PDA

View Full Version : cho em hoi về ổ dvd

meoi_ancom
05-10-2013, 14:09
em lỡ tay xóa nó h làm sao để khôi phục đây, mong moi người giúp

nguyendung2001
05-10-2013, 17:10
Phần mềm phục hồi dữ liệu iCARE Data Recovery
đăng 18:31 17-10-2012 bởi Hiếu Nghĩa Huỳnh   [ đã cập nhật 05:25 20-12-2012 ]

iCARE Data Recovery Software v4.5.3:
     Một phần mềm cho phép người dùng khôi phục dữ liệu bị mất từ ổ cứng bị định dạng, dọn dẹp thùng rác và có thể khôi phục ngay cả file bị xóa bởi ứng dụng phục hồi khác...
      iCare Data Recovery Software 4.5.3 là một phần mềm khôi phục dữ liệu cho phép bạn thực hiện các thao tác "undelete, unformat, undo shift+delete" để lấy lại file từ ổ cứng được định dạng. Chương trình này khá hữu ích khi bạn vô tình định dạng ổ cứng, xóa phân vùng, làm trống thùng rác, hay bị mất ảnh từ thẻ SD máy ảnh kỹ thuật số, mất file từ thẻ nhớ, flash, ổ cứng ngoài. Với công nghệ tìm kiếm file sâu nhất, bạn có thể khôi phục các file bị mất thậm chí là bị mất bởi các tiện ích phục hồi dữ liệu khác.

Chúc bạn tìm được dữ liệu mình cần

nino
05-10-2013, 22:56

mần sao mà xóa được nguyên cái ổ DVD được vậy bác?

ankhang2013
05-10-2013, 23:29
Cho em hỏi bác xóa phần cứng DVD khỏi máy tính hay xóa dữ liệu đĩa DVD ạ? bác hỏi chung chung khó trả lời.
nếu xóa phần cứng thì tắt máy, rút kết nối ổ DVD, cắm cáp sang chân khác rồi bật máy Detect lại cho nó nhận phần cứng mới chắc là OK
nếu xóa dữ liệu DVD thì thôi xác định luôn. đĩa xước may ra còn cứu đc, chứ xóa DVD thì thôi bỏ bác ạ.

meoi_ancom
06-10-2013, 07:12
tui xài láp mà bác ankhang2013,còn bác nino thì như thế này, tui dùng phần mềm ultraiso để xoa ổ đĩa ảo nhưng không may xóa nhầm ổ thật, vì vậy mong giúp đỡ

meoi_ancom
06-10-2013, 07:13
nguyendung2001: ý tui là cái biểu tượng dvd của tui ở trong my computer giờ bị xóa mất chứ không phải dữ liệu bị mất

hoithegian
06-10-2013, 08:39
Mượn topic chủ thớt hỏi luôn khỏi phải lập topic mới chật forum.
E trai mình xài con vaio NW-130J đời này hồi năm 2009 lận, bây giờ ổ DVD nó bị tình trạng bấm mở mà nó ko chịu mở ra để bỏ DVD vào, mà nếu mở ra rồi thì khi cho đĩa vào lúc thì đọc lúc thì ko, có lúc tự động bật khay đĩa ra luôn.
Mệt cái vụ này ghê luôn ak, muốn cài Win mới or ghost bằng DVD thì bây giờ ko làm được vì lúc boot vô gần như nó ko đọc DVD luôn phải làm 4-5 lần mới được!
Ai biết chỉ dùm mình với!
Thanks all!

nino
06-10-2013, 10:07
nguyendung2001: ý tui là cái biểu tượng dvd của tui ở trong my computer giờ bị xóa mất chứ không phải dữ liệu bị mất

Thử bác vô Divice Manager rồi scan cho nó nhận lại coi sao... vụ này chưa gặp bao giờ

Mượn topic chủ thớt hỏi luôn khỏi phải lập topic mới chật forum.
E trai mình xài con vaio NW-130J đời này hồi năm 2009 lận, bây giờ ổ DVD nó bị tình trạng bấm mở mà nó ko chịu mở ra để bỏ DVD vào, mà nếu mở ra rồi thì khi cho đĩa vào lúc thì đọc lúc thì ko, có lúc tự động bật khay đĩa ra luôn.
Mệt cái vụ này ghê luôn ak, muốn cài Win mới or ghost bằng DVD thì bây giờ ko làm được vì lúc boot vô gần như nó ko đọc DVD luôn phải làm 4-5 lần mới được!
Ai biết chỉ dùm mình với!
Thanks all!
Khả năng là con mắt đọc của ổ DVD đó sắp đui luôn rồi, ổ DVD máy bàn thì dễ, tháo ra thay cọng dâu curoa là xong, còn lap thì chưa vọc

tam_giang
06-10-2013, 10:52
Cái này chắc giúp được:

http://support.microsoft.com/kb/314060
Máy của tôi có máy hidden. Bỏ đĩa vào thấy nên tôi không quan tâm.

