PDA

View Full Version : Những cảm nhận đầu tiên về Nokia Lumia 625

tungmazdatic
10-10-2013, 19:11
Sau khi nhận được chiếc Lumia 625, mình có cảm giác như mình vừa nhận được một siêu phẩm điện thoại trên tay vậy (có thể là nói hơi quá hihi). Chiếc 625 có vẻ hơi nặng tay (nếu so sánh với lumia 520 - một sản phẩm lumia khác mà mình đang xài). Cầm chiếc 625 trên tay, mình có vẻ thấy tay mình "bự" ra vậy, nhưng cảm giác rất cầm rất êm tay, có lẽ là do viền máy được thiết kế bo tròn. Cũng như những điện thoại lumia tầm trung khác, lumia 625 trang bị camera sau 5MP sử dũng công nghệ Pure View chụp ảnh khá mượt. Mình rất ấn tượng với độ pin trâu của 625 với 2000 mAh. Pin của 625 được thiết kế nguyên khối, lắp cố định vào điện thoại. Điều đặc biệt là lumia 625 đã được cập nhật phần mềm Amber - phần mềm đang được trang bị cho các lumia "đàn anh". Có nhiều bạn phàn nàn rằng khi sử dụng các lumia khác thì máy bị nóng lên, nhưng đối với lumia 625 thì rất ít. Bộ nhớ trong 8GB khá ít nên mình đã trang bị thêm một thẻ nhớ 16GB để thoải mái lưu trữ dữ liệu.
Điều quan trọng nhất của một smartphone là tốc độ kết nối internet. Ở lumia 625, mình có cảm giác nó chạy "mượt" hơn nhiều mình tưởng. Do chỉ là smartphone tầm trung nên chỉ được trang bị RAM 512MB. Đây là một điểm trừ khá đáng tiếc cho 625 vì dù màn hình to nhưng người dùng vẫn không sử dụng được các ứng dụng hấp dẫn chạy RAM 1GB. Nhưng dù sao với một thiết bị tầm trung với giá tiền trên 5 triệu, như thế đã là quá đủ cho tầng lớp bình dân cần một chiếc smartphone tốt

P/s: Bạn nào có thắc mắc gì về Nokia Lumia thì cứ đưa ra câu hỏi, mình sẽ cố gắng trả lời hết nhé

Esoluz Viet
21-11-2013, 11:47
Ban co biet cho nao ban gia mem ko ?