PDA

View Full Version : Đố vui!

tonkie
12-05-2007, 10:31
Con gì mau già, lâu chết, luôn miệng tiền tiền?

The Old Man
12-05-2007, 10:33
Con gì mau già, lâu chết, luôn miệng tiền tiền?
Giống bạn đang nói về bà xả của bạn vậy.

edavn
12-05-2007, 17:35
Giống bạn đang nói về bà xả của bạn vậy.

Bác TOM đáo để quá, dùng từ "bà xả" chứ không phải "xã" tức là nơi để "xả" những gì cần "xả" chính là vợ nhưng lại là "của bạn" chứ hổng phải của bác TOM hoặc ai đó:D

tran_phong
12-05-2007, 19:04
sẵn thì cho thêm 1 câu.
Tại sao trán của đàn ông lại nhăn theo chiều ngang ?
Tại sao trán của đàn bà lại nhăn theo chiều dọc ?
Kha kha kha.... mời các cụ tham gia....

Lã Bố
12-05-2007, 22:36
sẵn thì cho thêm 1 câu.
Tại sao trán của đàn ông lại nhăn theo chiều ngang ?
Tại sao trán của đàn bà lại nhăn theo chiều dọc ?
Kha kha kha.... mời các cụ tham gia....

Nhăn theo chiều ngang là đang mở to mắt, tỏ vẻ ngạc nhiên.
Nhăn theo chiều dọc là tỏ ý bực bội, cau mày khó chịu.

Cuối tháng lĩnh lương về đưa cho bà xã...
Bà: Chỉ có bấy nhiêu thôi à?
Ông: Lương tôi được có 3tr, đưa cho bà 2tr5, còn 500K để tôi đổ xăng chứ.

Bà: Nhăn dọc...
Ông: Nhăn ngang...

1. Có 3 cô gái cùng đi bộ chung dưới 1 cái ô. Cái ô đó chỉ đủ che cho 1 người. Hỏi làm cách nào để 3 cô gái ko hề bị ướt 1 tí tẹo nào? (Không được dùng thêm áo mưa, ni-lông hay bất cứ vật dụng nào khác để che chắn, không được trồng cây chuối lên nhau mà đi :D)

2. Nếu như vợ bạn nhất định ko cho bạn lên giường với đôi chân bẩn thì làm cách nào để bạn có thể leo lên giường mà ko phải rửa chúng :D

grenadier1991
12-05-2007, 23:02
1. Trời ko mưa.
2. Leo lên giường khác(ko có vợ).

Lã Bố
12-05-2007, 23:20
1. Trời ko mưa.
2. Leo lên giường khác(ko có vợ).

1. Đúng rồi đó.
2. Hoặc là cởi giầy ra :D

3. Có 1 căn phòng toàn ánh sáng, trong phòng chỉ đặt duy nhất 1 cái hộp làm bằng gỗ được đóng kín mít. Bên trong cái hộp đó tất nhiên là tối thui.

Không dùng bất kỳ nguồn sáng hoặc vật phát sáng nào khác (đèn pin, bật lửa, diêm, lân tinh...) ngoài ánh sáng trong phòng. Hỏi đưa cái gì vào trong hộp để bên trong nó sáng hơn lên ?

Lã Bố
12-05-2007, 23:32
4. Có 1 loại đá nào mà ta không thể tìm thấy ở dưới đáy biển (cho dù là bằng cách nào đi nữa như đem từ nơi khác đến và vứt xuống biển :D )

The Old Man
13-05-2007, 00:34
4. Có 1 loại đá nào mà ta không thể tìm thấy ở dưới đáy biển (cho dù là bằng cách nào đi nữa như đem từ nơi khác đến và vứt xuống biển :D )
Đá cục và đá bào loại tinh khiết.

The Old Man
13-05-2007, 00:36
Bác TOM đáo để quá, dùng từ "bà xả" chứ không phải "xã" tức là nơi để "xả" những gì cần "xả" chính là vợ nhưng lại là "của bạn" chứ hổng phải của bác TOM hoặc ai đó:D
Cám ơn bạn quá khen. Thiệt ra là dùng sai dấu hỏi ngã chớ có hay ho gì đâu. Bạn khen chỉ làm mình mắc cở (cỡ) thêm mà thôi.

