PDA

View Full Version : 3 ổ chập làm 1 sau lần đầu ghost

nhocbg
14-12-2013, 16:22
Các bác ơi. em bị 3 ổ chập làm 1. giúp e với. hậu quả sau 1 lần e ghost ổ. cứ enter rồi thành ra thế. helppppppppp

hoithegian
15-12-2013, 10:11
Các bác ơi. em bị 3 ổ chập làm 1. giúp e với. hậu quả sau 1 lần e ghost ổ. cứ enter rồi thành ra thế. helppppppppp
Thậm chí tôi còn chưa hiểu bạn nói gì cả? tự nhiên ở đâu chạy vào kêu:"cứu! cứu! cứu!" thì ai mà biết bạn lầ ai và cứu chuyện gì? bạn mô tả vấn đề chẳng đâu vào đâu cả, bạn phải nói chisnhxasc là lần trước bạn tạo bạn ghost đó như thế nào? rồi quá trình bung ghost như thế nào? chính xác từng bước 1 nhé chứ đừng có cái kiểu cứ enter enter là ko được. Cho dù có enter đi nữa thì nó cũng cho chọn partition rồi mới enter, và bạn đã chọn những gì?

haduytintyt
15-12-2013, 10:16
theo mình đoán thì bạn chủ thớt muốn nói bác ấy ghost cái win nhưng không biết làm sao đã làm nhầm, giờ máy của bác ấy truớc kia là có 3 phân vùng, ghost lộn nên giờ nó thành ghost cả ổ đĩa chứ không phải là ghost phân vùng nữa.

superthin
15-12-2013, 13:23
Thấy chủ topic đăng ký nick cách đây 4 năm mà hỏi câu hỏi như vậy thì xứng đáng bị anh em ở đây... đá đít.

Cứu gì được mà cứu, đi ghost một file image có lẽ từ ổ cứng di động / thiết bị ngoài lẽ ra ghost dạng Image to partition thì lại không chịu đọc/ hiểu các menu có chức năng gì nên chọn Image to disk. Giờ thì chỉ có thể sử dụng phần mềm chia partition nào đó chia lại nếu muốn ổ đĩa có nhiều hơn một partition, chứ còn việc cứu giữ liệu/ phục hồi nguyên trạng như cũ xem như miễn bàn.

nhocbg
17-12-2013, 17:21
Em nhìn người bạn ghost ổ 1 lần. thế là e về e thực hành, tới những cái bước emter thì phải. ko nhớ lắm. hic.

hoithegian
18-12-2013, 01:11
Em nhìn người bạn ghost ổ 1 lần. thế là e về e thực hành, tới những cái bước emter thì phải. ko nhớ lắm. hic.
Đã ko nắm rõ các bước mà dám mạo hiểm? dám làm -> ứ dám chịu là sao?
Đã vậy chỉ còn cách tự chia ổ lại rồi cài lại Win thôi chứ hết cách rồi!