PDA

View Full Version : Vấn đề về việc quảng cáo trên video youtube

Mass
21-01-2014, 10:26
Chào anh em của DDTH, cũng như tình hình chung hiện nay của anh em chơi với Adsense của Youtube hiện nay chính là reup video để mong kiếm chút tiền mua sữa cho con nhỏ hàng tháng. Em biết việc reup video này hoàn toàn không hợp pháp và vi phạm chính sách của Youtube, nhưng biết làm sao được, vì tương lai con nhỏ nên đành cắn răng làm "bậy" thôi.
Nhân đây em muốn hỏi các anh em đang đi theo cách reup video để kiếm tiền là mọi người dạo gần đây có gặp chung tình trạng đó chính chính là video bật kiếm tiền đã được duyệt rồi, nhưng vẫn không hiện quảng cáo không ợ? 1 ngày up khoảng 7 video clip lên thì chỉ có 1 video có hiện quảng cáo. Không biết có ai gặp tình trạng này giống em không nữa?
Cảm ơn anh em đã dành chút thời gian đọc topic của thằng em.

Nuôi Gà
21-01-2014, 10:28
Ăn cắp còn la làng :))

Mass
21-01-2014, 10:33
Em có la làng gì đâu bác? em chỉ tham khảo có anh em nào bị trường hợp giống em thôi không mà?

can
21-01-2014, 10:38
haha, vì tương lai con nhỏ nữa mới ghê, tốt nhất kiếm việc làm gì đó ổn định đi!

Nuôi Gà
21-01-2014, 10:43
Em có la làng gì đâu bác? em chỉ tham khảo có anh em nào bị trường hợp giống em thôi không mà?

Ở đây ng ta ghét nhất là reup, ăn xổi ở thì :)

raonhanh24h
21-01-2014, 10:45
Dùng đầu ốc sáng tạo, thì 7 cái nó sẽ hiện $$$ cho bạn thôi.

vientuong
21-01-2014, 10:47
Bác làm reupload rất mệt. Bác nên tham gia vào network thì sẽ ngon hơn

Mass
21-01-2014, 11:13
Dùng đầu ốc sáng tạo, thì 7 cái nó sẽ hiện $$$ cho bạn thôi.
Ý em là video reup đã được duyệt và hiện $$$ nhưng nó vẫn không có quảng cáo đó bác.

Mass
21-01-2014, 11:17
Bác làm reupload rất mệt. Bác nên tham gia vào network thì sẽ ngon hơn

Em cũng tìm được một số network nhưng chỉ chấp nhận ở nước ngoài, bác có kinh nghiệm gì chỉ em với :D

em biết là reup thì bị ghét rất nhiều, nhưng bước đầu em chỉ biết làm cách này thôi, còn sáng tạo nội dung thì em vẫn đang cố gắng viết nội dung và tự mày mò làm, nên các bác gạch đá thì em xin nhận hết ạ.

crocodine
21-01-2014, 20:58
Reup thì có thể vẫn không sao nhưng thường không ổn định và kiếm cũng chẳng bao nhiêu.
Nếu có thể thì bạn đầu tư một clip khoảng dưới 10ph hay, nếu có khả năng tự làm thì tốt không thì đi thuê. Một clip có lượng xem 1 trăm ngàn view/tháng từ nước ngoài (không phải VN) thì bạn có thể kiếm tối thiểu 100$/tháng từ clip đó. Cần sở hữu khoảng 1-2 chục clip là bạn ngồi thu tiền. Cá nhân mình thấy nếu làm phim hoạt hình thì có lượng xem bền lâu nhất (có thể là mãi mãi). Còn clip quay chuyện này kia xã hội hoặc giải trí thì lượng view tăng đột biến một thời gian rồi giảm nhanh chóng.

truongdinhnam
22-01-2014, 17:02
bác tự sản sưu tầm video ở nơi khác rồi bác up lên cho đỡ đụng hàng.