PDA

View Full Version : Một chút review về cái bảo hành tận nơi của dell, các bác đừng ném đá nhé!!!

fearme
10-10-2013, 14:19
Mấy nay trên các diễn đàn toàn nghe về dịch vụ bảo hành tận nơi của Dell. Thông tin thì nhiều nguồn nên nghe xong rồi lót dép ngồi hóng thôi chứ không dám bình luạn các bác ạ, vì có sài bao giờ đâu. Thế mà hôm nay, duyên cớ thế nào lại mang máy đi bảo hành, vậy nên em mạn fép lên đây làm cái gọi là review nho nhỏ về cái dịc vụ này.

Thật tình thì em sài máy bàn vì cày game sướng hơn. Chả là hôm thứ 4 vừa rồi, thằng em họ từ Vũng Tàu lên chơi và dĩ nhiên là có tiết mục tranh tài võ lâm rồi. Nó sài con Dell Vostro 3560. Chơi được tầm đến chiều thì phòng trọ em đột nhiên cúp điện, máy của nó tháo pin cắm nguồn trực tiếp nên bị tắt theo. Lúc khởi động lại thì mành hình không lên trong khi đó thì quạt nguồn vẫn quay. Rút điện ra và thử lại một lần nữa thì vẫn thế. Linh tính không lành nên bọn mình gọi lên 1800 54 54 55.

Khác với các tổng đài khác thường do nữ trực, thì tổng đài bảo hành của Dell là nam, chắc vì làm trong ngành điện tử nên mới zậy. Sau một hồi hỏi thăm khá nhiệt tình thì ảnh xin số sevice tag của cái máy. Thật ra con này hết hạn bảo hành tận nơi miễn phí vì đã sài hơn hai năm rồi, nhưng tại thằng em nó học xây dựng, hay chạy mấy cái autocard hay đồ họa gì đấy cộng với cày game suốt nên nó mua cái gói gia hạn bảo hành đề phòng bất trắc. Vậy mà cũng có dịp “được” sử dụng. Vãi thật :3:3:3. Một lát sau thì mình nhận được cuộc gọi hẹn giờ để nhan viên đến bão hành. Lần này thì là giọn nữ các bác ạh. Mà chỉ nói được có vài câu àh. :3

Thế là cả đêm ấy có một mình em cày game. Vừa cày vừa sỉ thằng em vui vãi =)). Sáng hôm sau tầm 9h thì có một anh nhân viên bảo hành đến chỗ mình, anh này mặc cái áo vàng nhạt. Kiểm tra một hồi thì xác cmn địn là main có một sự lỗi không nhẹ. Bị lỗi tín hiệu các bác ạh. Rồi anh ấy thay hẳn cho mình cái main mới, còn nguyên seal. Em đã chụp lại cái main này rồi đếy. Rồi còn tư vấn thằng em mình sài máy nữa, nhiều cái em thắc mắc cũng hỏi toẹt lun mà ảnh cũng trả lời tận tình thật. Bọn mình không tốn đồng nào cả, mà chỉ tốn mỗi tiền cafe mời anh ấy thôi, chứ ai lại để ngta về như thế thì còn gì là tình nghĩa, đún ko ạh? Kakaa.

Dù mình không trực tiếp sài dịch vụ này nhưng mà rõ rang wa wá trình tiếp xúc là mình thấy các anh này làm việc cũng ok chớ bộ. Nhiều bác nói là bảo hành thì có hành là chính thôi, nói thế cũng tội cho Dell, đâu phải có một người bảo hành đâu. Có nhiều người nhiều tính cách với lại còn cả thái độ của mình nữa. Đồng ý là họ là nhân viên bảo hành nhưng nhiều bạn cứ làm quá lên và gay gắt thì làm sao mà người ta có thể tập trung làm tốt đc. Với lại nhiều bác cứ thấy ai khen một chút thì nhảy vào bảo PR này nọ, hèn gì suốt ngày chỉ toàn thấy comment chê thôi. Thấy cũng kỳ kỳ nên mạn phép viết bài reivew nhỏ này, các bác dừng chém em mà tội nghịp.

Thật chứ, em nghĩ là chẳng cái gì bền suốt đời với mình cả nên em có cái tật luôn suy tính cẩn thận trước khi mua. Các bác đừng bảo em đàn bà kỹ tính gì cả. Ví dụ như laptop thì tùy nhu cầu và hãng nào cũng có ưu điểm riêng nên nhiều khi mấy cái như dịch vụ bảo hành lại có thể là yếu tố quyết định. Rủi ro thì chả ai đoán trước đc các bác ợ. Như lúc này thì mới biết giá trị của cái dịch vụ này. Đúng là trong cái rủi tự dưng sinh ra cái may. :3 :3 :v :v
http://i.imgur.com/gosjzxe.jpg:glare::glare:

tuyenbt
10-10-2013, 16:17
1 năm bảo hành của Dell là 5tr300 cơ bác ạ.Hôm trước em hỏng ổ cứng nhân viên họ tư vấn nên chọn phương án náy :D