PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Vị trí đặt adsense và đặt cùng các adsense khác

wolfdownload
04-11-2013, 18:59
Chả là mấy hôm nay được bên ambientdigital mời đặt ads. Hiện giờ thì mình đang đặt adsense trên site mình. Lúc đầu mới add code để gửi cho bên đó check thì cũng thấy nó hiện ads của Microad, còn về sau thì chưa rõ sẽ hiện ads gì - Cái này mình không quan tâm lắm

Tuy nhiên bên đó có code ads dạng popup - Mình quan tâm cái này, tại vì tính tiền theo CPM
Demo các bác xem ở đây nhé: ambientdigital(.)com(.)vn/demo/LamChaMe/PopupStandard/
Cái ads này nó hiện đè lên cái quảng cáo adsense ở Sidebar. Mà ngày trước mình đọc tos thì hình như có ghi rằng không được đặt quảng cáo adsense mà bị những phần khác của trang web che mất.

Tuy nhiên trong Tos của GA lại có ghi rằng:

Đặt quảng cáo Google trên trang web có cửa sổ bật lên

Các nhà xuất bản không được phép đặt quảng cáo trên các trang web có nhiều hơn ba cửa sổ bật lên. Nếu các cửa sổ bật lên được hiển thị trên trang web, thì các cửa sổ này không được can thiệp vào việc điều hướng trang web, thay đổi tùy chọn người dùng, thực hiện tải xuống hoặc phân phối vi rút.

Ngoài ra, các trang web với Google AdSense không được tải bởi bất kỳ phần mềm nào kích hoạt cửa sổ bật lên, sửa đổi cài đặt trình duyệt, chuyển hướng người dùng đến các trang web không mong muốn hoặc ngược lại can thiệp vào việc điều hướng trang web bình thường. Trách nhiệm của bạn là đảm bảo rằng không có mạng hay chi nhánh quảng cáo nào sử dụng các phương pháp như vậy để hướng lưu lượng truy cập đến các trang chứa mã AdSense của bạn.

Nguồn: support(.)google(.)com/adsense/answer/1346295?hl=vi&ref_topic=1271508&rd=1#Placing_Google_ads_on_a_website_with_pop-ups

Vậy cái ads kiểu như của bên ambientdigital là hợp lệ đúng không.
Nhờ mọi người tư vấn giúp.
Thanks

Klacks
04-11-2013, 19:52
Chả là mấy hôm nay được bên ambientdigital mời đặt ads. Hiện giờ thì mình đang đặt adsense trên site mình. Lúc đầu mới add code để gửi cho bên đó check thì cũng thấy nó hiện ads của Microad, còn về sau thì chưa rõ sẽ hiện ads gì - Cái này mình không quan tâm lắm

Tuy nhiên bên đó có code ads dạng popup - Mình quan tâm cái này, tại vì tính tiền theo CPM
Demo các bác xem ở đây nhé: ambientdigital(.)com(.)vn/demo/LamChaMe/PopupStandard/
Cái ads này nó hiện đè lên cái quảng cáo adsense ở Sidebar. Mà ngày trước mình đọc tos thì hình như có ghi rằng không được đặt quảng cáo adsense mà bị những phần khác của trang web che mất.

Tuy nhiên trong Tos của GA lại có ghi rằng:

Đặt quảng cáo Google trên trang web có cửa sổ bật lên

Các nhà xuất bản không được phép đặt quảng cáo trên các trang web có nhiều hơn ba cửa sổ bật lên. Nếu các cửa sổ bật lên được hiển thị trên trang web, thì các cửa sổ này không được can thiệp vào việc điều hướng trang web, thay đổi tùy chọn người dùng, thực hiện tải xuống hoặc phân phối vi rút.

Ngoài ra, các trang web với Google AdSense không được tải bởi bất kỳ phần mềm nào kích hoạt cửa sổ bật lên, sửa đổi cài đặt trình duyệt, chuyển hướng người dùng đến các trang web không mong muốn hoặc ngược lại can thiệp vào việc điều hướng trang web bình thường. Trách nhiệm của bạn là đảm bảo rằng không có mạng hay chi nhánh quảng cáo nào sử dụng các phương pháp như vậy để hướng lưu lượng truy cập đến các trang chứa mã AdSense của bạn.

