọc, có đọc được một truyện cổ thời Hy Lạp, truyện kể rằng có một nhà hiền triết kia, một hôm đem khúc cây để ngay giữa đường chính của Làng, rồi ra một góc gần đó ngồi ngó. Học trò hỏi, ổng bảo là ổng coi coi có bao nhiêu con người đi qua chỗ này. Đám học trò ngồi ngó theo ổng, thấy có nhiều người đi ngang qua vấp cái cây, đứng chủi một câu rồi đi tiếp. Có ông áo đỏ kia đi ngang qua vấp, lúc đi về cũng vấp thêm cái nữa.

Tối về tới trường, học trò hỏi ổng đếm được bao nhiêu người, ổng nói người thì ít lém, chỉ thấy có một con bò thôi, học trò thắc mắc Làng này dê thì có nhiều, bò đâu có ai nuôi, ông thày bảo là chỉ có bò mới vấp 2 lần ở cùng một chỗ, còn mấy con khác thì không.

Bình luận: tui không đồng ý lắm với ý kiến của ông thày này, hồi nhỏ tui có đi chăn bò và tui thấy nhiều lúc tụi nó khôn còn hơn tui nữa. Dưng có người thì lại bảo ông thày ổng có ý nói tới mấy con bò hai chân, tui nào giờ chưa thấy nên không biết bò hai chân nó giống con gì, theo như trong truyện thì nó mang hình con người. Tui lo lắm, kiểu vậy ra đường làm sao phân biệt được ha !

TongNghien
03-05-2009, 00:24
Đọc bài của anh Kiệt mém phun cả cà phê sữa trong miệng ra lollollol

Sẵn kể chuyện xưa, em cũng xin góp một chuyện cá nhân...

Hồi đó, em thích đi chơi tùm lum, có quen mấy thằng, sau này thì không có dịp liên lạc. Vừa rồi, có gặp lại một thằng quen cũ, nó không chỉ quay lại quê xưa, lạ nước lạ cái, mà còn vỗ ngực ta đây theo kiểu "ông mày sinh ra, ăn i... ở chỗ này từ đời tám hoánh"... Thế là bị đám thanh niên trong làng ghét cái tật bố láo, phục kích oánh hội đồng. Mà em nghĩ lại tình bạn ngày xưa, nên tránh mặt.

Ai dè, nó lủi trốn mất một tuần, để dưỡng thương, rồi quay lại kiếm em là thằng đầu tiên xử trước. Làm sao ngờ được, thằng bạn mà mình thương hại, không nỡ cảnh cáo nó trong đợt oánh hội đồng dằn mặt, lại bị nó cắn trộm đầu tiên chứ !

Cho nên, đời em nó chó như vậy đấy anh. Nghĩ lại chuyện xưa mà... thù chó !!! :lick:

(hối hận vì đợt oánh hội đồng trước, không thò chân đạp một phát vào mặt nó cho bõ ghét)

kiettt
03-05-2009, 00:44
Đọc bài của anh Kiệt mém phun cả cà phê sữa trong miệng ra lollollol

..........
Cho nên, đời em nó chó như vậy đấy anh. Nghĩ lại chuyện xưa mà... thù chó !!! :lick:

Đừng có phun vô máy, lúc này thèng nép tóp nó không chịu làm miễn phí cho anh iem nữa đâu, bị nó tính tiền mất công lại lên nhà nó uống bia trừ, mệt lắm. :lick:

Ừ nhỉ, bạn bè xưa cũ vậy thì chó thật.

BlackHair0101
03-05-2009, 10:28
Truyện của bác kiettt thật là thâm :punk::punk:
Đọc xong thấy thật là đã :detective
Tiếp đi bác :w00t::w00t:

kiettt
03-05-2009, 19:27
E hèm, tớ chưa nghĩ ra được lý do không-thể-bắt-bẻ cho việc đào cái mồ này lên nên thôi, tới đây được rồi.

