PDA

View Full Version : Có nên mua Iphone 4s 16gb lock AT&T

dinhquan_1992
11-01-2014, 20:21
Chưa khi nào dùng Iphone cả nên lên đây hỏi các bác xem có nên dùng Iphone 4s 16gb lock AT&T không nhỉ.Máy đang chạy IOS 7.0.4 giá họ rao là 5.2 chai.Liệu máy này dùng có ảnh hưởng về sóng không.Và máy này so với bản quốc tế có gì thua không nhỉ.Cấu hình thì chắc là như nhau nhỉ.Nếu sau này mình update IOS cao hơn thì có phải đi unlock lần nữa k nhỉ.Chưa khi nào tìm hiểu về IP nên toàn câu hỏi ngu.Ai biết thì trả lời rõ ràng cho mình tý nhé.Thanksssssssss

ltnt92
14-01-2014, 12:15
Theo cá nhân mình xài thì mình thích bản quốc tế hơn. Tại vì bạn có thể nâng cấp, cài game rất chi đơn giản, không gặp phải mấy lỗi lặt vặt.

Tuy nhiên mình thấy giá đó vs ip4s là ổn đấy. Bạn cứ check chất lượng máy cho kỹ đi. XOng đem máy ra mấy tiệm điện thoại mở khoá và Jailbreak để bắt mạng VN là xài được thôi. Giá khoảng 150k-250k hoặc 300k tuỳ tiệm.

Nói chung xài máy jailbreak thì bạn chỉ tải được mấy game có sẵn trên Cydia thôi, rồi cũng không thể nâng cấp ios khi cần, trừ khi có bản jailbreak của người khác bẻ sẵn cho bạn. hơi rắc rối tí nhưng mà cũng nhiều người xài nên cũng không sao đâu bạn.

duongtien
23-01-2014, 12:27
tóm lại là bạn không nên mua hàng lock, cố để dành tiền mua quốc tế mà dùng, không thì mua 3gs còn hơn.
nên mua điện thoại để nó phục vụ mình chứ đừng mua về để mình phục vụ nó :D