PDA

View Full Version : Ý tưởng kiếm tiền từ thăm dò ý kiến khách hàng

gocteenviet
20-10-2013, 12:59
Chào mọi người, mình đang có ý tưởng kiếm tiền từ việc lấy thăm dò ý kiến khách hàng.
Mô tả cơ bản ý tưởng :
Lấy ý kiến thăm dò khảo sát từ khách hàng về các nội dung cũng như sản phẩm ở các lĩnh vực.
Sau đó bán lại thông tin thăm dò cho các doanh nghiệp cũng như người có nhu cầu tìm hiểu thị trường.
Người dùng khi đồng ý khảo sát, thăm dò sẽ được tính phí và quy đổi thành tiền mặt khi đến một mức nhất định.

Ý tưởng cơ bản là vậy. Rất mong mọi người góp ý về những khó khăn nếu triển khai ý tưởng này và nó có thực tế cũng như hiệu quả hay không.

natasa547
21-10-2013, 13:13
ý tưởng của bác giống mấy trang khảo sát quá. Em cũng đang nghịch bên vinaresearch[ . ] net mà mãi chả được 50K. Em nghĩ ý của bác cũng hay đấy. Mà em thì chả biết gì nên ngồi ủng hộ bác thôi. hi

isheep
22-10-2013, 10:58
Giống mấy trang vinaresearch, epanel rùi, làm cái này bác phải kiếm được nguồn để bán khảo sát cho các công ty, quan hệ cũng phải tốt tốt mới làm được. Ý tưởng này không mới nên việc hiệu quả hay ko phụ thuộc vào việc bác có nghĩ ra điểm gì nổi bật cho nó ko, offer cho người làm khảo sát có cao hơn ko. lót dép hóng vậy :D

xihuahua273
13-11-2013, 11:28
chúc thớt thành công với idea của mình nhé

superthin
13-11-2013, 12:55
Khó ăn lắm, ở VN có trang http://www.epinion.vn/SitePages/Home.aspx nhưng không ăn thua bởi quy đổi ra tiền quá bèo bọt, chẳng ai thích chơi. Khi mình làm một khảo sát cho Nielsen hoặc TNS nó trả có một số tiền đủ lớn để mình thấy rằng khảo sát là cách có thể có tiền tiêu vặt, còn mấy cái của VN thì không tin tưởng lắm, tiền trả càng ngày càng ít đi, tổ chức rất cọc cạch, nại ra lý do nọ kia để không chi trả,... hoặc đổi những coupon không xài được.

Do đó, nếu một khảo sát bạn có thể trả 45.000 cho 15 phút thì mình tin chắc sẽ có nhiều người tham gia, còn dưới mức đó, hãy tìm cách khác.

Ms Hồng
15-11-2013, 14:54
cũng không có gì là đột phá. Quanh đi quẩn lại cũng chỉ có bây nhiêu mà thôi

nhadatlp
20-11-2013, 22:44
Mấy cái này mà làm dạn thăm rò dư luận thì được

GalaxyS4
20-11-2013, 23:56
Muốn thăm dò khách hàng nhưng hiệu quả mang lại tính xác thực, độ chính xác thì cần phải đầu tư vô cùng lớn đấy

doanduclinh
20-12-2013, 18:32
chúc thành công với mô hình này nhé