PDA

View Full Version : Cần giúp - Làm thế nào để tháo pin/thay pin IdeaTab Lenovo A3000

linkingpark2
18-11-2013, 15:34
Các bro ơi, cho em hỏi ngu tí….
Câu hỏi 1: Tình hình là em vừa mua con IdeaTab Lenovo A3000 ( em ghi rõ ràng cho mọi người biết vì nhiều model quá, sợ nhầm thì hư máy của em ). Lúc mua về cũng hí hoáy "Đập hộp" thì phát hiện ra là pin của em nó ko tháo ra được (Cái này em không để ý trước khi mua :(( ), mặc dù em đã tháo 2 con ốc ở trên viên pin nhưng vẫn chưa tháo pin ra được.
Câu hỏi 2:
Em còn 1 vấn đề thắc mắc : theo em được biết mặc dù biết máy này pin cũng khá ổn, khoảng 6 tiếng, nhưng em vẫn rất băn khoăn, ngộ nhỡ máy em bị hư pin hay pin bị chai, muốn thay pin thì phải như thế nào ah? Có thể tự thay pin được không? Có bro nào đang xài máy này không? Tư vấn giùm em với ah!!!!!! em hậu tạ riêng nhé :)

LongPhi
18-11-2013, 17:31
Pin này theo mình biết là pin liền mà bạn,nếu bạn sợ đang xài mà hết pin thì mua thêm sạc dự phòng thôi,mấy cái sạc dự phòng 18000 mAh thì có mà sạc 3,4 lần ấy chứ. Còn bạn tháo pin không cẩn thận rách tem bảo hành thì toi

LongPhi
18-11-2013, 17:33
Còn trường hợp pin chai thì bạn cứ qua chỗ mua bảo nó thay cho tội gì!!!

wishbest
18-11-2013, 22:22
sao bác không mua mấy cái hàng hiệu như nokia, htc .. cho khỏe nhỉ. những cái đó vip lắm. search 1 cái là biết liền. Đâu cần phải lăn tăn hỏi tùm lum như vậy đâu.

nino
19-11-2013, 07:11
Các bro ơi, cho em hỏi ngu tí….
Câu hỏi 1: Tình hình là em vừa mua con IdeaTab Lenovo A3000 ( em ghi rõ ràng cho mọi người biết vì nhiều model quá, sợ nhầm thì hư máy của em ). Lúc mua về cũng hí hoáy "Đập hộp" thì phát hiện ra là pin của em nó ko tháo ra được (Cái này em không để ý trước khi mua :(( ), mặc dù em đã tháo 2 con ốc ở trên viên pin nhưng vẫn chưa tháo pin ra được.
Câu hỏi 2:
Em còn 1 vấn đề thắc mắc : theo em được biết mặc dù biết máy này pin cũng khá ổn, khoảng 6 tiếng, nhưng em vẫn rất băn khoăn, ngộ nhỡ máy em bị hư pin hay pin bị chai, muốn thay pin thì phải như thế nào ah? Có thể tự thay pin được không? Có bro nào đang xài máy này không? Tư vấn giùm em với ah!!!!!! em hậu tạ riêng nhé :)

cứ yên tâm mà xài, khi nào pin máy chai (chắc cũng tầm hơn 1 năm) lúc đó bạn cũng không còn muốn xài cái máy đó nữa đâu :wub:
còn pin hỏng lúc bảo hành vẫn còn thì cứ ra hãng để hãng nó thực hiện cái nhiệm vụ hỗ trợ mà nó đã cam kết :)

LongPhi
19-11-2013, 10:24
sao bác không mua mấy cái hàng hiệu như nokia, htc .. cho khỏe nhỉ. những cái đó vip lắm. search 1 cái là biết liền. Đâu cần phải lăn tăn hỏi tùm lum như vậy đâu.

