PDA

View Full Version : Nội dung bị copy tới tận cái tiêu đề

Beanchoi_tk
29-09-2013, 12:54
Kính thưa các bác. tình hình em bực kinh khủng phát hiện nội dung của mình bị copy đến tận cái tiêu đề y. nhưng nó lại lên top 1 em xuống vị trí thứ 2 mới đau.. làm thế nào để khác phục ạ :(( . Xin anh chị tư vấn cho em

vientuong
29-09-2013, 12:58
Bạn gửi kháng cáo lên google. Nhưng cách này là bạn tin tưởng site 100% nội dung bạn làm
Còn cách của mình là sau khi tạo ra bài viết. Lên chia sẻ qua g+, fb,... Trên site bạn tạo authorship để bảo vệ quyền tác giả. Khi nội dung bạn tạo ra thì chia sẻ lên g+ sẽ hiểu bạn là tác giả.
Như vậy kết quả của bài bạn cao

Beanchoi_tk
29-09-2013, 13:03
nội dung của em khi tạo ra đều đã được gửi lên page facebook, google. nhưng chẳng hiểu sao nữa nó copy y trang nội dung của em sang thì nó lên top em ở dưới nó hix hix, đành viết kháng cáo vậy ức lắm ạ

vanthuongkb
29-09-2013, 13:14
Em định lập topic thì thấy luôn cái topic này, nên tiện thể các bác cho em hỏi. Giờ có 1 thằng nó sài blogspot và leech toàn bộ bài viết của em về. Hiện tại site em đang dính chưởng của google mất hết 90% traffic nhưng nó thì không bị sao. Trong khi content toàn bộ là em làm ra mà nó leech một cách trắng trợn hết cả site của em. Giờ có cách nào để báo cáo với Google tháo bỏ site nó ko ạ!

milanplaza
29-09-2013, 13:31
Site em đăng bài index luôn thằng nào muốn copy kệ nó em ko quan tâm ảnh ở host mình ngẫu hứng lên thì chặn

tthm010
29-09-2013, 13:52
nội dung của em khi tạo ra đều đã được gửi lên page facebook, google. nhưng chẳng hiểu sao nữa nó copy y trang nội dung của em sang thì nó lên top em ở dưới nó hix hix, đành viết kháng cáo vậy ức lắm ạ

Chắc là do site của nó nội công thâm hậu hơn site bạn rồi ;))

superthin
29-09-2013, 14:08
Cách đơn giản nhất để xử lý những trường hợp này: lâu lâu viết một bài viết có đoạn văn ca ngợi về cái trang đó với những thông tin ca ngợi dạng quăng bom trên trời => bạn đọc vào đó đọc thấy thằng đó tự ca ngợi mình quá đáng => không thèm quay lại lần 2.

nguoilangnhin
29-09-2013, 17:36
đau lòng quá đi, mình bị hoài

manhinfo
29-09-2013, 19:22
Mình đàm phán lại nó gỡ ra rồi, mình có cần đổi lại ID bài viết ko các bạn nhỉ, coi như seo lại từ đầu đó

gvdk
29-09-2013, 22:40
Bạn để bài sau vài h mới cho hiện lên (nghĩa là ko có link nào liên kết đến bài đó) nhưng
bài đó vẫn có url rồi.
Bạn submit lên google.
Như vậy là google nó index và thằng kia chưa kịp leech
Thấy một số trang dùng cách này :))

wilsoninlove
29-09-2013, 22:54
mình dùng wordpress, làm sao để nó index nhanh nhỉ ? search tiêu đề không ra kết quả :((

star215
30-09-2013, 00:39
Bạn để bài sau vài h mới cho hiện lên (nghĩa là ko có link nào liên kết đến bài đó) nhưng
bài đó vẫn có url rồi.
Bạn submit lên google.

chưa hiểu ý bạn lắm
ko hiện bài viết lên mà sao có URL để submit lên Google ?
bạn dùng wordpress à?

BoTayConGaQuay
30-09-2013, 00:57
chưa hiểu ý bạn lắm
ko hiện bài viết lên mà sao có URL để submit lên Google ?
bạn dùng wordpress à?

Là đừng có link tới cái bài đó! Site không có cái link nào link tới bài đó thì thằng kia có mò bằng niềm tin!

Còn bác nếu là tác giả dĩ nhiên bác phải biết link -> submit cái link đó vào google!

Thế là google biết link bài viết, nó sẽ vào oánh index đì đùng, còn thằng copy kia thì ngồi há mỏ ngáp thôi :D!

gvdk
30-09-2013, 01:22
Là đừng có link tới cái bài đó! Site không có cái link nào link tới bài đó thì thằng kia có mò bằng niềm tin!

Còn bác nếu là tác giả dĩ nhiên bác phải biết link -> submit cái link đó vào google!

Thế là google biết link bài viết, nó sẽ vào oánh index đì đùng, còn thằng copy kia thì ngồi há mỏ ngáp thôi :D!

Làm như vậy thằng kia nó leech có khi còn bị google phạt thêm :-D

ThuyCuong
30-09-2013, 01:40
Kính thưa các bác. tình hình em bực kinh khủng phát hiện nội dung của mình bị copy đến tận cái tiêu đề y. nhưng nó lại lên top 1 em xuống vị trí thứ 2 mới đau.. làm thế nào để khác phục ạ :(( . Xin anh chị tư vấn cho em
Nếu bạn có rằng nội dung của bạn chính thống (do bạn tự viết) bạn có thể contact rồi report Google dưới đây là video hướng dẫn.
http://www.ddth.com/showthread.php/1191873-Video-h%C6%B0%E1%BB%9Bng-d%E1%BA%ABn-Report-website-copy-n%E1%BB%99i-dung-vi%E1%BB%87c-vi-ph%E1%BA%A1m-b%E1%BA%A3n-quy%E1%BB%81n

Daiduong47
30-09-2013, 05:25
bài đó vẫn có url rồi.
Bạn submit lên google.

Cách bác nghe mất công quá nhỉ. Cơ mà cũng đáng học hỏi. Còn mình thì ghi 1 dòng to đùng dưới bài viết và tô màu "Hại tại có 1 số site....copy bài mình..." cho nó chết :)