The Old Man
13-05-2007, 00:41
[B]1. Có 3 cô gái cùng đi bộ chung dưới 1 cái ô. Cái ô đó chỉ đủ che cho 1 người. Hỏi làm cách nào để 3 cô gái ko hề bị ướt 1 tí tẹo nào? (Không được dùng thêm áo mưa, ni-lông hay bất cứ vật dụng nào khác để che chắn, không được trồng cây chuối lên nhau mà đi :D)
:D

Trời có mưa đâu mà ướt hay không.

Câu đố đó giống câu đố này:

Anh mỹ đen mặc áo quần đen, nhắm mắt, không chịu cười nhe răng, Bạn đi xe không có đèn làm sao mà thấy đường tránh anh ta.

grenadier1991
13-05-2007, 13:21
3. Keke, mở hộp ra.:D:D:D:D:D:D:D:D

Lã Bố
13-05-2007, 13:50
3. Keke, mở hộp ra.:D:D:D:D:D:D:D:D

Đại khái là vậy. Giống như câu của bác TOM:
Bạn bỏ cái gì vào cái CASE máy Computer của bạn mà có thể làm trọng lượng (sức nặng) nó nhẹ hơn?

Ở đây ta chỉ cần khoét lủng 1 lỗ là được :D

Đá cục và đá bào loại tinh khiết.
2 loại này em đem vứt xuống biển rồi mò lên vẫn được công nhận mà :lick:

Lã Bố
13-05-2007, 13:55
Các bằng hữu hãy tiếp tục giải câu 4 nhé ;) và sau đây là câu 5:

5. Cái gì chỉ xuất hiện 1 lần trong 1 phút, 2 lần trong 1 bát phở có phooc-môn :D, và không hề xuất hiện trong 1 nghìn năm sau :D

Caro20
13-05-2007, 14:00
Các bằng hữu hãy tiếp tục giải câu 4 nhé ;) và sau đây là câu 5:

5. Cái gì chỉ xuất hiện 1 lần trong 1 phút, 2 lần trong 1 bát phở có phooc-môn :D, và không hề xuất hiện trong 1 nghìn năm sau :D

Chữ "p" :D
(Cho đủ 20 ký tự)

Lã Bố
13-05-2007, 14:49
Chữ "p" :D
(Cho đủ 20 ký tự)

Câu 5 đúng rồi.

6. Tôi nhỏ như 1 chú kiến, to lớn như 1 chú voi. Tôi có thể đi nhanh hơn gió, chạy chậm như rùa nhưng khi có tôi chắc chắn bạn không thể chạy thoát được. Tôi thường đem đến sự sợ hãi cho mọi người nhưng họ không thể 1 ngày không có tôi. Tôi là ai?

tềthiên
13-05-2007, 15:21
2 loại này em đem vứt xuống biển rồi mò lên vẫn được công nhận mà :lick:

Bạn không thể vứt nước đá xuống đáy biển được. Nó nổi trên mặt nước mà.

boytomo
13-05-2007, 15:37
hơi giống mây nhỉ
nhưng ko đúng với "nhưng khi có tôi chắc chắn bạn không thể chạy thoát được. Tôi thường đem đến sự sợ hãi cho mọi người nhưng họ không thể 1 ngày không có tôi."
lại giống mặt trời
túm lại là SUY NGHĨ

Lã Bố
13-05-2007, 15:43
Bạn không thể vứt nước đá xuống đáy biển được. Nó nổi trên mặt nước mà.

Dưới đáy biển phải chăng có núi băng tồn tại (http://www.nea.gov.vn/nIndex.asp?ID=14820)?

44.000 năm trước, methane ở đáy biển (dưới dạng tinh thể băng, hay methane hydrate) đã giải phóng vào nước, trùng thời điểm với một đợt ấm lên chưa rõ nguyên nhân của khí hậu trái đất.

Dưới đáy biển, methane hydrate được hình thành trong điều kiện nhiệt độ thấp và áp suất cao, và chúng chỉ thoát lên khi có những kích thích mạnh, chẳng hạn trượt đất trên quy mô lớn, hay nước biển ấm lên làm tan băng.

