PDA

View Full Version : Cách sử dụng máy in thuận tiện

dakhachdatinh
26-12-2013, 21:38
Mình dùng laptop cài máy in Canon 2900 và thường xuyên in ở nhiều chỗ khác nhau, nhưng cùng loại máy in này. Tất nhiên là mình vẫn in được, nhưng mình thấy có một điểm bất tiện cứ khi đến 1 chỗ khác cắm máy in vào thì lại phải chọn máy in là copy 1, hay copy 2...rất mất thời gian. Bạn nào biết cách khắc phục sự bất tiện này không, nghĩa là nếu chỉ dùng 1 loại máy in, ví dụ canon 2900 thì đến chỗ nào dùng loại này thì chỉ cần cắm vào là in được ngay, không phải chọn may in nữa. Xin cám ơn nhiều.

kiettt
27-12-2013, 11:47
bạn remove sạch sẽ hết các máy in đã cài, cắm lại rồi cài lại, nhớ xem mình cắm máy in vào cổng USB nào, mai mốt đi chỗ khác cắm đúng vào lỗ đó. Ghim vào port khác nó sẽ cho là bạn đang nối vào một máy in khác, cùng đời, cùng hiệu.

thuylee001
27-12-2013, 15:08
e cũng thắc mắc mãi về cái vấn đề này giờ mới có câu trả lời, thanks bác nhiều

dakhachdatinh
28-12-2013, 18:31
Cám ơn bạn, nhưng giải pháp này vẫn chưa triệt để, vì có thể có lúc người khác mượn máy, hoặc dây máy in để cố định phía bên phải chẳng hạn, mà cổng ở phía trái sẽ bị ngắn dây. Hy vọng có bạn có giải pháp hay hơn.

kiettt
29-12-2013, 07:54
Cám ơn bạn, nhưng giải pháp này vẫn chưa triệt để, vì có thể có lúc người khác mượn máy, hoặc dây máy in để cố định phía bên phải chẳng hạn, mà cổng ở phía trái sẽ bị ngắn dây. Hy vọng có bạn có giải pháp hay hơn.

Chiêu cuối cùng: bạn tắt nguồn máy in trước khi cắm nó vào laptop, sau khi connect đàng hoàng rồi mới mở điện cho máy in chạy. Để máy tính nó detect kiểu plug and play.

Giải pháp này thật ra còn phiền hơn mấy cách kia nữa, nhưng tình thế nó vậy thì đành chịu thôi chứ sao giờ.

truonganh2002
30-12-2013, 10:23
Đúng vấn đề em đang cần hỏi. Cảm ơn bác nhiều nhé!

dakhachdatinh
31-12-2013, 08:07
Cám ơn bạn đã nhiệt tình, đành chấp nhận vậy thôi