PDA

View Full Version : Hành trình khởi nghiệp với 0 đồng trong tay

iter
25-12-2013, 14:47
Xin chào, tôi là Trương Mạnh Quân – Founder và CEO của Brodev và Siêu Web.

Sau 1 thời gian dài start-up với nhiều thách thức và vất vả, ngày 27/03/2013 vừa qua, sản phẩm Siêu Web của chúng tôi chính thức được ra mắt. Nhìn lại chặng đường đã qua, tôi muốn chia sẻ một chút về Siêu Web, về sản phẩm đầu tiên của anh em Brodev, về nhiệt huyết và đam mê của những người trẻ khởi nghiệp.

Vào năm 2011, khi đó tôi là team lead của một team 4 người chuyên làm thuê out source cho nước ngoài, số tiền kiếm được cũng khá. Chắc cũng giống như các developer khác, tôi được rất nhiều người nhờ làm website. Do bận rộn và không muốn tính tiền người quen nên tôi không làm nhiều.

Thật ra hầu hết các công việc làm website giới thiệu công ty, sản phẩm online này đều là lặp đi lặp lại, web này na ná web kia chỉ khác nhau vài chỗ. Sau đó tôi có nghiên cứu sâu hơn về thị trường thiết kế, phát triển website tại Việt Nam thì thấy chất lượng web hiện tại rất thấp, tất cả website hầu như đều theo một form giống nhau và xấu hoắc : ))

Hầu hết các nhà phát triền web thị trường trong nước quá mải mê để kiếm tiền từ nhiều khách hàng mà không chú trọng đến chất lượng sản phẩm mình làm ra. Mà thật ra giá 1 website trung bình cũng không hề rẻ tầm 5-10 triệu để hoàn thiện 1 sản phẩm chất lượng khá thấp. Rất nhiều web giới thiệu công ty nhưng lại có những widget như giá vàng, thông tin thời tiết !?

Một vấn đề nữa là hầu hết những người đi thuê làm website dạng này là những cá nhân, doanh nghiệp nhỏ. Họ không có đội ngũ IT riêng và không biết phải quản lý website như thế nào. Việc duy trì và quản lý website đối với họ thật vật vả, nào là tên miền hết hạn, bandwidth hết dung lượng,… Một người quản lý đã có quá nhiều vấn đề cần lo rồi, nên họ không cần thiết phải biết bandwidth là gì, dung lượng ram server bao nhiêu là vừa, bao nhiêu là đủ. Tất cả những gì họ nên biết chỉ là website của tôi đẹp, chạy ổn định và tôi không phải lo một ngày bất ngờ website không truy cập được mà không biết lý do.

Đó là lúc tôi nghĩ ra ý tưởng làm Siêu Web, một sản phẩm giúp tất cả mọi người có thể lập ra website cho cá nhân, công ty của mình với giá rẻ thậm chí là miễn phí. Nhưng chất lượng website phải tốt và thiết kế đẹp. Mọi thứ đều phải dễ sử dụng đến mức giống như đang lướt facebook vậy.

Sau gần 1 năm phát triển, hy vọng sản phẩm này đã đáp ứng mục tiêu của nó là dễ dùng như lướt facebook. Với Siêu Web, tính đơn giản và dễ sử dụng được đưa lên hàng đầu, ngay từ khi truy cập. Bạn có thể thấy để đăng ký tại Siêu Web bạn chỉ cần nhập 3 ô chữ: đia chỉ web, email và mật khẩu. Chúng tôi không hỏi bạn sống ở đâu, số điện thoại cũng như địa chỉ của bạn là gì.

Nếu nhanh tay, chắc chỉ cần 10s là bạn có thể bắt đầu chỉnh sửa website của bạn sau khi đăng ký xong. Chúng tôi biết một người không chuyên IT sẽ không biết nên bố cục website thế nào nên đã dựng sẵn khung website theo chủ đề có sẵn, người dùng chỉ cần chọn chủ đề phù hợp với họ là được.