Dù thế nào thì câu trả lời đá nước, đá cục vẫn chưa đúng :lick:

edavn
13-05-2007, 16:16
"ĐÁ BÓNG" dưới đáy biển chắc không có đúng không bác "NÃ PỐ" :) Ngoài ra còn nhiều loại "ĐÁ" khác như: "ĐÁ GÀ", "ĐÁ... NGƯỜI IU", "ĐA.. LÔNG NHEO", "ĐÁ.. LUNG TUNG"... thì có mà tăm cả đời cũng không thấy dưới đáy biển đâu:D

Lã Bố
13-05-2007, 16:29
"ĐÁ BÓNG" dưới đáy biển chắc không có đúng không bác "NÃ PỐ" :) Ngoài ra còn nhiều loại "ĐÁ" khác như: "ĐÁ GÀ", "ĐÁ... NGƯỜI IU", "ĐA.. LÔNG NHEO", "ĐÁ.. LUNG TUNG"... thì có mà tăm cả đời cũng không thấy dưới đáy biển đâu:D

Đây là 1 loại đá thực thụ theo đúng nghĩa của từ :D

Nhưng thiết nghĩ câu trả lời của bác cũng đúng. Thôi thì giải luôn.

Nó có thể là bất cứ loại đá gì miễn là nó ... khô :D

---> Đá khô :emlaugh: :lick: . Mời các bằng hữu giải tiếp câu 6.

Lã Bố
13-05-2007, 16:46
7. 2 từ nào mà các bức thư đều có trong đó?

8. Tòa nhà nào mà các câu chuyện kim cổ nổi tiếng xưa nay đều có trong đó?

edavn
13-05-2007, 16:51
7. Từ "gửi" và từ "nhận" bất cứ bức thư nào cũng có:)
8. Nhà văn là tòa nhà nổi tiếng mà các câu chuyện kim cổ xưa nay đều có trong đó.
:D:D:D
@Bác NÃ PỐ: Cái đáp án "ĐÁ KHÔ" đúng quá, quả mới biết con người ai cũng thích nghĩ sai bản chất hết:D hehe..

Lã Bố
13-05-2007, 16:58
7. Từ "gửi" và từ "nhận" bất cứ bức thư nào cũng có:)
8. Nhà văn là tòa nhà nổi tiếng mà các câu chuyện kim cổ xưa nay đều có trong đó.
@Bác NÃ PỐ: Cái đáp án "ĐÁ KHÔ" đúng quá, quả mới biết con người ai cũng thích nghĩ sai bản chất hết:D hehe..

Câu 7 có thể chấp nhận được nhưng chưa khoái lắm.
Lưu ý đây là thư viết tay, có tem phiếu đàng hoàng chứ ko phải thư điện tử.

Câu 8 sai về bản chất rồi :D, nó là 1 tòa nhà thực sự :tongue:

edavn
13-05-2007, 17:00
Vậy câu 8 em nghĩ tòa nhà nỗi tiếng đó là "LẦU XANH" đúng không bác:D còn câu 7. thì là: "TO" và "FROM" :D

Lã Bố
13-05-2007, 17:03
Vậy câu 8 em nghĩ tòa nhà nỗi tiếng đó là "LẦU XANH" đúng không bác:D còn câu 7. thì là: "TO" và "FROM" :D

Sai rồi. Gợi ý thêm: Câu 7 và câu 8 thuộc cùng 1 "bản chất" :D
Câu 8 có cả trong truyện cổ tích, tiểu thuyết, trinh thám, kiếm hiệp :D

edavn
13-05-2007, 17:04
hơi giống mây nhỉ
nhưng ko đúng với "nhưng khi có tôi chắc chắn bạn không thể chạy thoát được. Tôi thường đem đến sự sợ hãi cho mọi người nhưng họ không thể 1 ngày không có tôi."
lại giống mặt trời
túm lại là SUY NGHĨ

Mình nghĩ đúng đấy, vì nếu lọt vào bụi gai "MÂY" thì chạy đằng giời, trời giông có đám "MÂY" trên đầu khiếp quá còn gì, nếu không có MÂY làm sao có mưa, không có mưa lấy đâu ra nước mà ngày nào con người chả cần "NƯỚC" ---> MÂY là đáp án đúng, phải không bác NÃ PỐ:)

edavn
13-05-2007, 17:05
Sai rồi. Gợi ý thêm: Câu 7 và câu 8 thuộc cùng 1 "bản chất" :D

Cảm ơn Bac gợi ý, vậy thì chỉ có "NHÀ XUẤT BẢN" thôi:D

Lã Bố
13-05-2007, 17:11
Mình nghĩ đúng đấy, vì nếu lọt vào bụi gai "MÂY" thì chạy đằng giời, trời giông có đám "MÂY" trên đầu khiếp quá còn gì, nếu không có MÂY làm sao có mưa, không có mưa lấy đâu ra nước mà ngày nào con người chả cần "NƯỚC" ---> MÂY là đáp án đúng, phải không bác NÃ PỐ:)

Sai rồi, mây đâu có làm cho ta sợ hãi. Trả lời phải chính xác, ko suy diễn, ẩn ý, nháy kép lung tung.

