PDA

View Full Version : GA không hiện quảng cáo sau khi add domain vào blogger

Min Wuang
02-10-2013, 21:19
Mình có một tài khoản Adsense lưu trữ ( Chỉ kiếm tiền trên youtube và Blogger ) Mình có mua 1 domain và add vào cái blogger của mình. Tuy nhiên trỏ về rồi thì quảng cáo của GA ko hiện nữa. Nó chỉ là 1 khoảng trống trên blog.

Ai biết nguyên nhân và hướng khắc phục chỉ mình vs nhé!

Cảm ơn nhiều nhiều :)

hungyn
02-10-2013, 22:01
Mình cũng đang chơi blog. Bạn đặt mấy cái....... chỉ được 3 thôi bạn nhé. Còn tùy bạn đặt ở đâu, nếu đặt trong Templa bạn phải đổi code quảng cáo

simong
02-10-2013, 22:08
Phải add site đầu tiên trong acc GA nhé, sau đó add code.. nếu sau đó chỗ add code hiện add thì đã đc chấp nhận...................................

Min Wuang
02-10-2013, 23:48
Phải add site đầu tiên trong acc GA nhé, sau đó add code.. nếu sau đó chỗ add code hiện add thì đã đc chấp nhận...................................

Theo như mình hiểu thì ý bạn là đăng ký để GA hiển thị quảng cáo trên trang web đối tác không lưu trữ?

Cái này thì giống như bạn đk GA từ web của bạn chứ ko phải đk GA từ blogger hay youtube rồi :)

Bạn nói rõ hơn đc ko?
Thanks.

mhoang1812
02-10-2013, 23:50
Hiện làm sao được hả bạn , muốn hiện quảng cáo trên domain đó thì bạn phải vác cái domain đó đi đk adsense :3

Min Wuang
02-10-2013, 23:53
Hiện làm sao được hả bạn , muốn hiện quảng cáo trên domain đó thì bạn phải vác cái domain đó đi đk adsense :3

Domain này dùng cho cái blogger đang chạy ga mà bác :(
Domain mới mua có đk đc ko?

mhoang1812
03-10-2013, 00:04
Domain này dùng cho cái blogger đang chạy ga mà bác :(
Domain mới mua có đk đc ko?

Nếu mà cái blogspot sau khi add domain vào mà hiện quảng cái thì các bác ấy chơi blogspot cả =)) vừa không mất tiền mua hosting .

Cái tài khoản adsense chỉ hiện quảng cái trên ...blogspot.com mà thôi @@

haihasgnct
03-10-2013, 09:47
Nếu mà cái blogspot sau khi add domain vào mà hiện quảng cái thì các bác ấy chơi blogspot cả =)) vừa không mất tiền mua hosting .

Cái tài khoản adsense chỉ hiện quảng cái trên ...blogspot.com mà thôi @@
Bác chưa đúng rồi

Hình như bây giờ GA có 2 loại acc, acc hosted và acc content

AdSense for Content earnings come from the AdSense ads that you have put on your site.
AdSense for Content Host earnings come from the share of your website host's AdSense earnings

AdSense for Content are the ads you put on your web site or blog.
AdSense for Content host are those served to third party hosts such as YouTube, iWeb, etc.

Đọc thêm ở đây: http://www.ddth.com/showthread.php/1197792-H%E1%BB%8Fi-v%E1%BB%81-adsense-hosted-v%C3%A0-adsense-content

habogay
03-10-2013, 17:27
Check http://googleadsensesandbox.com/
xem domain co bi disable adsense khong