Thâm gì, tớ chưa đáng xách dép cho ối người trong đây ấy chứ, bạn khen làm tớ mắc cở quá. Bạn chịu khó lục lại những bài cũ đi, tinh hoa của làng Mùi là khoảng vài năm trước cơ, bây giờ nó lạt bớt đi rồi.

À, tiện thể nhắc luôn, bạn có tìm thấy thì lặng lẽ mà thưởng thức và tự thấm thía nhá, đừng có mà ý kiến ý cò gì vào đấy, trừ khi bạn tự tin vào khả năng đọc hiểu của bạn, vì lúc này cái tội đọc-mà-không-hiểu và tìm lại những ý tưởng hay, thâm thuý đang là cái tội bạn ạ. Làng ta có ông cường hào ác bá, ổng buồn buồn ổng cảnh cáo bạn thì mất vui đi, đừng có mơ mà tự vệ nhé, bạn chả là cái đinh gì để đi cãi lý với ổng đâu, chỉ ổng cho bạn coi chừng nè

Đây nữa

tránh voi chả xấu mặt nào bạn ạ

Culytruong
03-05-2009, 19:37
Mấy ông này quá đáng thật.:mad:
muốn bị chém hả, biết tội gì chưa?

kiettt
03-05-2009, 19:53
Mấy ông này quá đáng thật.:mad:
muốn bị chém hả, biết tội gì chưa?

Tới số thì bị chém, dòm mặt thấy ghét cũng bị chém, lỡ nhìn người ta cũng bị chém, nói chung bị chém bây giờ dễ lắm bác ơi, chỉ mỗi lý do có tội mà bị chém là tui chưa thấy thôi, bác thấy ở đâu chỉ tui coi dới. :rolleyes:

Culytruong
03-05-2009, 19:56
chỉ mỗi lý do có tội mà bị chém là tui chưa thấy thôi, bác thấy ở đâu chỉ tui coi dới. :rolleyes:

Tội của bác nặng lắm à!

"Dám tiết lộ bí mật LM"

Chắc "ngày mai" bác bị chém :lick:

Ông ngoại
04-05-2009, 00:13
Hồi mới biết đọc, có đọc được một truyện cổ thời Hy Lạp, truyện kể rằng có một nhà hiền triết kia, một hôm đem khúc cây để ngay giữa đường chính của Làng, rồi ra một góc gần đó ngồi ngó. Học trò hỏi, ổng bảo là ổng coi coi có bao nhiêu con người đi qua chỗ này. Đám học trò ngồi ngó theo ổng, thấy có nhiều người đi ngang qua vấp cái cây, đứng chủi một câu rồi đi tiếp. Có ông áo đỏ kia đi ngang qua vấp, lúc đi về cũng vấp thêm cái nữa.

Tối về tới trường, học trò hỏi ổng đếm được bao nhiêu người, ổng nói người thì ít lém, chỉ thấy có một con bò thôi, học trò thắc mắc Làng này dê thì có nhiều, bò đâu có ai nuôi, ông thày bảo là chỉ có bò mới vấp 2 lần ở cùng một chỗ, còn mấy con khác thì không.

Bình luận: tui không đồng ý lắm với ý kiến của ông thày này, hồi nhỏ tui có đi chăn bò và tui thấy nhiều lúc tụi nó khôn còn hơn tui nữa. Dưng có người thì lại bảo ông thày ổng có ý nói tới mấy con bò hai chân, tui nào giờ chưa thấy nên không biết bò hai chân nó giống con gì, theo như trong truyện thì nó mang hình con người. Tui lo lắm, kiểu vậy ra đường làm sao phân biệt được ha !

Bà mẹ VN anh hùng
Loài 2 chân như kể trên mà nhà hiền triết này ví như vậy là không được rồi, ví như vậy là xúc phạm loài bò :w00t: Bò vẫn có hữu ích như: có thể sạc pin laptop OPLC (http://vietnamnet.vn/cntt/2007/11/755193/); phân bò vẫn có thể được sử dụng vào nhiều mục đích có ích khác, ví dụ: Xây hầm biogas gia đình, hoặc là nguồn thức ăn lí tưởng để nuôi trùn quế, trùn quế khi trưởng thành rất giàu đạm được dùng làm thức ăn cho gà, vịt, cút, các loại gia cầm, cá, tôm, ba ba, v.v...