Để hoàn thành được công cụ dựng web kéo thả khá tiện lợi như hiện nay, chúng tôi đã nỗ lực rất nhiều, thử khá nhiều phương án khác nhau, từ đó đưa ra kết quả tốt nhất đến người dùng.

Nếu bạn đang đọc những dòng này, thì bạn đang chứng kiến tâm huyết của chúng tôi trong suốt 1 năm qua – Siêu Web. Một sản phẩm khởi nghiệp với mong muốn “ai cũng có thể làm web”. Một sản phẩm thể hiện sự đam mê và nhiệt huyết của những người trẻ đang xây dựng con đường riêng của chính mình.

Chúng tôi trẻ, và chúng tôi làm được. Còn bạn thì sao?

Các bạn có gì góp ý thì có thể vào sản phẩm của tôi http://sieuweb.vn/ thử sử dụng nhé :) Cảm ơn mọi người :)

Trương Mạnh Quân

hafo
25-12-2013, 16:43
thật là ngưỡng mộ quá đi à :)

dangbinh876
25-12-2013, 21:24
Đợi bài này lâu rồi đấy :d!
Lúc đầu vào sieuweb thấy ngay một sai lầm, đó là kéo thả rồi mới ra website. Người dùng không có thời gian làm điều đó đâu. May mà bạn đã kịp thời nâng cấp lên, tạo một số mẫu có sẵn. Nhưng chắc chắn đây vẫn là giai đoạn rất khó khăn, nhưng không sao, tuổi trẻ như chúng ta, nhiệt huyết như chúng ta thì thành công sẽ đến thôi.
Hẹn gặp sieuweb trên con đường sắp tới!
Nhân dịp năm mới sắp tới, xin Chúc sieuweb gặp nhiều may mắn và thuận lợi cho năm 2014!

iter
26-12-2013, 10:20
thật là ngưỡng mộ quá đi à :)

Cảm ơn bạn :) Mỗi chúng ta đều có những thế mạnh và hướng đi riêng, hy vọng một ngày nào đó được nghe câu chuyên về con đường thành công của bạn :)

iter
26-12-2013, 10:24
Đợi bài này lâu rồi đấy :d!
Lúc đầu vào sieuweb thấy ngay một sai lầm, đó là kéo thả rồi mới ra website. Người dùng không có thời gian làm điều đó đâu. May mà bạn đã kịp thời nâng cấp lên, tạo một số mẫu có sẵn. Nhưng chắc chắn đây vẫn là giai đoạn rất khó khăn, nhưng không sao, tuổi trẻ như chúng ta, nhiệt huyết như chúng ta thì thành công sẽ đến thôi.
Hẹn gặp sieuweb trên con đường sắp tới!
Nhân dịp năm mới sắp tới, xin Chúc sieuweb gặp nhiều may mắn và thuận lợi cho năm 2014!

Cảm ơn anh vì những góp ý chân thành vừa rồi, em xin phép được đưa lên trang fanpage của Siêu Web để ghi nhận nó. Bên em sẽ cố gắng hơn nữa để có thể phát triển hơn. Em cũng hi vọng một ngày nào đó được gặp gỡ và tiếp xúc với anh trên con đường sự nghiệp.

Chúc anh và gia đình một năm mới Mạnh khỏe - Thành công - Hạnh phúc :)

nia
27-12-2013, 17:12
Bạn có thể chia sẻ là đã xây dựng sản phẩm này trong thời gian bao lâu (tính đến ngày chạy thử) không? và bao nhiêu nhân sự!
Nếu có thể thì cho mọi người biết nhá, xin cám ơn!

milanplaza
27-12-2013, 17:20
Hơi chậm chân thì phải biz nhanh hơn rồi

iter
28-12-2013, 10:51
Bạn có thể chia sẻ là đã xây dựng sản phẩm này trong thời gian bao lâu (tính đến ngày chạy thử) không? và bao nhiêu nhân sự!
Nếu có thể thì cho mọi người biết nhá, xin cám ơn!