meoi_ancom
06-10-2013, 16:23
bác nino, tui scan nó báo là ổ dvd hoạt động bình thường mới đau chư, tức cài lại win, giờ ok rồi

meoi_ancom
06-10-2013, 16:25
hoithegian, nếu bac biêt chạy usb boot thì lấy nó mà chay luôn, không cần đĩa gì đâu.

hoithegian
06-10-2013, 16:30
Thử bác vô Divice Manager rồi scan cho nó nhận lại coi sao... vụ này chưa gặp bao giờ

Khả năng là con mắt đọc của ổ DVD đó sắp đui luôn rồi, ổ DVD máy bàn thì dễ, tháo ra thay cọng dâu curoa là xong, còn lap thì chưa vọc
Con mắt đọc hư có thay được ko bạn hay là phải thay nguyên cái ổ DVD? mà nếu thay con mắt giá bao nhiêu còn thay nguyên ổ giá bao nhiêu?
Thanks bạn nha!

kiettt
06-10-2013, 21:58
Con mắt đọc hư có thay được ko bạn hay là phải thay nguyên cái ổ DVD? mà nếu thay con mắt giá bao nhiêu còn thay nguyên ổ giá bao nhiêu?
Thanks bạn nha!

Thay mắt thì dễ, công đoạn chỉnh cho mắt về đúng vị trí home để đọc đúng track cực lắm, giờ ổ DVD giá cả tương đối rẻ, chắc chả ai làm vụ này nữa. Máy của bạn kẹt cái là hàng gắn vào laptop nên khá kén vì phải lựa loại gắn vào nó vừa cái mặt nạ và cable hợp với board. Đơn giản nhất là bạn mua ổ DVD external gắn ngoài qua cổng USB, có R/W luôn giờ giá đâu khoảng 2 triệu thì phải. Vẫn rẻ hơn bạn tìm cho ra ổ DVD nào gắn vừa với laptop của bạn, còn độ bền thì bảo đảm là hơn hẳn.

nino
06-10-2013, 22:22
Thay mắt thì dễ, công đoạn chỉnh cho mắt về đúng vị trí home để đọc đúng track cực lắm, giờ ổ DVD giá cả tương đối rẻ, chắc chả ai làm vụ này nữa. Máy của bạn kẹt cái là hàng gắn vào laptop nên khá kén vì phải lựa loại gắn vào nó vừa cái mặt nạ và cable hợp với board. Đơn giản nhất là bạn mua ổ DVD external gắn ngoài qua cổng USB, có R/W luôn giờ giá đâu khoảng 2 triệu thì phải. Vẫn rẻ hơn bạn tìm cho ra ổ DVD nào gắn vừa với laptop của bạn, còn độ bền thì bảo đảm là hơn hẳn.

hu hu... cái ổ DVD gắn ngoài giờ còn đắt hơn cái lap luôn :bawling:

hoithegian
07-10-2013, 00:39
Cho mình hỏi nếu xài ổ DVD gắn ngoài thì muốn boot bằng ổ DVD thì phải chỉnh trong boot option như thế nào? chỉnh cho nó boot từ USB device hay là từ DVD? vì lúc này tuy là xài ổ DVD nhưng thật ra là kết nối qua USB vậy phải khai báo như thế nào?

kiettt
07-10-2013, 13:38
hu hu... cái ổ DVD gắn ngoài giờ còn đắt hơn cái lap luôn :bawling:

Mới vừa coi lại tức thì, giá từ 780 ngàn đến 980 ngàn, đâu bán cái lap giá đó chỉ coi :boxing:

Cho mình hỏi nếu xài ổ DVD gắn ngoài thì muốn boot bằng ổ DVD thì phải chỉnh trong boot option như thế nào? chỉnh cho nó boot từ USB device hay là từ DVD? vì lúc này tuy là xài ổ DVD nhưng thật ra là kết nối qua USB vậy phải khai báo như thế nào?

Thường Bios nó sẽ hiện lên là USB DVD luôn.