PDA

View Full Version : Help! Thay quạt cho card màn hình!

co3d
05-05-2007, 11:17
Hiện nay em đang xài Card màn hình PCI-E 16X EAX550HM512-TD 256MB hiệu ASUS. Gần đây nó có hiện tượng lúc đề 3 là kêu dữ dội, 1 lúc sau mới ngưng. Không biết loại này có quạt để thay ko nhỉ, có thì thay mới luôn cho xong chứ bôi keo cách điện linh tinh mệt quá.

lee_huynh306
05-05-2007, 11:22
Lúc bạn thay quạt mới thì cũng bôi keo thôi hà. Quạt của VGA thì ít cái nào rẽ. Theo mình biết rẽ lắm cũng 20USD, gần = 1/3 giá cái VGA rồi. Thế thì dành tiền mua cái VGA mới quách cho xong.

co3d
05-05-2007, 11:36
Trời ui, cái quạt mà nó đắt thế cơ ah, tui ở đà nẵng, chỗ bảo hành nói ko có keo bôi, hic, nó nói gửi đi sài gòn sửa. Nếu thấy hư hại thì họ thay cho, mà tình trạng này chắc nó không thay cho đâu. Nửa tháng sau mới lấy nữa chứ. Không biết có mua được cái keo đó về ko nhỉ, về tự sửa luôn cho rồi, đưa mấy thằng đó mệt quá. Thanks lee_huynh nhé!

nino
05-05-2007, 11:45
Mình cũng vậy, đang xài cái VGA 9600 pro, lúc trước cái quạt sắp hư kêu như xe tăng, cứ nghĩ là cái quạt CPU (mua cái giả nhiệt nước lắp vô)... đến 1 ngày nó nghỉ chạy luôn, máy tính đang xài màn hình cứ xé màu rồi treo cứng... sau mới phát hiện là cái quạt hỏng... sẵn đang xài bộ giải nhiệt nước của Quang Huy... mua thêm cái block gắn vô cho VGA... đến nay thì chạy êm và mát nữa, thay quạt làm gì tốn kém :)

co3d
05-05-2007, 12:56
Mình cũng vậy, đang xài cái VGA 9600 pro, lúc trước cái quạt sắp hư kêu như xe tăng, cứ nghĩ là cái quạt CPU (mua cái giả nhiệt nước lắp vô)... đến 1 ngày nó nghỉ chạy luôn, máy tính đang xài màn hình cứ xé màu rồi treo cứng... sau mới phát hiện là cái quạt hỏng... sẵn đang xài bộ giải nhiệt nước của Quang Huy... mua thêm cái block gắn vô cho VGA... đến nay thì chạy êm và mát nữa, thay quạt làm gì tốn kém :)

Wei Nino, bạn chỉ dùm luôn đi, bạn mua tản nhiệt bằng nước thế nào mà tiết kiệm hơn thay quạt mới, chỉ dùm chút. Ở đây hàng khó kiếm nữa.

lee_huynh306
06-05-2007, 09:19
Keo tản nhiệt thì 10k 1 hủ to đùng xài cả năm không hết. Còn water block thì không biết giá. Nhưng đồ Quang Huy chắc không thịnh hành ngoài đó đâu.