PDA

View Full Version : Thắc mắc share internet Hot !!!!

mirinda
09-05-2007, 07:44
Xin chào !
Hiện mình đang có 1 máy tính kết nối Internet ADSL của viettel xài cục modem ADSL D-Link bình thường. Giờ mình có nhu cầu chơi 1 máy tính nữa , vậy xin hỏi máy tính mới của mình cần phải mua những gì ??? card mạng hay cái gì ko? và làm sao để share đường internet cho máy tính mới mua đây ???
Xin cảm ơn !!!!

hoacodai12374
09-05-2007, 08:29
bạn chỉ cần 1 cái switch 4 port là được, bấm dây thẳng thừ modem đến sw và từ sw đến máy tính là ok. nếu bạn không mua sw thì bạn mua một card mạng khe cắm PCI gắn vào máy của bạn la ok. sau đó tạo brige để kết nối mạng cho 2 máy mặc dù rẻ hơn mua sw nhưng tốc độ có phần kém thua sw. mình nghỉ nếu chưa biết bấm thì ra tiệm nào sữa chữa bảo trì máy tính họ bấm hộ cho ( hoặc khi mua đề nghị họ bấm luôn). chuc thành công !

mirinda
09-05-2007, 11:09
chắc xài cái siwtch cho chắc chắn ăn !!!
Bấm dây thẳng là sao hả bạn ???? pó tay ??? là ko fa3i bấm chéo áh, cú kiu nó bấm dùm luôn hả ?? thanks nha :B

vq5bao
09-05-2007, 11:49
bạn cứ đi mua 1 sw ,2 dây cáp nối từ sw tới máy và từ sw tới modem(dài bao nhiêu tùy bạn).mua xong nhờ họ bấm luôn đầu RJ45 về bạn chỉ cần cấm vào là đc.nếu bạn muốn tự bấm thì phải có kềm bấm (9$)còn bấm thẳng hay chéo bạn có thể tìm hiểu thêm trên DĐ

khoabeo108
09-05-2007, 19:26
chắc xài cái siwtch cho chắc chắn ăn !!!
Bấm dây thẳng là sao hả bạn ???? pó tay ??? là ko fa3i bấm chéo áh, cú kiu nó bấm dùm luôn hả ?? thanks nha :B

Nối 2 thiết bị giống nhau: Bấm chéo
Nối 2 thiết bị khác nhau: Bấm thẳng
=> Nối Switch với PC: Bấm chéo (ko cần quan tâm bấm chéo là bấm thế nào, chỉ cần nói vậy là người bán biết rồi)