Nguồn: support(.)google(.)com/adsense/answer/1346295?hl=vi&ref_topic=1271508&rd=1#Placing_Google_ads_on_a_website_with_pop-ups

Vậy cái ads kiểu như của bên ambientdigital là hợp lệ đúng không.
Nhờ mọi người tư vấn giúp.
Thanks

Hợp lệ, bạn cứ yên tâm mà đặt nhé

tên em xấu lắm
04-11-2013, 20:27
Trang bạn chơi cả POP mà dám đặt GA hả ?!?
Gỡ ngay GA ra, nhanh còn kịp !

boybuongbinh
04-11-2013, 20:55

em thấy voz nhiều khi họ cũng đặt pop-up giữa trang mà bác

wolfdownload
04-11-2013, 22:09

Mình cũng chưa rõ mọi người gọi thế nào là pop. Trước mình chỉ nghĩ popup là khi vào trang nó nhảy ra 1 trang khác, nhưng mà pop mà mình nói đến là kiểu quảng cáo hiện ra ở góc phải dưới cùng trang web đó bạn, nó nằm luôn trong trang, cái này thì mình đọc TOS ga ghi là được phép nhỏ hơn 3 Pop. Vấn đề mình chưa rõ là pop theo kiểu nhảy ra hay pop ở trong trang như mình đề cập đến.

Mong có bác nào pro qua trả lời thắc mắc giúp ^^

- - - Updated - - -

em thấy voz nhiều khi họ cũng đặt pop-up giữa trang mà bác

Nhưng mà Voz không chơi Adsense mà bác ^^

boybuongbinh
04-11-2013, 22:47
Mình cũng chưa rõ mọi người gọi thế nào là pop. Trước mình chỉ nghĩ popup là khi vào trang nó nhảy ra 1 trang khác, nhưng mà pop mà mình nói đến là kiểu quảng cáo hiện ra ở góc phải dưới cùng trang web đó bạn, nó nằm luôn trong trang, cái này thì mình đọc TOS ga ghi là được phép nhỏ hơn 3 Pop. Vấn đề mình chưa rõ là pop theo kiểu nhảy ra hay pop ở trong trang như mình đề cập đến.

- - - Updated - - -

Nhưng mà Voz không chơi Adsense mà bác ^^

vậy voz họ chơi qc gì hả bác :-o e thấy có code adsense mà :-o

Daiduong47
05-11-2013, 01:59

Em cũng cùng câu hỏi với bác ấy ạ. Mong các bác giải đpá dùm ạ

wolfdownload
05-11-2013, 10:25
vậy voz họ chơi qc gì hả bác :-o e thấy có code adsense mà :-o

Hôm qua với hom nay mình vào check thì không thấy bác à

tuyenbt
05-11-2013, 11:47
Voz chỉ thấy ads của nova thôi,đâu có GA

boybuongbinh
05-11-2013, 12:34
Voz chỉ thấy ads của nova thôi,đâu có GA

cái này không của ga thì của gì bác

<div id='div-gpt-ad-1345364693727-11' style='width:728px; height:90px;'>
<script type='text/javascript'>
googletag(.)cmd(.)push(function() { googletag(.)display('div-gpt-ad-1345364693727-11'); });
</script>
</div>

iamfeelinglucky
05-11-2013, 13:06
em nghe nói khi tối ưu vị trí đặt, dạng nội dung của ads (img hay text) và màu của ads phù hợp với site thì có thể đẩy doanh thu lên gấp 2 thậm chí gấp 4 lần, không biết có đúng không?

wolfdownload
05-11-2013, 13:58
cái này không của ga thì của gì bác

Là thống kê của các bên quảng cáo khác. code adsense không phải thế này bạn à
Bạn đang đi lạc hướng chủ đề rồi đó :)

wolfdownload
06-11-2013, 17:45
Up top nhờ bác nào pro giải đáp giúp mình với ^^

wolfdownload
08-11-2013, 08:36
up top, có bác nào pro giải đáp giúp em với.
Thanks