PDA

View Full Version : Làm gì cho website mới?

balobay.com
19-01-2014, 10:03
Chào ACE,
Mình có cái web làm cũng chưa đâu vào đâu, không biết nên đi theo hướng nào, phát triển ra làm sao? Mong ACE góp chút ý kiến giúp em.

Tình hình là:
- Nhân lực cũng không, phát triển như làm sao trong giai đoạn đầu? Khi mà chỉ có mỗi cá nhân?
- Bác nào từng có kinh nghiệm hợp tác khi phát triển web(dạng như người có công + người có của!!!) có thể share chút kinh nghiệm???
- ....

Thanks các Bác!

vientuong
19-01-2014, 17:40
Mình thấy bạn chưa có kế hoạch rõ ràng thì mới mang lên đây hỏi. Với những người khởi nghiệp trên Internet. Cần nhất là phải tìm ra được con đường mới phù hợp. Phát triển website như bạn làm thì cần nhìn rõ những mục tiêu sau:
Lĩnh vực website bạn đang làm thị trường còn chỗ cho bạn chen chân vào.
Website của bạn có những điểm gì nổi bật so với đối thủ hiện nay
Website của bạn kiếm tiền như thế nào?

hoangthuylinh101
19-01-2014, 18:07
Thread khá hay và hữu ích. Bác chủ top cho em xin cái yahoo hoặc số phone nhé, em đang cần nhờ bác cái này xíu a, mãi mới tìm thấy bác :)

buithimygiac
19-01-2014, 18:13
làm web nên làm nhóm thì mới phong phú về nội dung và dễ dàng góp ý cho nhau. sau khi nội dung thì mình tiến hành lập kế hoạch marketing online.
Mình chỉ nghĩ được có vậy thôi hihi

balobay.com
19-01-2014, 19:34
Mình thấy bạn chưa có kế hoạch rõ ràng thì mới mang lên đây hỏi. Với những người khởi nghiệp trên Internet. Cần nhất là phải tìm ra được con đường mới phù hợp. ...............?

Cảm ơn Bác,

Mình cũng đã từng hợp tác với một bác làm 1 project nhỏ thôi - chủ yếu là thử nghiệm môi trường hợp tác. Nhưng thật khó để đi hết đoạn đường. Haizzz! Mình cũng không trách ai, có lẽ cũng do nhiều yếu tố khách quan: kho khăn về kinh tế,...

Thread khá hay và hữu ích. Bác chủ top cho em xin cái yahoo hoặc số phone nhé, em đang cần nhờ bác cái này xíu a, mãi mới tìm thấy bác

Bác cứ pm Ym: webinfo247

gaming.gear
20-01-2014, 00:16
Em cũng đang chưa biết gì, có bác nào vào trả lời chi tiết cho mọi người cùng tường tận với. Em xin cảm ơn !

david9
07-02-2014, 00:15
Đánh dấu topic của bác để xem tiếp. Mình cũng nghĩ ra nhiều ý tưởng nhưng không biết lập trình, cũng phải lần mò tìm partner đây.

milanplaza
07-02-2014, 05:30
Có hệ thống quản lý thì tuyển ctv làm việc thôi

piku_9x
07-02-2014, 11:22
thực sự là mình cũng có ý tg nhưng mà k học về wed nên k biết quản lý nó thế nào :))

honata
07-02-2014, 13:51
Đầu tiên bác phải tự trả lời được câu hỏi; Làm Web để làm gì. Trả lời được bác sẽ hỏi tiếp: Web nào? Xác dịnh xong bác sẽ lại hỏi tiếp: làm thế nào...

balobay.com
07-02-2014, 18:23
Cảm ơn các bác đã quan tâm,

Thực sự là thời buổi công nghệ thì có rất nhiều cơ hội, quan trọng là ai sẽ là người tiên phong trong mảnh đất của mình.

Nếu bạn nào có nhã hứng thì có thể join cùng với mình( Cần vốn - ít thôi!) để cùng thực hiện ước mơ!?

PM: webinfo247 trao đổi thêm.

mailuaem
10-02-2014, 16:36
Thớt cứ có tiền là khỏi lo về vấn đề nhân lực , hướng phát triển vvv... nhé
Còn không thì đúng như bác honata trả lời đó bác , xác định trước xem nó ntn có dễ chiến và còn chiến được hay không , vì giờ lĩnh vực thì ngày càng hạn hẹp mà lượng người phát triển thì ngày càng gia tăng theo từng giây từng phút từng giờ ấy

giang3833
10-02-2014, 18:41
bạn làm gì thì làm bạn cần phải có đội nhóm, không có đội nhóm làm gì cũng khó, mình đã vấp phải tình huống của bạn nhiều rồi.

- web của bạn làm về lĩnh vực gì, kinh doanh hay ko kinh doanh, cái gì thì cũng là kiếm tiền, ko làm miễn phí mãi dc
- định hướng của bạn làm để làm gì, và KH phát triển nó như thế nào
... nói chung là rất nhiều thứ, nếu rảnh thì cafe m tư vấn cho, m va nhiều rồi, lớn nhỏ làm hết rồi

bestki522
10-02-2014, 20:04
Mình cũng đang chạy web, nhưng do mình ko phải là coder nên rất khó khăn trong việc quản lý web cũng như chưa có kn trong định hướng phát triển. Mục tiêu cuối cùng là tăng Lượng người theo dõi website (visitor) và kiếm tiền từ quảng cáo! Ai hướng dẫn mình với.

giang3833
10-02-2014, 20:47
Mình cũng đang chạy web, nhưng do mình ko phải là coder nên rất khó khăn trong việc quản lý web cũng như chưa có kn trong định hướng phát triển. Mục tiêu cuối cùng là tăng Lượng người theo dõi website (visitor) và kiếm tiền từ quảng cáo! Ai hướng dẫn mình với.

code là thuộc về mảng kĩ thuật, bạn có thể để cho 1 công ty thiết ké web quản trị và xây dựng giúp bạn, trong có cả phần hosting server

Mảng người dùng thì phải sử dụng 2 kênh thông dụng bây giờ là Social và SEO, trong đó Social là hình thức mạng lại người dùng hay là visit nhanh và tức thì nhất, SEO mang tính lâu dài và cần có thời gian, m có những page mang lại cho m 1 ngày 150k visit/ngày,

Về kiếm tiền từ quảng cáo thì bạn nghiên cứu hình thức quảng cáo phổ biến hiện giờ là ad network, các mạng quảng cáo adnetwork tại VN thì họ thường đòi hỏi site tối thiểu 50k visit/ngày thì họ mới xét cho đặt quảng cáo bằng hình thức CPC hay CPM ... ngoài ra còn google adsense, affilate của amazon, ladaza, zaloza ... và còn rất nhiều hình thức quảng cáo khác nữa.

Chúc thành công

david9
13-02-2014, 12:38
Thật sự chưa hiểu ý của bạn chủ topic, tức là bạn:
- Có ý tưởng thiết kế + kinh doanh nhưng chưa hoàn thiện toàn bộ (không biết lập trình, xây dựng web .... ) và cần tư vấn tiếp?
- Hay đang xây dựng website dang dở? nhưng hết ý tưởng làm tiếp để thương mại hóa ....

Bạn phải nói rõ hơn chứ.