PDA

View Full Version : Những cảm nhận đầu tiên khi bạn sử dụng Windows Phone

cenatran
09-10-2013, 20:45
Mình là thành viên mới và hôm nay mình xin mạo muội nói lên suy nghĩ của 1 người vừa mới dùng OS Windows Phone
Từ rất lâu rồi trong suy nghĩ của mỗi chúng ta thì thật khó có thể một OS nào đó thay thế được Android và iOS nhưng lần đầu tiên khi bạn cầm một chiếc Lumia chạy Windows Phone. Thì tất cả suy nghĩ sẽ thay đổi. Với giao diện Modern UI rất rất theo mình nghĩ là rất bắt mắt này thì ngay cả những ai khó tính nhất cũng cảm thấy sự trải nghiêm ban đầu của họ được đi khá xa . Mặc dù không tùy biến nhiều như 2 OS kia nhưng đó có lẽ là một lợi thế đối với Windows Phone. Chính vì việc đó mà chúng ta có thể thấy Windows Phone chạy khá mượt so với hai OS đối thủ . Cũng chính vì điều này mà những sản phẩm chạy Windows Phone của Microsoft có giá thành vừa túi tiền của mọi người do không cần thiết phải có một sản phẩm với cấu hình khủng trên nền tảng OS quá mượt này. Điều đó là một điều hay, nó giúp cho những người dùng ít tiền cũng có thể trải nghiệm được " cái gì gọi là smartphone " . Đấy là vài suy nghĩ của mình về thiết bị Windows Phone đầu tiên mình sử dụng . Cảm ơn các bạn đã đọc bài viết của mình

Geckool
09-12-2013, 10:47
mình dùng wp đc mấy hôm, cảm nhận đầu tiên là máy cảm ứng nhạy và trơn tru, thứ hai là camera nét. Office rất ngon, Đồng bộ với máy tính. Lịch sắp xếp khá hiệu quả. Mình ko cài game nên ko cần thiết quá nhiều apps nhưng có vào và thấy Apps rất tốn kém.

Cài nhạc chuông khó khăn. Pin trụ được hơn 1 ngày