cái này là máy tính bảng mà bác,dòng này trc cũng có thằng bạn nó dùng pin khỏe xài liên tục cũng đc hơn 6 tiếng đó,xài gần 3 đến 4 tháng nay có sao đâu. Còn pin trên điện thoại dòng lenovo thì ăn đứt mấy em kia luôn

linkingpark2
19-11-2013, 13:28
Còn trường hợp pin chai thì bạn cứ qua chỗ mua bảo nó thay cho tội gì!!!
cảm ơn bạn nhé. Mới xài tablet nên không rành cho lắm. Nếu tem mà rách rồi thì không biết có sao không nhỉ

hix bác ơi.. giá mấy thằng kia cao lắm. mà tính năng thì cũng như nhau. em thì chỉ suy nghĩ 1 điều.mấy thằng kia mắc vì nó đã pr rất lâu, đã tốn nhiều tiền pr rồi .nên chủ yếu nó bán cả thương hiệu nữa nên giá cao .Em đi vienthonga ngó mãi mới được em Lenovo A3000 vừa giá ok với túi tiền của em mà nhiều tính năng nữa đó ạ

thiennuuhon
19-11-2013, 23:24
Bác ngốc hay giả ngốc vậy. Mua tab mà không biết nó không thể tháo à. Em từng được vọc 1 số tab và được dùng rồi. Lenovo thì chưa được nhưng đa phần các loại tab đều không tháo rời được. E có search thông tin thì cái này có thật là dùng 2 sim không bác. Ngon hơn cả smartphone cơ à.. Hay lừa tềnh thế.
Cứ nghĩ đến cái cảnh 1 sim chính. 1 sim 3g , lướt net phà phà. or 1 sim chính 1 sim phụ tha hồ không lo hết tiền thì cũng ổn nhĩ. Nếu 7inch mà 300gr thì nhẹ đấy...
Bác dùng có thấy có gì hay nữa không???

wishbest
20-11-2013, 11:44
Bao nhiêu mà rẻ. Nghe đâu máy tính bảng chỉ lướt web. thì mua làm gì nhỉ. mua hẵng laptop bự cho sướng. Hiệu lenovo nghe cũng lạ quá. Cầm apple trong tay có phải là nhìn sang hơn không

chiploitu
20-11-2013, 23:42
Câu 1: k tháo được. tất cả máy tính bảng
Câu 2: nếu chai pin thì đem ra chỗ bảo hành là an toàn nhất
Câu 3: Giá rẻ thường gặp nhiều vấn đề lắm. Nên tìm hiểu kĩ 1 sản phẩm nào đó rồi hẵng mua. Bài viết đánh giá thì trên mạng đầy. Muốn đánh giá sp nào cũng có.

LongPhi
22-11-2013, 16:07
Bao nhiêu mà rẻ. Nghe đâu máy tính bảng chỉ lướt web. thì mua làm gì nhỉ. mua hẵng laptop bự cho sướng. Hiệu lenovo nghe cũng lạ quá. Cầm apple trong tay có phải là nhìn sang hơn không

máy tính bảng thì chức năng sử dụng của nó thì nhiều lắm bác ak,chẳng qua mình chưa tìm hiểu hết thôi, chủ yếu là sự tiện dụng chứ đi đâu pải kè kè cái lap thì chắc chết

Giang Còi
27-11-2013, 00:50
Em có một ước ao, em có một khát khao... A3000 A3000 =]]]]
Hờ hờ, các bác giàu quá, ước gì em cũng có 1 con A3000 để vọc chơi như bác nhỉ

QUANGKEVIN
28-11-2013, 22:06
nhìn chung khá hợp lý cho các bạn sinh viên,qua vài năm dùng lap và pc,mình thấy phần cứng của Levono là rất tốt,các bạn cứ an tâm mà mua nhé

cmxornet
29-11-2013, 00:24
Sao không mua ipad cho khỏe. vừa mượt vừa cấu hình tốt. Nhìn sang khủng khiếp lun ấy

LongPhi
29-11-2013, 15:16
tin vui đây các bác em mới thấy mấy dòng của tablet Lenovo giảm giá nè nhanh tay nha các bác nếu bác nào có nhu cầu :v