Ý tưởng được bắt đầu cách đây 2 năm tức là từ tháng 10/2011, thế nhưng mới bắt đầu code và xây dựng từ tháng 11/2012, và ra mắt sản phẩm http://sieuweb.vn/ vào tháng 3/2013 đấy ạ, còn số người trong team lúc đó có 4 người :)

iter
28-12-2013, 10:56
Hơi chậm chân thì phải biz nhanh hơn rồi

Chậm mà chắc bạn ạ, thật sự đi trước là một lợi thế, những người đi sau như Siêu Web thì cũng có lợi thế. Điều quan trọng là SW tạo ra những sự khác biệt trong sản phẩm, nếu bạn dùng thử http://sieuweb.vn/ sẽ biết như thế nào: tính năng kéo thả, kết hợp giữa fb và web bán hàng, hỗ trợ giao diện mobile...những thứ mà biz vẫn chưa có :) Nói chung các sản phẩm cạnh tranh nhau sẽ có lợi cho người tiêu dùng, đấy là mục đích lớn nhất mà Siêu Web hướng tới. Rất mong mọi người ủng hộ

timata
28-12-2013, 14:55
Ủng hộ bạn rất nhiều. Chúc các bạn may mắn trên con đường sắp tới.
Mình sẽ sử dụng sản phẩm này.

nia
29-12-2013, 21:00
Chậm mà chắc bạn ạ, thật sự đi trước là một lợi thế, những người đi sau như Siêu Web thì cũng có lợi thế. Điều quan trọng là SW tạo ra những sự khác biệt trong sản phẩm, nếu bạn dùng thử sieuweb sẽ biết như thế nào: tính năng kéo thả, kết hợp giữa fb và web bán hàng, hỗ trợ giao diện mobile...những thứ mà biz vẫn chưa có :) Nói chung các sản phẩm cạnh tranh nhau sẽ có lợi cho người tiêu dùng, đấy là mục đích lớn nhất mà Siêu Web hướng tới. Rất mong mọi người ủng hộ
Vậy là Bạn chưa theo sát đối thủ rồi ...
Bên Bizweb ra chức năng tích hợp với facebook trước sieuweb đó, gân như là cùng lúc, hoặc bizweb trước vài tuần. về giao diện Mobile thì Bizweb có từ lâu rồi. Về tính năng kéo thả > thì chưa hẳn đó là lợi thế.

iter
30-12-2013, 17:18
Mình sẽ sử dụng sản phẩm này.

Cảm ơn bạn rất nhiều. Thật sự là niềm vui khi ý tưởng và sản phẩm của mình được nhiều người ủng hộ. Mình hứa sẽ cùng anh em phát triển hơn nữa để không phụ sự tin tưởng của mọi người. Bạn dùng rồi cho mình xin ý kiến nhận xét về dịch vụ nhé.

Nhân dịp năm mới, mình chúc bạn một năm mới thật thành công trên con đường sự nghiệp và hạnh phúc :)

iter
30-12-2013, 17:47
Vậy là Bạn chưa theo sát đối thủ rồi ...
Bên Bizweb ra chức năng tích hợp với facebook trước sieuweb đó, gân như là cùng lúc, hoặc bizweb trước vài tuần. về giao diện Mobile thì Bizweb có từ lâu rồi. Về tính năng kéo thả > thì chưa hẳn đó là lợi thế.

Chào bạn,

Tính năng tích hợp facebook bán hàng của biz và Siêu Web là hoàn toàn khác nhau, với biz thì chỉ sử dụng ứng dụng store có sẵn của facebook để làm. Mà đa phần, ứng dụng này rất ít được chú ý bởi người sử dụng Facebook, rất ít người mua hàng vào đó tìm hiểu.

