PDA

View Full Version : [Blogspot] Xin dữ liệu blog, càng nhẹ càng tốt ạ.

OneWayTicket
31-10-2013, 02:43
Chào cả nhà, bạn nào có blogspot mới làm trong tháng 8/2013 hoặc blog ít bài đăng và có post bài trong tháng 8/2013 thì cho mình xin file dữ liệu (.xml). Blog các bạn tạo ra để test, nội dung chỉ là một vài câu linh tinh gì đó cũng được, mình chỉ cần có 1 bài viết được xuất bản vào tháng 8/2013 là đủ.
File càng nhẹ thì mình càng dễ nhập, và các bạn cũng đỡ lo là mình xin data để spam, gây thiệt hại cho các bạn.
Bạn nào có thì giúp mình với, Cảm ơn các bạn trước nhé.
@Đây là box A&P nên có lẽ có nhiều bạn chơi blogspot, mình sẽ tự xóa topic sau khi đã được giúp đỡ, các mod đừng xóa tội nghiệp em.
+++++++++
Đã giải quyết xong vấn đề, cảm ơn cả nhà nhiều!

hansho
31-10-2013, 07:06
Bạn tự đăng 1 bài, chọn ngày tháng xuất bản là ngày nào đó trong tháng 8/2013 là được thôi, cần gì phải đi xin như vậy chứ?

thinhb2
31-10-2013, 08:31
tạo 1 blog khác ,đăng bài vào tháng 8 ở blog mới đó, rồi xuất file .xml coi như là đc data ng khác cho :D

Giàu Nhờ Gà
31-10-2013, 08:55
blogspot thì bạn thick năm nào chả dc :v

OneWayTicket
31-10-2013, 10:52
Bạn tự đăng 1 bài, chọn ngày tháng xuất bản là ngày nào đó trong tháng 8/2013 là được thôi, cần gì phải đi xin như vậy chứ?

tạo 1 blog khác ,đăng bài vào tháng 8 ở blog mới đó, rồi xuất file .xml coi như là đc data ng khác cho :D

blogspot thì bạn thick năm nào chả dc :v
Hi, chuyện tưởng đơn giản nhưng thật ra thì...làm như các bạn không giải quyết được điều mình muốn nên mình mới nhờ vả, chứ việc điều chỉnh ngày giờ đăng bài trong blogspot thì tất nhiên mình biết.
Cụ thể là mình muốn bài viết tạo ra có link tenblog.blogspot.com/2013/08/...., nếu chúng ta post bài hôm nay (31/10) và điều chỉnh ngày là 02/08/2013 thì cái link bài viết tạo ra vẫn là tenblog.blogspot.com/2013/10/...., ko phải tenblog.blogspot.com/2013/08/..... Các bạn không tin thì test thử đi.
@ Bạn nào có dữ liệu như mình nói thì giúp mình với.

hansho
31-10-2013, 11:01
Bạn mới nhập dữ liệu bài viết, chọn ngày tháng và thấy link bài viết vẫn là ngày hiện tại nên chưa đăng bài viết, đồng thời suy nghĩ rằng nếu có đăng bài viết thì link vẫn là ngày tháng của thời điểm viết bài đúng không? Mạnh dạn lên, ấn vào nút đăng bài viết và truy cập vào bài viết vừa đăng xem nó là ngày nào nhé? Có lẽ là bạn chưa "thử" đúng không? :D

koolwaps
31-10-2013, 11:15
Bạn mới nhập dữ liệu bài viết, chọn ngày tháng và thấy link bài viết vẫn là ngày hiện tại nên chưa đăng bài viết, đồng thời suy nghĩ rằng nếu có đăng bài viết thì link vẫn là ngày tháng của thời điểm viết bài đúng không? Mạnh dạn lên, ấn vào nút đăng bài viết và truy cập vào bài viết vừa đăng xem nó là ngày nào nhé? Có lẽ là bạn chưa "thử" đúng không? :D

Bác này nói chuẩn. Phải mạnh dạn lên :P làm vẫn được bình thường mà.

OneWayTicket
31-10-2013, 11:16
thật vậy hả, trong lúc soạn thảo mình thử chọn ngày đăng trong tháng 8 thì nó vẫn hiển thị link là..../10/... nên nghĩ là thua rồi.
Vừa nhấn xuất bản thử, hóa ra lại được.
Vậy em close topic để khỏi làm phiền mọi người.
Cảm ơn các bạn đã quan tâm và góp ý, may mà bác hansho bắt đúng bệnh của em, chuyện đơn giản mà thiệt tình nó...đơn giản thiệt, vậy mà tự mình cứ làm phức tạp nó lên ^^