Lenovo A1000: 2tr6
A1010: 2tr8
A2207: 3tr3
A3000 bản 4G có 3tr8 thôi ak

Giang Còi
29-11-2013, 18:15
tin vui đây các bác em mới thấy mấy dòng của tablet Lenovo giảm giá nè nhanh tay nha các bác nếu bác nào có nhu cầu :v

Quá dữ, cảm ơn bác nhé. Mà cái này mua ở đâu cũng có giá đó hay sao hả bác? Bác cho em cái địa chỉ vs

Giang Còi
29-11-2013, 18:21
Dành cho các bác đang muốn chiếm hữu 1 em mà không phải tốn tiền vẫn có A3000 đây:
Game The Swap của Lenovo
Sau khi tìm hiểu sơ bộ và chơi vài lượt thì có "review" như sau:
Game này có hình thức giống như đấu giá, trao đổi. Để nhận được phần thưởng là 1 chiếc IdeaTab Lenovo A3000, người chơi sẽ đưa ra lời đề nghị đánh đổi 1 thứ gì đó với Mr. Đổi Chác. Vật được đánh đổi rất đa dạng, có thể là vật dụng bạn có, sở thích của bạn hoặc thậm chí là thú cưng,... ví dụ như, bạn có thể đề nghị đổi một bữa ăn tối, hoặc một chú chó,... Sau khi đưa ra đề nghị, người chơi sẽ xem phản ứng của Mr. Đổi Chác và trả lời câu đố để có cơ hội sở hữu chiếc Tablet A3000.
Mình đã chơi thử và cảm thấy rất thú vị, game không hề gây cảm giác nhàm chán. Điểm cộng của game này là đã được Lenovo đầu tư khá kỹ lưỡng với contest sáng tạo, diễn viên cực bảnh trai và luật chơi hấp dẫn. Bên cạnh đó, game này còn khéo léo giới thiệu được sản phẩm A3000.
cho cái link vs bác ơi!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

QUANGKEVIN
01-12-2013, 14:37
Dành cho các bác đang muốn chiếm hữu 1 em mà không phải tốn tiền vẫn có A3000 đây:
Game The Swap của Lenovo
Sau khi tìm hiểu sơ bộ và chơi vài lượt thì có "review" như sau:
Game này có hình thức giống như đấu giá, trao đổi. Để nhận được phần thưởng là 1 chiếc IdeaTab Lenovo A3000, người chơi sẽ đưa ra lời đề nghị đánh đổi 1 thứ gì đó với Mr. Đổi Chác. Vật được đánh đổi rất đa dạng, có thể là vật dụng bạn có, sở thích của bạn hoặc thậm chí là thú cưng,... ví dụ như, bạn có thể đề nghị đổi một bữa ăn tối, hoặc một chú chó,... Sau khi đưa ra đề nghị, người chơi sẽ xem phản ứng của Mr. Đổi Chác và trả lời câu đố để có cơ hội sở hữu chiếc Tablet A3000.
Mình đã chơi thử và cảm thấy rất thú vị, game không hề gây cảm giác nhàm chán. Điểm cộng của game này là đã được Lenovo đầu tư khá kỹ lưỡng với contest sáng tạo, diễn viên cực bảnh trai và luật chơi hấp dẫn. Bên cạnh đó, game này còn khéo léo giới thiệu được sản phẩm A3000.
Game ngon đây, săn giải thôi =)))))))))

LongPhi
01-12-2013, 16:53
Quá dữ, cảm ơn bác nhé. Mà cái này mua ở đâu cũng có giá đó hay sao hả bác? Bác cho em cái địa chỉ vs

mình mua ở 41 Trần Đại Nghĩa gần trường Bách khoa ý,hôm trc đến cài game asphalt 8 nên xem qua,mới hạ giá đó bạn

cmxornet
01-12-2013, 22:20
Chơi game ở link nào vậy các anh chị? Em muốn trúng tablet A3000

maruko541
02-12-2013, 10:57
Chơi game ở link nào vậy các anh chị? Em muốn trúng tablet A3000