Còn tính năng kết hợp Facebook của Siêu Web là tích hợp đăng tải sản phẩm qua lại giữa 2 kênh facebook và website, đăng tải ảnh trực tiếp từ Facebook lên website và ngược lại đăng ảnh từ website lên chính wall của trang facebook. Bạn có thể tham khảo tại đây:http://sieuweb.vn/tro-giup/huong-dan-tao-website-voi-sieu-web/ket-hop-facebook-va-website

Giao diện mobile của biz thì như là vào web thôi, đấy gọi là xem website trên mobile chứ không phải giao diện hỗ trợ cho mobile. Người dùng vẫn phải zoom lại để xem hoặc click vào link rồi zoom tiếp. Còn đối với Siêu Web, giao diện là giao diện mobile nên người dùng sử dụng bình thường mà không cần các thao tác zoom, di chuyển gì cả. Bạn có thể xem ảnh sau và so sánh: http://i.imgur.com/6coh6zD.png

Tính năng kéo thả thì chắc cũng tùy từng người xem nó có hay hay không. Tuy nhiên với những khách hàng không am hiểu về lập trình mà cũng có thể tạo website thì thật sự đây chính là điều mà Siêu Web hướng tới nên xem nó là điểm khác biệt :)

Tóm lại thì càng nhiều đối thủ, người tiêu dùng càng nhận được dịch vụ tốt hơn. Đó cũng là điều mà Siêu Web mong muốn đấy bạn ạ.

SmartOne
01-01-2014, 00:38
Rất ngưỡng mộ, chúc bạn thành công.

iter
02-01-2014, 10:30
Rất ngưỡng mộ, chúc bạn thành công.

Cảm ơn bạn, nếu có dịp cần dùng tới, mời bạn thử qua sản phẩm Siêu Web nhé, tạo website hoàn toàn miễn phí đấy ạ: http://sieuweb.vn/

OnGroup
02-01-2014, 19:58
Đã thử , nhưng với web miễn phí này thì ko làm j dc ngoài nhìn , dịch vụ của soz.vn vẫn tốt hơn, bị hạn chế cả những chức năng cơ bản , sever chậm .

iter
03-01-2014, 15:04
Đã thử , nhưng với web miễn phí này thì ko làm j dc ngoài nhìn , dịch vụ của soz.vn vẫn tốt hơn, bị hạn chế cả những chức năng cơ bản , sever chậm .

Bạn có thể cho mình biết soza tốt hơn ở điểm nào không? Siêu Web có hỗ trợ tất các các tính năng cơ bản của một website, rất nhiều web miễn phí vẫn có thể sử dụng để bán hàng bình thường đó bạn. Serve chậm có thể tỏng thời gian này ảnh hưởng của đứt cáp quang nữa, hơn nữa do Siêu Web miễn phí hoàn toàn băng thông nên lượng người truy cập rất nhiều vào web của bạn chậm cũng dễ hiểu. Bọn mình sẽ khắc phục dần.

iter
03-01-2014, 15:45
ngưỡng mộ bác ghê dó

Cảm ơn bạn, mong bạn vào dùng thử sản phẩm và góp ý cho Siêu Web:http://sieuweb.vn/

OnGroup
04-01-2014, 10:46
Bạn có thể cho mình biết soza tốt hơn ở điểm nào không? Siêu Web có hỗ trợ tất các các tính năng cơ bản của một website, rất nhiều web miễn phí vẫn có thể sử dụng để bán hàng bình thường đó bạn. Serve chậm có thể tỏng thời gian này ảnh hưởng của đứt cáp quang nữa, hơn nữa do Siêu Web miễn phí hoàn toàn băng thông nên lượng người truy cập rất nhiều vào web của bạn chậm cũng dễ hiểu. Bọn mình sẽ khắc phục dần.

tốt hợ ở chổ , bên họ chỉ giới hạn dung lượng lưu trử và đăng đến 100 sp với gói miễn phí , và chỉ có 1 dòng quảng cáo nhỏ ngau dưới foder của web và không bị giới hạn nhiều như của bạn, cách thức tùy biến dễ dàng đôi với 1 người mù tịt về web cũng có thể tùy biến 1 cách dễ dàng , và gói vip của họ cũng chỉ 500k/ 1 năm ,của bạn với gói cơ bản đã gấp nhiều lần như vậy .

