PDA

View Full Version : Máy sony cài mới win7, win8 đều bị treo ở logo khởi động, giúp em với.

star_night
05-12-2013, 06:58
Tình hình là em vừa mua con Vaio svf1521dsgb ở ngoài nó ghi là N50.
Laptop em đang chạy win8, em muốn cài win 7 để sử dụng.
Em đã lở tay phân vùng lại ổ đĩa và xóa luôn phân vùng recovery của máy.
Sau đó em cài lại win7 bằng đĩa dvdv thì sau khi cài đặt xong khởi động vào thì máy chỉ đứng lại logo khởi động có 4 màu rồi treo ở đó.
Em nghỉ tại win7 không thích hợp nên em cài lại win 8 bằng file ghost đa cấu hình, nhưng sau khi bung ghost ra máy khỏi động lại và chạy tới logo win 8 có 4 ô màu xanh và 1 vòng tròn xoay xoay, em để từ đêm tới sáng dậy cũng chỉ đứng ở đó.
Em chạy chế độ safemode thì máy đứng ở dòng này:
\windows\system32\drivers\disk.sys

Bây giờ em rất hoang mang không biết làm sao cài được win, ai biết hoặc gặp trường hợp này thì giúp em với.
Máy em mới mua được mấy ngày thôi huhu.
Em xin cảm ơn lắm lắm ạ.

hoithegian
05-12-2013, 09:52
Tình hình là em vừa mua con Vaio svf1521dsgb ở ngoài nó ghi là N50.
Laptop em đang chạy win8, em muốn cài win 7 để sử dụng.
Em đã lở tay phân vùng lại ổ đĩa và xóa luôn phân vùng recovery của máy.
Sau đó em cài lại win7 bằng đĩa dvdv thì sau khi cài đặt xong khởi động vào thì máy chỉ đứng lại logo khởi động có 4 màu rồi treo ở đó.
Em nghỉ tại win7 không thích hợp nên em cài lại win 8 bằng file ghost đa cấu hình, nhưng sau khi bung ghost ra máy khỏi động lại và chạy tới logo win 8 có 4 ô màu xanh và 1 vòng tròn xoay xoay, em để từ đêm tới sáng dậy cũng chỉ đứng ở đó.
Em chạy chế độ safemode thì máy đứng ở dòng này:
\windows\system32\drivers\disk.sys

Bây giờ em rất hoang mang không biết làm sao cài được win, ai biết hoặc gặp trường hợp này thì giúp em với.
Máy em mới mua được mấy ngày thôi huhu.
Em xin cảm ơn lắm lắm ạ.
Tốt nhất cứ đem đến chỗ mua nhờ cài dùm, tự cài tầm bậy coi chừng hỏng HDD rồi khỏi bảo hành được mệt lắm.