PDA

View Full Version : [youtube] - Làm sao đặt những video liên quan của mình ở gần nhau

raikang
03-10-2013, 11:16
Gần đây em gặp rắc rối với youtube về vấn đề này, làm sao đặt 2 video liên quan của mình ở gần nhau. Nghĩa là khi xem video này thì video kia sẽ hiện lên đầu ở danh sách lựa chọn bên cạnh.

Em cố gắng tối ưu tag bằng cách đặt tag 2 cái giống nhau mà ko hiệu quả mấy

wpviet
03-10-2013, 11:24
Video liên quan là do Youtube tự đề xuất theo cache của người dùng và thuật toán của nó thì phải. Vậy nên gần như mình không đặt được. (ý kiến cá nhân)

Còn muốn để người dùng xem xong video này rồi đến video tiếp theo, thì dùng chế độ video đề xuất của youtube, có trong phần quản trị đó.

Hoặc có thể chèn link gợi ý video trên màn hình trước khi kết thúc cũng được.

milanplaza
03-10-2013, 11:44
Em thấy khi xem phim trên youtube hết tập này youyube gợi ý tập khác bác học cách đẳt tên kiểu vậy xem tên_stt, có lẽ youtube căn cứ thêm vào click của người dùng để chọn video liên quan nữa

raikang
09-10-2013, 17:38
Video liên quan là do Youtube tự đề xuất theo cache của người dùng và thuật toán của nó thì phải. Vậy nên gần như mình không đặt được. (ý kiến cá nhân)

Còn muốn để người dùng xem xong video này rồi đến video tiếp theo, thì dùng chế độ video đề xuất của youtube, có trong phần quản trị đó.

Hoặc có thể chèn link gợi ý video trên màn hình trước khi kết thúc cũng được.

Một lần em up cả trăm video, làm như bác thì chết em mất

Em thấy khi xem phim trên youtube hết tập này youyube gợi ý tập khác bác học cách đẳt tên kiểu vậy xem tên_stt, có lẽ youtube căn cứ thêm vào click của người dùng để chọn video liên quan nữa

Video mới up thì làm sao có click hả bạn

money@@
09-10-2013, 21:42
trong phần chú thích trong chỉnh sửa video, trong đó có phần để link tập tiếp mà bạn muốn người xem xem đó

adwarfw
16-10-2013, 04:59
là do tương tác người dùng nhé bạn
thứ tự sap xep vid bên phải là : nổi bật đầu tiên
tiếp theo là tương tác ng dùng
khi mới up vid 1 thì bạn nen đặt link vid sẽ xem tiếp trog thẻ chú thích hoặc trong 1 danh sách phát
còn vid bạn up lâu rồi mà vid mới bạn muốn gần thì sẽ rất khó :D vì vid cũ đã quen tương tác với vid khác rồi
như gợi ý: xài đủ mọi tương tác - tên - lap trinh inview - tag - thẻ chú thích
sau 1 thời gian ng ta clik nhieu thi tu dong vid 2 se lên thứ tự ben tay phải thôi