PDA

View Full Version : Chuyển Icon WniXP sang Vista ?????

timedy
08-05-2007, 18:15
Cho mình hỏi mọi người một chút. Hiện mình vừa load về 1 bộ Icon Vista nhưng mình vẫn chưa biết làm thế nào để thay đổi những Icon WinXP cũ thành Icon Vista mình vừa load. Mong ở đây có bác nào có thể hướng dẫn dùm. Thanks

duongtien
08-05-2007, 18:20
Bạn dùng Get Vista Transformation Pack 6.0 cho tiện.
Vào http://www.windowsxlive.net/ nhé.
Tìm kiếm trong dd để biết thêm chi tiết.

timedy
12-05-2007, 17:19
Mục đích của mình là chỉ muốn thay đổi Icon thôi, mình muốn hỏi thường các Icon được để trong Folder nào vậy???? Thanks

studentxxi
12-05-2007, 19:34
bác down ở đâu vậy
share tui với hihi
thanks trước

vevoianh
12-05-2007, 19:58
click chuột fải vào folder mà bạn muốn thay đổi icon,chọn prope... chọn costomede ---> change Icon ----->browser----> tìm icon mà ban dùng để thay thế cho icon cũ, sau đó cứ apply ok là xong. còn muốn thay mycomputer , mydocument,mynetwork thi click chuột phải ra màn hình desktop ----> prope....chọn desktop trong bảng display--> costomese desktop---> chọn vào cái mà nạm muốn thay và làm như trên. dễ thôi mà

cuonglac
12-05-2007, 21:06
Ông chẳng biết gì cả.Cái này trẻ con nó cũng biêt.Cái này áp dụng chỉ cho những icon phù hợp thôi.Lần sau nhỡ ghi nguồn từ đâu nhé

timedy
13-05-2007, 17:29
Cho hỏi lần nữa, làm sao thay đổi Icon của cac file như Word, Excel, file âm thanh, file video, theo Icon mình chọn.
Còn phần hướng trên thì mình đã làm được rồi. Thanks vevoianh

anhdenday282
06-12-2008, 20:30
Bạn có thể dùng phần mềm tune up utilities -> cutomie windown -> tuneup styler ->file type.Nếu ko thì bạn dùng stardock iconpackger -> icon&cursor -> file.Chúc bạn thành công