Link nà bạn https://www.facebook.com/lenovoviet/app_207205349460720 chơi trúng đc me A3000 thì nhớ hậu tạ cho mình đó =))

hathiha
02-12-2013, 11:00
mua samsung dùng cho khỏe

QUANGKEVIN
04-12-2013, 13:24
Game cũng hay hay, gõ vào chữ "Gia Đình" thì thằng kia nó bị sét đánh bóc khói nghi ngút lun :D

kaka mình chưa gặp trường hợp này, để mình thử coi. Mún được trúng thưởng ghê í

QUANGKEVIN
04-12-2013, 13:25
mua samsung dùng cho khỏe

Sam sung có được giá mềm như con Lenovo A3000 này không?

tuongnvsq
04-12-2013, 20:15
nhìn chung khá hợp lý cho các bạn sinh viên,qua vài năm dùng lap và pc,mình thấy phần cứng của Levono là rất tốt,các bạn cứ an tâm mà mua nhé
sinh viên mình thấy sử dụng máy nào mà chẳng giống nhau ak!

QUANGKEVIN
06-12-2013, 23:04
Em nghĩ chơi game này thì người ta chọn may mắn ai chơi ngay số lượt đã chọn sẵn thì trúng quá ^^ Em đổi cũng nhie2u lần rồi nhưng đuề bị anh chàng đẹp trai từ chối :(

maruko541
06-12-2013, 23:35
Em nghĩ chơi game này thì người ta chọn may mắn ai chơi ngay số lượt đã chọn sẵn thì trúng quá ^^ Em đổi cũng nhie2u lần rồi nhưng đuề bị anh chàng đẹp trai từ chối :(

cái này có chơi nhiều lần thì nó cũng chỉ tính lần đầu tiên bạn trả lời câu hỏi và điền thông tin thôi, nó quay số ngẫu nhiên để chọn người thắng giải (Xem kỹ lại hướng dẫn game nè: https://clientstaging.yolk.com.sg/lenovobarter/), nên bạn có tham vọng con A3000 thì rủ bạn bè vào chơi, tăng cơ hội =]]]]]

QUANGKEVIN
07-12-2013, 23:49
Trời ơi làm mấy hôm nay tối nào cũng đi kiếm anh ấy nói chuyện, Mr Đổi Chác k phải khó tính mà là chơi em mà :( chơi riếc quen hay sao đó tối nào cũng vào tìm mặt a ấy hix

masaloo
08-12-2013, 15:50
lenovo dạo này rầm rộ quá ta. đi mấy cái tgdd thấy được tư vấn quá chừng về Lenovo ..ai rành cái này chia sẻ em để em sắm 1 em đi. đang tính mua 1 tab về chơi. k cần game ghiếc trúng thưởng cũng được. ai biết bày với nhé. tks all

maruko541
08-12-2013, 23:36
chơi cái này như thế nào vậy các bác .hướng dẫn em với..nhiều người chơi thế này. Kiếm được 1 em Lenovo A3000 k dễ đâu nhỉ. nhất là trong khi em là người mới .Không biết có xác suất may mắn gì không nhỉ,

bác chịu khó tìm đọc lại mấy cái comment trước đi, bà con đã hướng dẫn game này nhiều lần và chi tiết lắm. ko thì bác vào cái link này mà đọc kỹ hướng dẫn và chơi nà https://clientstaging.yolk.com.sg/lenovobarter/

maruko541
08-12-2013, 23:39
lenovo dạo này rầm rộ quá ta. đi mấy cái tgdd thấy được tư vấn quá chừng về Lenovo ..ai rành cái này chia sẻ em để em sắm 1 em đi. đang tính mua 1 tab về chơi. k cần game ghiếc trúng thưởng cũng được. ai biết bày với nhé. tks all

con này lenovo nó mới ra, nên nó đẩy mạnh mấy hoạt động truyền bá, ráng tranh thủ đợt nó khuyến mãi, giảm giá, game ầm ầm này mà vớ nó về :D