Đây là 1 web mình sử dụng dịch vụ bên đó : http://banghedep.com.vn/home/trang-chu.htm , 100% là miễn phí , dễ sử dụng và tùy biến , gói miễn phí ko bị giới hạn 1 chức năng cơ bản nào .

nguyenhaanh_us
08-01-2014, 05:36
Thấy bạn có vẻ chịu khó quảng bá và quyết an thua với bizweb không hiểu tình hình của bạn có ổn không? giờ hệ thống này nhiều người lao vào làm quá mình phải chuyển hướng rồi, hy vọng bạn thành công với dự án của mình? Nếu cần tham khảo ý kiến người trong cuộc PM cho mình cái nick

dangbinh876
08-01-2014, 09:03
mới vào xem lại sieuweb > có những chức năng mới rất hay ...
cứ giữ đà này thì sieuweb sẽ thành công thôi ...

iter
08-01-2014, 10:32
tốt hợ ở chổ , bên họ chỉ giới hạn dung lượng lưu trử và đăng đến 100 sp với gói miễn phí , và chỉ có 1 dòng quảng cáo nhỏ ngau dưới foder của web và không bị giới hạn nhiều như của bạn, cách thức tùy biến dễ dàng đôi với 1 người mù tịt về web cũng có thể tùy biến 1 cách dễ dàng , và gói vip của họ cũng chỉ 500k/ 1 năm ,của bạn với gói cơ bản đã gấp nhiều lần như vậy .

Đây là 1 web mình sử dụng dịch vụ bên đó : http://banghedep.com.vn/home/trang-chu.htm , 100% là miễn phí , dễ sử dụng và tùy biến , gói miễn phí ko bị giới hạn 1 chức năng cơ bản nào .
Mình vào website của bạn cũng lướt rất chậm. Siêu Web cũng giới hạn dung lượng miễn phí là 100MB và không hạn chế sản phẩm up lên.Quảng cáo thì mỗi người đưa ra cách thức riêng, đâu thể so sánh được bạn. Tùy biến thì Siêu Web có công cụ kéo thả chỉnh sửa rất tiện lợi... có thể mỗi người dùng lại muốn có một chức năng khác nhau. thật khó để vừa lòng tất cả nhưng Siêu Web sẽ cố gắng hơn nữa :) Cảm ơn bạn đã trao đổi:)

iter
08-01-2014, 10:34
Thấy bạn có vẻ chịu khó quảng bá và quyết an thua với bizweb không hiểu tình hình của bạn có ổn không? giờ hệ thống này nhiều người lao vào làm quá mình phải chuyển hướng rồi, hy vọng bạn thành công với dự án của mình? Nếu cần tham khảo ý kiến người trong cuộc PM cho mình cái nick

Chào bạn,

Thật sự bên mình cũng phải tìm hiểu đối thủ nhưng sẽ có cách đi riêng của mình. Mấy cái mình comment ở trên cũng chỉ là làm sáng tỏ cho bạn nina biết rõ hơn về Siêu Web mà thôi:) Bạn là người trong cuộc vì vậy rất mong nhận được những chia sẻ từ bạn

iter
08-01-2014, 10:35
mới vào xem lại sieuweb > có những chức năng mới rất hay ...
cứ giữ đà này thì sieuweb sẽ thành công thôi ...