Loài 2 chân trên có thể ví như chó thôi, như những loài chó dưới đây:

Nhưng không được, ví như vậy cũng xúc phạm loài chó http://us.i1.yimg.com/us.yimg.com/i/mesg/emoticons7/21.gif, mặc dù chó là loài ăn phân nhưng nó vẫn trung thành với chủ, biết phân biệt phải trái, giữ nhà, chăn thú, giữ trẻ con, dắt người mù, kéo xe...

Nhất thời ngoại không nghĩ ra, các bạn nghĩ giùm ngoại xem, có thể ví như loài gì? Trâu được không?

ngutrienmien
04-05-2009, 05:30
Cái "thèng" ôn ngoại đăng cái hình thâm thiệt. Thâm như mấy cái xồn xồn đại âm thần.
:lick:

sideduck
04-05-2009, 05:39
Bà mẹ VN anh hùng
Loài 2 chân như kể trên mà nhà hiền triết này ví như vậy là không được rồi, ví như vậy là xúc phạm loài bò :w00t: Bò vẫn có hữu ích như: có thể sạc pin laptop OPLC (http://vietnamnet.vn/cntt/2007/11/755193/); phân bò vẫn có thể được sử dụng vào nhiều mục đích có ích khác, ví dụ: Xây hầm biogas gia đình, hoặc là nguồn thức ăn lí tưởng để nuôi trùn quế, trùn quế khi trưởng thành rất giàu đạm được dùng làm thức ăn cho gà, vịt, cút, các loại gia cầm, cá, tôm, ba ba, v.v...

Loài 2 chân trên có thể ví như chó thôi, như những loài chó dưới đây:

Nhưng không được, ví như vậy cũng xúc phạm loài chó http://us.i1.yimg.com/us.yimg.com/i/mesg/emoticons7/21.gif, mặc dù chó là loài ăn phân nhưng nó vẫn trung thành với chủ, biết phân biệt phải trái, giữ nhà, chăn thú, giữ trẻ con, dắt người mù, kéo xe...

Nhất thời ngoại không nghĩ ra, các bạn nghĩ giùm ngoại xem, có thể ví như loài gì? Trâu được không?

Lão "Nhị" này đăng hình thâm quá :emlaugh:
Cháu nó toàn bị chức sắc trong làng dập! Tội! :lick:

thaychuastudio
04-05-2009, 08:55

ọc ọc ọc... :D

Có chửi thì cứ chửi toạch ra là "Mày đúng là thứ ngu hơn bò" đi. Ngụ với chả ngôn.
Như em nà, thấy mất dậy thì bảo là mất dậy. Với ngựa thì dùng cương, với Bò thì dùng roi, với cái thứ ngang ngược láo toét thì cứ phải mắng xa xả vào mặt mới hiểu chuyện :yes:

@Nghiện: Ai biểu mi... ngu :lick:

kiettt
04-05-2009, 10:27
Ầy, "trí thức" thì không gặp vấn đề về đọc hiểu nên chú chả việc gì phải lo. Còn dùng phép so sánh thì chỉ khi nào chú ăn chay trường chú mới được phép lôi mấy con vật ra xài, đàng này thày chùa gì mà chó với mèo, trâu với bò, gà với vịt cứ đớp tì tì ra. Mình biết đọc biết viết thì không có vô ơn như vậy được chú nhá.

TongNghien
04-05-2009, 14:12
Chuyện cũ qua rồi anh à, nếu chưa thoải mái đầu óc, còn muốn thư giãn thì... kiếm thêm con mèo, con bò, con trâu khác mà lôi ra làm thịt. Chứ chuyện ba cái con chó cho qua đi :D