QUANGKEVIN
10-12-2013, 23:21

Lenovo A3000 đang có game trúng thưởng xài free e ý đấy, tham gia chơi cho biết

QUANGKEVIN
10-12-2013, 23:22
kaka, em cũng tranh thủ đợt FPT shop nó giảm giá còn 3,8tr, đã hốt 1 em về :D

ủa khi nào có vụ giảm giá này vậy cho mình biết với, mình đang muốn mua em này

maruko541
10-12-2013, 23:26
kaka, em cũng tranh thủ đợt FPT shop nó giảm giá còn 3,8tr, đã hốt 1 em về :D

Khi nào nó giảm còn 3,8tr vậy, em muốn rinh nó ngay và luôn cơ, chơi game hoài lâu trúng quá @@

maruko541
10-12-2013, 23:28
Sao không mua ipad cho khỏe. vừa mượt vừa cấu hình tốt. Nhìn sang khủng khiếp lun ấy

Ipad giá cao không có tiền bác ạ, nhìn sang là đúng rồi

- - - Updated - - -

Ủa con A3000 nghe nói giá 5tr mấy mà sao còn 3 tr8 thế này, cho em xin địa chỉ cái đi bác @@

QUANGKEVIN
10-12-2013, 23:39
Ai cũng ưa chuộng ipad hết, mỗi hãng thì có thương hiệu và uy tín riêng. Lenovo cũng là thương hiệu tốt dù không bằng ipad nhưng so sánh về chất lượng, cấu hình cũng đâu thua kém bên cãnh đó giá cả vừa túi người tiêu dùng

QUANGKEVIN
10-12-2013, 23:45
3,8tr chắc là FPT hay Nguyễn Kim đó bác ơi, gần Giáng Sinh đang có chương trình khuyến mãi lớn đấy

maruko541
10-12-2013, 23:51
Nguyễn Kim nay trợ giá 50%, hàng lenovo giảm giá nhiều lắm các bác :) Em cũng đang dành tiền rinh 1 em về đây

tuongnvsq
11-12-2013, 10:40
cũng đang chơi game này.cái vụ " bạn bỏ game 1 tháng có đổi đươc k" mình quất ngay là được nhưng trong thâm tâm nghĩ là không..hehe .game thui mà lo gì
chơi game thì chắc bạn cần máy có cấu hình cao lắm nhỷ?

masaloo
11-12-2013, 11:47
sry mọi người nhé. nghe thấy đồ miễn phí là k lo đọc mấy cmt trước mà cứ cmt đại. hihi chơi cái này vui nhỉ. nhiều lúc băn khoăn khi mr đổi chác đưa ra những cái hóc búa làm suy nghĩ gê gúm.
mà tháy nhiều người chơi quá. chắc mình cũng chơi cho vui thôi. để dành tiền sắm luôn. fpt thấy vừa giám giá vừa bán trả góp. không biết có cả 2 chương trình đó luôn được k

huuthien123
11-12-2013, 12:07
Mình đang xài con A3000 (mới 100% mua tại Amaytinhbang-20A NVTrổi-SG), bản Rom gốc, máy đã Root. Mình lưu danh bạ điện thoại trên Gmail nhưng không thể đồng bộ với danh bạ được (contact syn). Mình vào Danh bạ ->Setting->Account->nhưng không thấy hiện Contact syn lên. Mình đã đem máy đến 2 showroom Amaytinhbang-Nguyễn Văn Trổi và Phan Văn Trị để hỏi nhưng kỹ thuật 2 bên đó cũng bó tay !!! ??? Bạn nào biết cách khắc phục vui lòng hướng dẫn chi tiết dùm mình cách nào để đồng bộ contact được. Cám ơn bạn trước.

maruko541
13-12-2013, 10:03
hôm nay là ngày cuối chơi game rồi đấy, bác nào chưa chơi thì tranh thủ nhé :D
Các bác cũng vào đây mà hóng kết quả, biết đâu thần may mắn mỉm cưởi với chúng ta ^_^
clientstaging.yolk.com.sg/lenovobarter/vn/index.php
bác nào trúng đề nghị la lên cho anh em mừng nhé :D