PDA

View Full Version : Lỗi excel :mở 1 file excel bất kỳ thì nó ko hiện nội dung gì cả

binhvd86
04-12-2013, 14:31
Anh em biết thì giúp với
Khi em mở ổ đĩa D lên mở 1 file excel bất kỳ thì nó ko hiện nội dung gì cả (chỉ có file excel mờ mờ mà thôi), nhưng khi vào file --> open thì được (chỉ excel thôi word thì bình thường) thử cài lại office nhưng vẩn ko tác dụng .Bây giờ em muốn là khi double click vào 1 file excel thì nó sẽ mở liền luôn nhưng ko được

tam_giang
06-12-2013, 06:39
Bạn thử Right click file, chọn Propeties, click Change rồi chọn Excel throng list. Sau đó cứ ok và ok ..

miim1611
06-12-2013, 09:48
hóng kết quả của chủ thớt

kiettt
06-12-2013, 16:15
1. Đăng ký lại excel với windows bằng command line. Đóng Excel lại, Start - Run, tại cửa sổ dòng lệnh gõ :

excel.exe /unregserver - bấm OK rồi làm lại lần nữa từ đầu, lần này gõ lệnh:

excel.exe /regserver - bấm OK

Chú ý: sau excel.exe có khoảng trắng

Làm xong, nếu vẫn bị thì tiếp cách 2

2. Mở Excel lên, Tools - Options - General - bấm chuột để bỏ trống ô tùy chọn tại ô "Ignore other applications" (nếu đang dùng bản MSO 2003), hoặc "Ignore other applications that use Dynamic Data Exchange (DDE)" (nếu dùng MSO 2007)

Nguồn: lượm lặt từ nhiều thread trong forum KB của microsoft, hồi xưa từng bị vụ này và tìm được cách trị trong đó, do mình chỉ ghi chép lại cách sửa và lúc đó không dự trù trường hợp sẽ chia sẻ mẹo này với người khác, nên không chú thích nguồn.