PDA

View Full Version : Hdd lỗi - Mong các cao thủ trợ giúp !

lovev_lovev
02-10-2013, 15:38
Tình hình là em có 1 Hdd 1T !
Trong bios vẫn nhận nhưng vào win thì không nhận dạng được HDD!
Em dùng HDD Regenerator thì bad sectors toàn bộ !
Có cách nào để lấy lại giữ liệu trong đó không ạ !
Mong ae giúp cho :)

nhathung_pro
02-10-2013, 18:17
Cái này bạn search trên google có rất nheièu rồi mà.
Việc hồi phục là hoàn toàn nằm trong khả năng.

quanbinhanh
02-10-2013, 18:36
dữ liệu quan trọng thi hãy lấy, chứ bad nặng thì khó lắm trừ khi lấy 1 vài file quan trọng thôi còn có khả năng được? bạn đăng CHI tiết hơn nữa đi dính bad X hay...?

lovev_lovev
02-10-2013, 21:14
Cái này bạn search trên google có rất nheièu rồi mà.
Việc hồi phục là hoàn toàn nằm trong khả năng.
Nếu thông thường bad nhẹ thì mình dùng HDD Regenerator và 1 vài cái khác để khắc phục !
Nhưng trường hợp này thì HDD Regenerator bó tay ! phần bad sector chạy báo lỗi = số sector nó quét được !

lovev_lovev
02-10-2013, 21:15
dữ liệu quan trọng thi hãy lấy, chứ bad nặng thì khó lắm trừ khi lấy 1 vài file quan trọng thôi còn có khả năng được? bạn đăng CHI tiết hơn nữa đi dính bad X hay...?
Dữ liệu toàn bộ 5 trương trình quan trọng bọn mình đi làm về đều nằm trong đó hết !
Bây giờ mình chỉ mong sao HDD nhận trong win thôi ! đã dùng đủ các cách như xài mini win hay 1 số trương trình định dạng ổ cứng nhưng chúng đều không nhận diện ra ổ cứng - chỉ có trong bios là nhận dạng ra ! khi xài HDD Regenerator thì số bad sector chạy = số sector có trên HDD :(

tam_giang
03-10-2013, 18:44
....! khi xài HDD Regenerator thì số bad sector chạy = số sector có trên HDD :(
Như vậy thì hết thuốc. Hỏi mượn cái external enclosure, bỏ nó vào rồi dùng máy khác đọc thử xem hoặc dùng Ubuntu cứu.

milanplaza
03-10-2013, 20:33
Mang ra chỗ nào uy tín làm cho đảm bảo đỡ tốn time

lovev_lovev
04-10-2013, 00:22
Như vậy thì hết thuốc. Hỏi mượn cái external enclosure, bỏ nó vào rồi dùng máy khác đọc thử xem hoặc dùng Ubuntu cứu.

Tks bạn - để mình thử tìm hiểu !

lovev_lovev
04-10-2013, 00:35
Mang ra chỗ nào uy tín làm cho đảm bảo đỡ tốn time
Bạn có biết chỗ nào uy tín ko ? Giúp mình xin cái địa chỉ với :D