Cảm ơn anh, Siêu Web sẽ cố gắng hơn nữa. :)

iter
17-01-2014, 10:02
Rất mong nhận được chia sẻ của mọi người với: http://sieuweb.vn/

vnn_hitech
22-01-2014, 21:08
cố lên bạn, 2 năm nữa sẽ khác ngay thôi

iter
23-05-2014, 16:19
cố lên bạn, 2 năm nữa sẽ khác ngay thôi

Cảm ơn bạn, bên mình vẫn đang cố gắng phát triển, hy vọng mọi người sẽ tin tưởng và ủng hộ Siêu Web trong thời gian tới

kakathieugia
16-07-2014, 19:56
thấy cái này cũng hay hay, người việt xài hàng việt, mình ủng hộ bạn!

smartweb
21-10-2014, 21:20
Chào các bạn,

Mình đang phát triển và nâng cấp trang Web về quản lý tài chính cá nhân với nhiều chức năng tiện ích, thân thiện, phù hợp với xu hương công nghệ mới nhất và đặc biệt hoàn toàn miễn phí: Ngân Kế (NganKe dot Com). Sản phẩm của mình gần hoàn thiện và đang bản beta, đã có nhiều người dùng. Mong các bạn dùng thử và cho phản hồi nhé.

Cảm ơn các bạn nhiều.

3giai
13-11-2014, 16:26
Trang web bác rất hay, nhưng đứng ở góc độ người mua tôi sẽ băng khoăn không biết có tốt không. Bác nên show ra vài partner đang thuê chổ của bác + đánh giá như một phần của PR sẽ giú người khác yên tâm hơn.

googlebush
13-11-2014, 20:04
với sản phẩm ngon thế này, thành công nhanh thôi nhưng cần chú ý khâu điều khoản sử dụng nữa.
mình chỉ thắc mắc với gói cao nhất Không giới hạn mà chỉ 16k/1 ngày. tính ra 1 tháng có 500k mà lưu trữ ko giới hạn, rồi còn băng thông ko giới hạn như thế e rằng bên bạn sẽ ăn đủ đạn thôi.
Giả sử khách họ làm trang upload lên, mình up cho 100Tb phim xong share link down thì chắc hệ thống bên bạn sẽ ngỏm thôi.
Hô hô mình với vào làm 1 trang ddth[dot]sieuweb[dot]vn lấy tên diễn đàn tin học =)) trông xịn khiếp. mai bán nhà bán trâu gà lợn ngan đi bán hàng máy tính thôi.

CoGaiChungChi
13-11-2014, 23:47
đánh dấu, châm cứu thêm bác à

thietbiso5s.com
17-11-2014, 09:33
Thật ngưỡng mộ bạn quá.

minhvy2407
21-11-2014, 16:31
good luck with that ;)

smartweb
30-11-2014, 20:48
Cảm ơn bạn, nếu có dịp cần dùng tới, mời bạn thử qua sản phẩm Siêu Web nhé, tạo website hoàn toàn miễn phí đấy ạ: http://sieuweb.vn/

Trang này đang có lỗi 500 bạn nhé: http://sieuweb.vn/bang-gia

luckyduong
03-01-2015, 22:22
Tôi khâm phục lòng quyết tâm của bạn

ndkcz
04-01-2015, 04:33
Cái câu 'Phí CHO người mua/bán hàng' là mập mờ.
Các bạn phải viết hẳn ra là 'Phí (mà) người mua/bán hàng PHẢI trả'.

kevin51
06-01-2015, 10:48
với sản phẩm ngon thế này, thành công nhanh thôi nhưng cần chú ý khâu điều khoản sử dụng nữa.
mình chỉ thắc mắc với gói cao nhất Không giới hạn mà chỉ 16k/1 ngày. tính ra 1 tháng có 500k mà lưu trữ ko giới hạn, rồi còn băng thông ko giới hạn như thế e rằng bên bạn sẽ ăn đủ đạn thôi.
Giả sử khách họ làm trang upload lên, mình up cho 100Tb phim xong share link down thì chắc hệ thống bên bạn sẽ ngỏm thôi.
Hô hô mình với vào làm 1 trang ddth[dot]sieuweb[dot]vn lấy tên diễn đàn tin học =)) trông xịn khiếp. mai bán nhà bán trâu gà lợn ngan đi bán hàng máy tính thôi.