Cảm ơn Bac gợi ý, vậy thì chỉ có "NHÀ XUẤT BẢN" thôi:D

2 câu trả lời khác nhau , ko thể gộp cùng lại được. Nhà xuất bản có 3 từ mà :lick:

edavn
13-05-2007, 17:15
Vậy thì em bó tay roài không cho suy diễn, không đựa dò tìm ẩn ý, không được nháy... lung tung thì em chịu:D hehe... chờ các cao thủ khác vào đoán tiếp vậy:D

Lã Bố
13-05-2007, 17:21
9. Nó là sự bắt đầu của giận dữ. Kết thúc của sự vĩnh hằng và ở giữa của tương lai. Nó là cái gì ?

10.Hòa thượng có nó nhưng không cần dùng tới nó. Cha của John có nó nhưng mẹ của John là người dùng nó. Ni cô ko cần nó. Nó là cái gì?

edavn
13-05-2007, 17:24
9. Tình yêu (hôn nhân)
10. eo ơi bậy quá...

tềthiên
13-05-2007, 17:30
Nó có thể là bất cứ loại đá gì miễn là nó ... khô :D

---> Đá khô :emlaugh: :lick: . Mời các bằng hữu giải tiếp câu 6.

Bạn nhầm rồi. Đá khô là C02 ở thể rắn. do nó chuyển trực tiếp từ dạng rắn -> hơi không qua giai đoạn lỏng nên được gọi là "đá khô".

Trường hợp này mà bạn cho "mang từ nơi khác đến" thì tôi hoàn toàn mang nó đến đáy biển được.

CO2 tinh khiết ở thể rắn, nhiệt độ -79 độ C (còn gọi là Đá khô), sản xuất công nghiệp theo công nghệ của CHLB Đức. CO2 rắn được sử dụng rông rãi trong việc bảo quản lạnh mẫu thí nghiệm y tế, hàng hoá thực phẩm tươi sống vận chuyển bằng đường hàng không,… và các công việc khác đòi hỏi yêu cầu làm lạnh rất cao.

Caro20
13-05-2007, 17:34
9. Nó là sự bắt đầu của giận dữ. Kết thúc của sự vĩnh hằng và ở giữa của tương lai. Nó là cái gì ?

10.Hòa thượng có nó nhưng không cần dùng tới nó. Cha của John có nó nhưng mẹ của John là người dùng nó. Ni cô ko cần nó. Nó là cái gì?

9. Chữ "g"
10. Cái lược

Lã Bố
13-05-2007, 17:46
Bạn nhầm rồi. Đá khô là C02 ở thể rắn. do nó chuyển trực tiếp từ dạng rắn -> hơi không qua giai đoạn lỏng nên được gọi là "đá khô".

Trường hợp này mà bạn cho "mang từ nơi khác đến" thì tôi hoàn toàn mang nó đến đáy biển được.

Có cần thiết phải kỹ thế ko bác. Đá khô ở đây chỉ đơn giản là đá ko ướt :tongue: Thư giãn tí đi....

Câu 9 đúng rồi.
Câu 10 cái lược thì ko đúng cho trường hợp : Cha của John có nó nhưng mẹ của John là người dùng nó. Ni cô ko cần nó

Vẫn còn các câu này chưa thấy ai đoán đúng:

6. Tôi nhỏ như 1 chú kiến, to lớn như 1 chú voi. Tôi có thể đi nhanh hơn gió, chạy chậm như rùa nhưng khi có tôi chắc chắn bạn không thể chạy thoát được. Tôi thường đem đến sự sợ hãi cho mọi người nhưng họ không thể 1 ngày không có tôi. Tôi là ai?

7. 2 từ nào mà các bức thư đều có trong đó?

8. Tòa nhà nào mà các câu chuyện kim cổ nổi tiếng xưa nay đều có trong đó?

edavn
13-05-2007, 17:52
7. Hộp thư
8. Hiệu sách:D hoặc "thư viện" đúng không bác?

Lã Bố
13-05-2007, 17:59
7. Bưu điện hoặc Hộp thư
8. Hiệu sách:D hoặc "thư viện" đúng không bác?

