PDA

View Full Version : Hỏi về localhost???

Comic
06-05-2007, 23:45
Cho tớ hỏi tại sao khi muốn vào localhost nó lại đòi username và pass mặc dù tớ ko đặt?Làm thế nào vào được bây h?Mong các bạn giúp.

namleb
07-05-2007, 00:02
........................No thanks

itmanvn
07-05-2007, 00:20
Cho tớ hỏi tại sao khi muốn vào localhost nó lại đòi username và pass mặc dù tớ ko đặt?Làm thế nào vào được bây h?Mong các bạn giúp.

Cái này phải post trong box webmaster nha bạn, bạn xài web server gì IIS hay Apache?, OS là windows hay linux?

vấn đề của bạn liên quan đến permission của thư mục wwwroot (hoặc public_html), bạn kiểm tra lại trên thư mục đó, hoặc có thể do config của bạn trên web server.

nếu bạn hỏi rõ ràng thì sẽ có nhiều người trả lời giúp bạn hơn:yes:

Comic
07-05-2007, 00:47
Cái này phải post trong box webmaster nha bạn, bạn xài web server gì IIS hay Apache?, OS là windows hay linux?

Cảm ơn bạn,tại tớ mới vào nên chưa rõ lắm,nhiều box quá hoa cả mắt.Tớ dùng winxp s2 và IIS.
Nói rõ hơn 1 chút,tớ đang cài để chơi offline nên cần localhost để dăng ký acc,đã làm như hướng dẫn nhưng mà đến đoạn vào localhost để đăng ký thì ko vào đc do bị như trên,đã thử đánh tất cả user và pass có thể nhưng nó vẫn ko chạy.

itmanvn
07-05-2007, 10:54
share cái file hướng dẫn của bạn lên xem nó hướng dẫn cái gì nào :D

Comic
07-05-2007, 11:15
Tớ vào được rồi bạn ạ,ko hiểu sao tự nhiên nó lại được,nhưng mà vào bằng firefox hay opera thì nó vẫn đòi pass,vào bằng IE thì Ok.

Còn đây là hướng dẫn cài trò chơi,cảm ơn bạn đã giúp đỡ nhiệt tình:
http://www.gamevn.com/showthread.php?t=259583

duongtien
07-05-2007, 22:38
Tớ vào được rồi bạn ạ,ko hiểu sao tự nhiên nó lại được,nhưng mà vào bằng firefox hay opera thì nó vẫn đòi pass,vào bằng IE thì Ok.
Khi gõ pass, FF sẽ hỏi có ghi nhớ pass không, mặc định bạn sẽ ấn vào "Not now" - Không lưu pass, còn nếu ấn vào "Remember" thì sẽ lưu lại pass thôi.

Comic
08-05-2007, 01:21
Tớ đã thử với FF và opera như bạn nói rồi nhưng vẫn ko đc.May mà IE còn vào được mà IE có lúc nó vẫn đòi pass ko biết tại sao???