Tuy là ghi lưu trữ vs băng thông không giới hạn ! Nhưng mà thực ra vẫn có giới hạn ngầm của nó bác ạ .Băng thông quá 500Gb là họ cắt thôi

Khucxake
09-01-2015, 13:44
0 Đồng, giật tít ac quá :D

- - - Updated - - -

Bạn khéo PR quá nữa ^^

Vâng tít giật cả mình. Đang suy nghĩ, khởi nghiệp 0 đồng, hay ta. Thì ra ý là giới thiệu tới Sieuweb. Mong các bạn thành công; người Việt mình có cái mà dùng. Thực ra trước giờ tôi thì dùng wordpress.com; toàn xài miễn phí, mà cũng mạnh mẽ ác liệt. Các bạn sieuweb nghiên cứu sao cho hay hơn wp nữa nhé.

Future Vision
14-01-2015, 17:09
Rất đáng nể, chúc anh thành công. Mình cũng cố gắng noi gương theo, hi vọng đơn giản là cuộc sống nhẹ nhàn hơn.

tanvientin
15-01-2015, 13:31
Cảm ơn thông tin hấp dẫn của bạn

Gold Software
23-01-2015, 17:55
Bạn phải tăng tốc lên vì giờ có nhiều đơn vị làm web thế này!!

batgioi69
24-01-2015, 16:06
Mô hình này cũng cũ rồi mà là style của nước ngoài, với vừa vô đã thấy cấu trúc phức tạp không hấp dẫn và không rõ ràng, những trang của nước ngoài vô là muốn làm ngay 1 site.

seowebsite
29-01-2015, 13:34
Đúng là hay thiệt đó, ngưỡng mộ a quá!^^

Bótay.com
03-02-2015, 14:34

le vannam
08-02-2015, 01:47
chúc mừng a, đáng để học hỏi

Bótay.com
11-02-2015, 16:24
Nhớ lại câu chuyện của một tỷ phú khơi nghiệp 2 đồng với nghề kinh doanh táo :D

VungTauLand1991
13-02-2015, 23:10
Cảm ơn bạn rất nhiều. Mỗi người đều có 1 ước mơ, liều lĩnh mới can đảm làm được. Chúc các mem của mình thành công nhé

programming.iter
03-04-2015, 11:18
wow, mình cũng muốn làm 1 site này :3

dualeoto
06-04-2015, 00:32
Mình đang làm nhân viên bên bizstore được hơn 1 năm. Trang này của bạn giống bên bizstore lắm!. Với nhân lực như bạn nói mà như vậy là giỏi lắm rồi đó bạn.

trungvu311
06-04-2015, 00:35
Chúc bạn thành công

vietnamtui
06-04-2015, 08:42
Ý tưởng hay lắm ^^

trucxinh6111
27-05-2015, 16:14
Ý tưởng hay mình sẽ thử

laptoptrieuphat
05-06-2015, 10:30
chúc bạn may mắn!!!!!!!!!!!!!

khogiatot.vn
10-06-2015, 09:47
Bán lại rồi vẫn có người vào chúc thành công nhỉ?

smartweb
18-06-2015, 14:42
Bên mình cũng đang thiết kế một công cụ tạo Web, nhưng hiện tại đang đi vào 1 ngách nhỏ hơn để phục vụ hiệu quả nhất cho ngách đó rồi mới nhân rộng. Thế hệ Web kế tiếp là phải cho phép các trang Web khách hàng tương tác được với nhau ;-)

Bótay.com
06-07-2015, 18:55
Cố lên bác, sắp tới thiên đàng rồi :D

inplus66
04-01-2021, 17:02
sieuweb bây giờ là web của sapo rồi nhỉ? không biết giờ bạn chuyển hướng kinh doanh hay là đang hợp tác với bên đó nhỉ

mon_amour
21-01-2021, 21:49
Hãy quá ma đây mfy ag

truongthinhgovap
22-01-2021, 21:35
E là thành viên mới. Rất mong được chia sẻ và trao đổi học hỏi ah.