Yeah!!!! :punk:

11. Có 1 người lái xe bus đang đi trên đường . Bỗng nhiên anh ta rẽ phải mà ko có đèn báo xi nhan gì cả. Rồi anh ta đột ngột dừng lại không hề báo trước, rẽ trái vào đoạn đường có đề biển "Cấm rẽ trái". Sau đó đi ngược vào đoạn đường 1 chiều, đi sát đến bên chiếc xe công an và trạm kiểm soát giao thông gần đấy. Anh ta không hề bị bắt và cũng ko hề vi phạm luật giao thông. Tại sao vậy? Thành phố đấy ở đâu? :rolleyes:

edavn
13-05-2007, 18:04
Thành phố này có những chiếc xe buyt to đùng màu đỏ, nơi có thủ phủ của nữ hoàng vừa đến thăm Hòa Kỳ được tổng thống nước này tặng cho hơn 100 tuổi nữa:)Còn tại sao lại rẽ trái mà không phạm luật vì đó là luật của đàn bà (nữ hoàng) ban ra (con gái nói có là không, nói không là có) :D

Lã Bố
13-05-2007, 18:16
Thành phố này có những chiếc xe buyt to đùng màu đỏ, nơi có thủ phủ của nữ hoàng vừa đến thăm Hòa Kỳ được tổng thống nước này tặng cho hơn 100 tuổi nữa:)Còn tại sao lại rẽ trái mà không phạm luật vì đó là luật của đàn bà (nữ hoàng) ban ra (con gái nói có là không, nói không là có) :D

Vậy thì mấy thằng chả cảnh sát đứng làm người mẫu àh. Luật gì thì luật chứ nó ko cho phép đi ngược chiều đâu, nhất là với xe bus.

Câu 6 gợi ý thêm:
Tôi có thể nhảy múa dưới ánh trăng, nhún nhảy theo nhịp điệu của nhạc Disco nhưng tôi không thể nghe thấy chúng.

edavn
13-05-2007, 18:20
6. Cái bóng (bóng tối)
10. Cái kéo

Lã Bố
13-05-2007, 18:49
6. Cái bóng (bóng tối)
10. Cái kéo

Câu 6 đúng rồi.

Câu 10 thì chả hiểu nói cái khỉ gì :blink: . Ni cô hay bà sơ (có tóc) cũng đều không dùng :D

12. Một người đàn ông bị chết trong nhà riêng. Đầu ông ta gục xuống mặt bàn và trên tay thì đang cầm 1 khẩu súng lục. Có 1 chiếc cassette ghi âm được đặt ở trên bàn, bên cạnh ông ta. Khi cảnh sát phá cửa xông vào và ấn nút Play bật băng ghi âm lên thì thấy cassette phát lại như sau: "Tôi không thể sống thêm nữa, tôi không còn gì phải nuối tiếc nữa..." Sau đó là tiếng súng lục khô khốc vang lên ...

Làm cách nào mà thám tử ngay sau đó có thể xác định đc là người đàn ông này bị ám sát chứ ko phải tự tử?

edavn
13-05-2007, 19:52
11. Câu này không đủ dữ kiện đề "MÒ" Bác cho đáp án đi!
12. Chắc là tay ông ta cầm nòng súng chứ không phải báng súng:)
Còn câu 10 thì đáp án chắc chắn là cái.. eo bậy:D

Caro20
13-05-2007, 20:41
12. Nếu ông ta tự sát thì sau tiếng súng, băng sẽ chạy tiếp cho đến hết. Khi bật lên, nó phải ở cuối băng, không thể ở ngay đoạn đầu. Vậy chứng tỏ có người tua lại băng sau khi bắn ông nọ.

Lã Bố
13-05-2007, 22:24
12. Nếu ông ta tự sát thì sau tiếng súng, băng sẽ chạy tiếp cho đến hết. Khi bật lên, nó phải ở cuối băng, không thể ở ngay đoạn đầu. Vậy chứng tỏ có người tua lại băng sau khi bắn ông nọ.

Đúng rồi đó.

Câu 10 trả lời luôn nó là : Cái tên.

Lã Bố
13-05-2007, 22:39
13. Có 1 người đàn ông bị chết ở giữa trung tâm 1 cánh đồng. Anh ta mang theo bên mình 1 cái ba-lô đóng kín. Khi đến gần trung tâm của cánh đồng, anh ta đã biết là mình sẽ phải chết. Tại sao anh ta lại biết như vậy? :D

ngothuaan
13-05-2007, 23:10
13. vì chết rồi mới biết mình chết.

Lã Bố
13-05-2007, 23:20
13. vì chết rồi mới biết mình chết.

