PDA

View Full Version : Giúp mình tìm kiếm code để sửa.

online.marketing
30-11-2013, 19:02
Chào các bạn, mình đang có làm máy web bằng wordpress, tuy nhiên khi view trên trang web thì thấy 1 số TEXT cần sửa. đã cài firebug ,... tìm ra thẻ nguồn nhưng chả biết thẻ nguồn cần sửa nó nằm trên trang nào trong bộ code của mình. Có cách nào để tìm ra không các bạn?

Xin cảm ơn.

saudom10
01-12-2013, 00:27
Bạn xác định chỗ cần sửa là bộ khung giao diện hay bài viết. nếu bài viết thì vào bài viết mà sửa. còn do giao diện thì xem nó thuộc index,category hay page,signle mà sửa

nguyendattai
01-12-2013, 08:35
Bạn muốn sửa thì nói rõ ra vấn đề cần sửa hoặc không biết no là gì thì tốt nhất đưa nó lên để mọi người giúp/

superthin
02-12-2013, 08:26
Bạn có đoán được đoạn text cần sửa thuộc HTML code hay là trong code PHP không? Theo như bạn nói thì bạn dùng Wordpress nên khả năng code bạn cần kiếm chỉ nằm trong thư mục chức theme và plugins. Nếu bạn dùng Linux để phát triển thì bạn có thể dùng các lệnh để nó kiếm giúp bạn, thử một vài cú search với thẻ HTML hoặc text (mà theo bạn là ít xuất hiện nhiều nơi khác nhau) là ra thôi. Nếu không thì bạn upload code lên, cả cái bạn muốn tìm nữa để mọi người ở đây tìm giúp và chia sẻ cho bạn cách thức để tìm.

Lệnh để tìm một đoạn text trong một đống file của bạn: grep

Ví dụ, bạn cần tìm đoạn có chữ Warning trong tất cả các file .php của Wordpress, bạn có thể:

$ grep -r "Warning" /var/www/mywordpress/*.php

saudom10
02-12-2013, 21:44
Lại đâu rùi.
Nếu bạn chưa sửa đc thì inbox cho mình nhé. MÌnh sửa giúp cho :D