PDA

View Full Version : Tạo mật khẩu để truy nhập Internet

herozz
10-05-2007, 22:13
Máy nhà mình có lắp Internet ADSL. Mình muốn tài khoản Guest khi truy cập vào Internet thì phải gõ mật khẩu, nếu không thì không vào được. Có cách nào không các bạn ?

chausa
10-05-2007, 22:46
Ý bạn muốn chia sẽ cho mọi người sử dụng. Cấp cho họ user và mật khẩu khi truy cập phải nhập vào phải không.Nếu phải không biêt các bạn khác thì sao chơ mình dùng ISA sử dụng Proxi chia sẽ các máy khác muốn vào phải nhập user và pass còn bạn nào có ý kiến khác không

herozz
10-05-2007, 22:51
Ý bạn muốn chia sẽ cho mọi người sử dụng. Cấp cho họ user và mật khẩu khi truy cập phải nhập vào phải không.Nếu phải không biêt các bạn khác thì sao chơ mình dùng ISA sử dụng Proxi chia sẽ các máy khác muốn vào phải nhập user và pass còn bạn nào có ý kiến khác không
Máy tính nhà mình ( chỉ có 1 máy thôi) có 2 tài khoản người dùng : Tài khoản Administrator là mình và tài khoản Guest. Mình muốn tài khoản Guest khi muốn vào Internet phải gõ mật khẩu thì làm thế nào. ? Mong mọi người giúp đỡ !

phamthiha
06-05-2008, 09:37
Chào các bạn, minh la mem moi, minh tham gia vao dien dan voi hi vong hoc duoc nhieu kien thuc tin hoc bo ich.
Cac ban oi,Máy tính nhà mình ( chỉ có 1 máy thôi) có 2 tài khoản người dùng : Tài khoản Administrator là mình và tài khoản Guest. Mình muốn tài khoản Guest khi muốn vào Internet phải gõ mật khẩu thì làm thế nào. ? Mong mọi người giúp đỡ !

bolzano_1989
06-05-2008, 13:36
KO có hi vọng đâu, bạn khóa bằng pass thì khi bạn vào bạn vẫn phải gõ pass khi vào bằng admin thôi .

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Nếu vẫn muốn tiếp tục thì dùng firewall .

TamVietjsc.com
06-05-2008, 13:47
Ngăn Internet kiểu này khoai phết nhỉ, nhưng mình nghĩ là có thể dùng một số phần mềm để ngăn kết nối Internet được đấy. Bạn thử mò PC Security coi sao. Google từ khóa này nhé !