PDA

View Full Version : [Hỏi] xin hỏi chút về visa ACB

anhkovip
19-12-2013, 23:06
tình hình là visa mình hết tiền nhưng không hiểu sao vẫn mua được game với ứng dụng ở windows 8, thế là cứ gặp cái gì hay thì mua, bây giờ tính ra cũng khoảng gần 3tr nếu như bị trừ, giờ mình muốn nạp tiền vào thẻ đó để mua 1 con server nước ngoài để dùng nhưng chỉ sợ nap vào chưa kịp mua thì bị microsoft nó trừ thôi :D
các pro nào hiểu rõ về visa thì trả lời giúp mình với, liệu khi nạp vào thì mình có bị microsoft trừ ngay không. Thank các bác

BUYSOCK
20-12-2013, 00:26
Visa của bạn là visa gì?

anhkovip
20-12-2013, 01:01
Visa của bạn là visa gì?

là visa debit bạn ah

OneWayTicket
20-12-2013, 02:18
tình hình là visa mình hết tiền nhưng không hiểu sao vẫn mua được game với ứng dụng ở windows 8, thế là cứ gặp cái gì hay thì mua, bây giờ tính ra cũng khoảng gần 3tr nếu như bị trừ, giờ mình muốn nạp tiền vào thẻ đó để mua 1 con server nước ngoài để dùng nhưng chỉ sợ nap vào chưa kịp mua thì bị microsoft nó trừ thôi :D
các pro nào hiểu rõ về visa thì trả lời giúp mình với, liệu khi nạp vào thì mình có bị microsoft trừ ngay không. Thank các bác
Bạn biết thẻ đã không còn tiền sao lại cố tình thanh toán? Nếu đã mua thì phải chấp nhận nạp tiền vào cho nó trừ nợ chứ. Họ cũng viết game hay ứng dụng kiếm tiền như bạn làm web vậy thôi, sao lại nỡ chơi xấu như thế? Đúng là không biết bạn nghĩ gì mà hành động như vậy.
Bạn nên đọc bài này (nếu đã đọc thì đọc lại) để có cách hành xử đúng hơn trong tương lai: http://vietnamnet.vn/vn/kinh-te/150699/hang-loat-chu-shop-online--ngac-ngoai--vi-sap-bay-lua.html

Tôi thấy việc bạn đã làm không khác gì những người lừa đảo mà bài báo này đề cập.

thuan121
20-12-2013, 08:08
Bây giờ chửi thì nhiều thằng xông vô nói là mình giả tạo, nhưng nói thiệt VN mình bị mấy site nước ngoài dè chừng hay cấm hẵn cũng vì những ông như thế này. Vì lợi ích trước mắt của bản thân mà làm ảnh hưởng tới cộng đồng, ông này chả khác gì mấy người hôi bia vừa rồi ở Đồng Nai. Dù nghèo tiền nhưng đừng mất tự trọng.

vnnsanta
20-12-2013, 09:24
Chưa gì các bác đã nặng lời với chủ thớt thế.

Em khuyên chủ thớt nên chơi đẹp, nạp tiền vào trả người ta.
Đồ thì đã mua về dùng chán chê rồi mà tiền thì chưa trả áy náy lắm :D

hiepsaigon
20-03-2014, 14:19
Thì đừng nạp tiền mua server, cứ lấy thẻ đó thanh toán mấy cái phần mềm, ứng dụng trên mạng của Microsoft. Sẵn tiện thử luôn ngoài Microsoft còn site nào chấp nhận ko.

Còn muốn mua server thì làm thẻ visa ngân hàng khác rồi nạp vào mua server.

Sẵn tiện bác chuột bạch làm 1 năm vậy xem có giấy gửi đến nhà bác không rồi report để anh em biết tềnh hềnh nhá =))

trumdkny
20-03-2014, 14:23
Bác thử xem cái azure của bác M$ có thanh toán đc giống các app trên windows 8 ko, nếu đc thì bác đúng là số hưởng rồi :D cần gì phải mua mấy cái server cùi làm gì.