Câu trả lời củ chuối nhất trong ngày :mad:

boytomo
15-05-2007, 14:36
11:tài xế lái xe cứu thương.chạy đến chỗ tai nạn ,lúc đó có cảnh sát đang đứng tai nơi xảy ra tai nạn.thành phố này ở việt nam vì vậy khỏi cần xi nhan đường (^!^)
13:tại hắn định tự tử

Lã Bố
15-05-2007, 17:19
11:tài xế lái xe cứu thương.chạy đến chỗ tai nạn ,lúc đó có cảnh sát đang đứng tai nơi xảy ra tai nạn.thành phố này ở việt nam vì vậy khỏi cần xi nhan đường (^!^)
13:tại hắn định tự tử

Không đọc kỹ câu hỏi, sai bét nhè. Ghi rõ là 1 người lái xe bus mà :chris:

Trả lời câu đố
Từ nay về sau, các câu đố chưa được giải sẽ được trả lời sau 24h ;)

11. Có 1 người lái xe bus đang đi trên đường . Bỗng nhiên anh ta rẽ phải mà ko có đèn báo xi nhan gì cả. Rồi anh ta đột ngột dừng lại không hề báo trước, rẽ trái vào đoạn đường có đề biển "Cấm rẽ trái". Sau đó đi ngược vào đoạn đường 1 chiều, đi sát đến bên chiếc xe công an và trạm kiểm soát giao thông gần đấy. Anh ta không hề bị bắt và cũng ko hề vi phạm luật giao thông. Tại sao vậy? Thành phố đấy ở đâu? :rolleyes:

Đơn giản là người lái xe bus này đang đi... bộ :D

13. Có 1 người đàn ông bị chết ở giữa trung tâm 1 cánh đồng. Anh ta mang theo bên mình 1 cái ba-lô đóng kín. Khi đến gần trung tâm của cánh đồng, anh ta đã biết là mình sẽ phải chết. Tại sao anh ta lại biết như vậy? :D

Dù chưa kịp bật lol lol lol

Lã Bố
15-05-2007, 17:34
14. Đuôi của tôi có lông vũ sặc sỡ. Tôi có 1 cái cổ rất dài nhưng mũi tôi lại khá nhọn và ngắn. Tôi có thể bay nhưng tôi không có cánh. Tôi là ai?

boytomo
15-05-2007, 17:45
13:có ai gọi balo đóng kín là dụng cụ nhảy dù ko bố
dl cho câu hỏi lạc hướng wá

The Old Man
15-05-2007, 23:38
14. Đuôi của tôi có lông vũ sặc sỡ. Tôi có 1 cái cổ rất dài nhưng mũi tôi lại khá nhọn và ngắn. Tôi có thể bay nhưng tôi không có cánh. Tôi là ai?
Nghe sao giống cái mủi tên quá vậy.

Lã Bố
16-05-2007, 00:06
Nghe sao giống cái mủi tên quá vậy.

Đúng rồi đó bác TOM ơi.

15. Có 2 cái đồng hồ cát. 1 cái chảy hết trong 4 phút, cái còn lại chảy hết trong 7 phút. Bằng cách nào chỉ dùng 2 cái đồng hồ cát này ta đo được 9 phút ?

16. Tôi là 1 vị vua, tôi có 1 người em song sinh. 2 anh em tôi đều đã có vợ. Tôi trông mảnh mai như 1 lưỡi dao . Tôi là ai?

The Old Man
16-05-2007, 00:17
15. Hai cái 4 phút chạy liên tục (=8 phút) cùng với cái 7 phút sẽ tạo ra 1 phút khác biệt. 1 phút khác biệt đó cộng với hai lần 4 phút nửa thành 9 phút.
((4+4)-7)+4+4=9

Lã Bố
16-05-2007, 00:29
15. Hai cái 4 phút chạy liên tục (=8 phút) cùng với cái 7 phút sẽ tạo ra 1 phút khác biệt. 1 phút khác biệt đó cộng với hai lần 4 phút nửa thành 9 phút.
((4+4)-7)+4+4-9

Bác nhanh thiệt đấy.

17. Bạn không thể nhìn thấy tôi hay chạm đến tôi, nhưng bạn có thể cảm thấy tôi có mặt. Tôi luôn luôn tồn tại trong các cuộc tranh luận. Thêm nữa, tôi còn là tên của 1 thể loại âm nhạc cơ đấy. Tôi là ai?

vn999vn
17-05-2007, 14:24
Sôi động à?:rolleyes: