PDA

View Full Version : soft convert pdf to word????

sangmin
05-05-2007, 16:19
có ai có soft này ko,nhưng phải tránh bị lỗi font nha.thank you!!!!

tớ đã cũng dùng nhiều soft rùi .but ko hiệu quả về font.

surau
05-05-2007, 17:30
Bạn sử dụng Acrobat reader 8.0 thử xem , chắc ngon lành hơn .

khuongcong
05-05-2007, 17:37

Bạn xem lại topic này nhé
http://tinhoc.vn/showthread.php?t=114897

Solidconverterpdf : Chuyển đổi từ PDF sang tấc cả định dạng cực kỳ chuyên nghiệp. Giữa nguyên toàn bộ định dạng ban đầu kể cả hình ảnh động mà các phầm mềm trước đây không làm được
http://www.megaupload.com/?d=1GXWTNV7
Mình dùng soft này khá good!

khonglochetdoi
06-05-2007, 00:00

Bạn vào Google tìm kiếm với từ khóa "chuyển đổi"+"pdf sang word", sẽ có rất nhiều thứ bạn cần đấy!

cugieo
06-05-2007, 04:00
Dùng PDF2Word vừa nhỏ gọn lại convert cũng ngon
Link : http://www.verypdf.com/pdf2word/pdf2word.exe
Đăng kí nè : 47QSU6VVQBNFV3318959
65I885IPKGFPV4355395

conandeptrai
06-05-2007, 08:43
Dùng PDF2Word vừa nhỏ gọn lại convert cũng ngon
Link : http://www.verypdf.com/pdf2word/pdf2word.exe
Đăng kí nè : 47QSU6VVQBNFV3318959
65I885IPKGFPV4355395

Key này seo em reg không đc vậy.Cho em cái key khác đi nhé
Thanks

dongcambiz
06-05-2007, 20:21
PDF2wor dùng rất good, mình cũng từng tìm rất lâu và hài lòng với soft này!

tềthiên
06-05-2007, 20:26
pdf2word chuyển PDF tiếng Việt bị lỗi font.

dongcambiz
06-05-2007, 20:34
- Đa phần các file sau khi được chuyển đổi sẽ có định dạng font Unicode là: vnTime. Để đọc được tiếng việt thì máy bạn phải cài đủ font. Bạn xem lại việc này vì mình từng gặp trường hợp như bạn và đã xử lý ok .

tềthiên
06-05-2007, 20:36
- Đa phần các file sau khi được chuyển đổi sẽ có định dạng font Unicode là: vnTime.

vnTime là font Unicode ?????????

trieudoahong
06-05-2007, 20:36
Bạn xem lại topic này nhé
http://tinhoc.vn/showthread.php?t=114897

Mình dùng soft này khá good!

cái link mega này ko xài được

ConGa_GaCon
07-05-2007, 11:34
nói thế chả phải người ta bảo chuyển đổi sao cho không mất font. bạn dùng phần mềm nào cũng đuợ miên là bạn có font chữ là không bị mất font thôi chứ sao. dạo nay dbf hay có dạng font vncentury2 gì đó ai có share đi cho anh em nhờ chứ mình xài đủ thứ rồi ac 8 pro cũng vậy thôi không font >>> << bằng ngu học. able2convert chuyển xong cũng la` la' la

tềthiên
07-05-2007, 11:42
bạn dùng phần mềm nào cũng đuợ miên là bạn có font chữ là không bị mất font thôi chứ sao

Không biết thì đừng nói. Không ai bắt bạn phải nói hết.

Việc chuyển đổi mất font ở đây chủ yếu là do chương trình không hỗ trợ Unicode. Nên các chuỗi unicoce trong bản gốc khi chuyển sẽ bị mất hết. -->văn bản đích bị lỗi.
Các file PDF tiếng việt cũ dùng font TCVN3 ( các font .VnTime ...) không bị lỗi này khi chuyển đổi do chuỗi ký tự không phải là unicode.

phomacsudoi
10-05-2007, 09:25
sao ko ai dùng thử acrobat professinal 8.0 hết vậy. tuy hơi nặng nhưng mình thấy sử dụng rất tốt. chưa thấy bị lỗi font lần nào

ConGa_GaCon
10-05-2007, 09:41
Không biết thì đừng nói. Không ai bắt bạn phải nói hết.

Việc chuyển đổi mất font ở đây chủ yếu là do chương trình không hỗ trợ Unicode. Nên các chuỗi unicoce trong bản gốc khi chuyển sẽ bị mất hết. -->văn bản đích bị lỗi.
Các file PDF tiếng việt cũ dùng font TCVN3 ( các font .VnTime ...) không bị lỗi này khi chuyển đổi do chuỗi ký tự không phải là unicode.

>>>chưa nói đến vấn đề cao cả của bác . bác không có đủ bộ font xem làm sao bác đọc được file không đủ font đọc cái đầu b ấy. con acrobat mà bác bảo không hỗ trợ Uni của bác ah nó thiếu font Vncentury 2 khi convert xang đọc bằng mắt ah. đây chưa nói đễn hỗ trợ hay không hỗ trợ. em không biết nhiều về mấy thằng tây nó có hỗ trợ font Uni không nhưng phần mềm down về xài khi convert không đọc đwocj điều tối thiểu đầu tiên là có đủ font còn cái ... khác bàn sau.
đúng là Biết thì khậm khà khậm khặc không biết thì bu c.. mà nghe

>bác trình cao rồi phân tích được phần mềm nào hỗ trợ hay không hỗ trợ là em thấy ngán rồi. em đọc chán mấy thằng readme nó ..ịt có nói như bác>>nhà sản xuất không có nói bác lấy cái ấy ở đâu ra hả

tềthiên
10-05-2007, 10:04
>>>chưa nói đến vấn đề cao cả của bác . bác không có đủ bộ font xem làm sao bác đọc được file không đủ font đọc cái đầu b ấy. con acrobat mà bác bảo không hỗ trợ Uni của bác ah nó thiếu font Vncentury 2 khi convert xang đọc bằng mắt ah. đây chưa nói đễn hỗ trợ hay không hỗ trợ. em không biết nhiều về mấy thằng tây nó có hỗ trợ font Uni không nhưng phần mềm down về xài khi convert không đọc đwocj điều tối thiểu đầu tiên là có đủ font còn cái ... khác bàn sau.
đúng là Biết thì khậm khà khậm khặc không biết thì bu c.. mà nghe

>bác trình cao rồi phân tích được phần mềm nào hỗ trợ hay không hỗ trợ là em thấy ngán rồi. em đọc chán mấy thằng readme nó ..ịt có nói như bác>>nhà sản xuất không có nói bác lấy cái ấy ở đâu ra hả

Không biết thì ngậm miệng mà nghe. Đừng lên đây văng tục.

Sao cứ lải nhải chuyện thiếu font ở đây mãi thế. Lo người khác không biết thế nào là thiếu font hay sao ?

Nói tới nói lui làm gì cho mệt. Bây giờ vô đây http://ebook.edu.net.vn/?page=1.3&view=507
Lấy cuốn giáo trình "Kiến trúc máy tính" này về rồi dùng cái PDF2Word của you mà chuyển sang Word đi. Có bao nhiêu font cứ cài hết vào xem thử có ra được tiếng Việt không? Nói trước cho biết là không cần đâu vì nó chỉ xài mấy font mà Windows XP có sẵn như Arial, Tahoma, TimeNewRoman thôi.

Được thì ra đây nói tiếp. còn không thì biến đi cho người khác nhờ, ở đây văng tục ra thối lắm.

chipheoba
28-09-2007, 11:00
Key bi loi rồi bac cho cai khac duoc không, toi dung cung thây ok lam. cam on bac

TIGERCM_TL
02-10-2007, 19:31
vậy bạn nào có phần mềm chuyển từ word sang pdf không. mình có 1 cái mà không có *****

vudung0608
02-10-2007, 22:36
Không biết thì ngậm miệng mà nghe. Đừng lên đây văng tục.

Sao cứ lải nhải chuyện thiếu font ở đây mãi thế. Lo người khác không biết thế nào là thiếu font hay sao ?

Nói tới nói lui làm gì cho mệt. Bây giờ vô đây http://ebook.edu.net.vn/?page=1.3&view=507
Lấy cuốn giáo trình "Kiến trúc máy tính" này về rồi dùng cái PDF2Word của you mà chuyển sang Word đi. Có bao nhiêu font cứ cài hết vào xem thử có ra được tiếng Việt không? Nói trước cho biết là không cần đâu vì nó chỉ xài mấy font mà Windows XP có sẵn như Arial, Tahoma, TimeNewRoman thôi.

Được thì ra đây nói tiếp. còn không thì biến đi cho người khác nhờ, ở đây văng tục ra thối lắm.

Hì. Mình vẫn convert được bình thường. Gửi 1 phần lên cho anh em coi (vì file nặng quá, không upload được trực tiếp lên dd nên mình del một số hình ảnh ở một số chỗ).

titatituto
07-08-2008, 14:01
Hì. Mình vẫn convert được bình thường. Gửi 1 phần lên cho anh em coi (vì file nặng quá, không upload được trực tiếp lên dd nên mình del một số hình ảnh ở một số chỗ).

Trời ơi, nản lắm rồi, làm đủ mọi cách mà vẫn ko convert đc, toan bị lỗi, cài đủ mọi font rồi, bạn có cách gì mà convert đc vậy, chỉ mình cái không mình sắp điên lên rồi

thevannguyen
29-10-2009, 07:17
TO DANG DUNG SCANSOFT PDF CREAT 4 . BAN NÀO CÓ KEY CHO MINH VỚI VỚI. cAM ƠN TRƯỚC NGHE