PDA

View Full Version : PHP +win 7 + apache

WuYing
31-10-2013, 22:15
Minh đang chạy 1 ứng dụng web nhỏ trên cây máy tính bình thường làm máy chủ web
hdh win 7 + sql serverf + apche , tuy nhiên khi khoảng 10 máy truy cập ứng dụng web ( mạng Lan) đó thì rất chậm và gần như ko load dc ,và mình thấy apache trên máy chủ đó báo lỗi "stop working " luôn
Vậy cho mình hỏi vấn đề mình đang gặp phải là do hdh win hay có phải cấy hình apache ở chỗ nào không
Thanks .

levubis
01-11-2013, 07:44
Minh đang chạy 1 ứng dụng web nhỏ trên cây máy tính bình thường làm máy chủ web
hdh win 7 + sql serverf + apche , tuy nhiên khi khoảng 10 máy truy cập ứng dụng web ( mạng Lan) đó thì rất chậm và gần như ko load dc ,và mình thấy apache trên máy chủ đó báo lỗi "stop working " luôn
Vậy cho mình hỏi vấn đề mình đang gặp phải là do hdh win hay có phải cấy hình apache ở chỗ nào không
Thanks .

Không đưa cấu hình máy thì khó tìm ra nguyên nhân và câu trả lời phù hợp, tuy nhiên nếu trên Windows thì không nên dùng Apache mà nên dùng IIS với PHP thì tốt hơn, dù sao IIS cũng do Microsoft phát triển nên làm webserver trên Windows là ngon rồi. Để cài đặt IIS + PHP và các thành phần phụ có thể dùng công cụ này : http://php.iis.net/

hbs315
01-11-2013, 10:40
Mình thường dùng wamp server chạy chung với module acp của PHP, tốc độ rất nhanh.

WuYing
02-11-2013, 22:06
Mình biết với win 7 thì max connection là 20 máy , nhưng với 10 máy mà đã toi rồi
Hôm qua có thêm vào 1 chút cấu hình trong apache
MaxClients
ThreadChild
thấy cũng có đỡ hơn nhưng thỉnh thoảng vẫn toi thằng Apache luôn , chán