PDA

View Full Version : Đặt banner nên chọn site nào: 24h.com.vn, dantri.com.vn, vnexpress.net???

seonew
26-09-2013, 12:07
Hi các bác, em làm site TMĐT bán chủ yếu SP công nghệ, giải trí. Site em đây: http://www.muamuamua.vn/. Hiện em đang muốn đặt banner quảng cáo trên các site lớn như 24h, dantri, vnexpresss, zing... chủ yếu mục công nghệ. Có bác nào từng đặt banner ở các site trên rồi, cho e chút kinh nghiệm với. Vì em sợ hình thức banner bh cũng ko được chú ý lắm, mà chi phí cho những trang trên đều cao, nên rất cần các bác tư vấn để cân nhắc trước khi chi tiền. Các bác giúp em với, em cảm ơn nhiều :D

longpq
26-09-2013, 14:04
Bạn cần xác định mục tiêu của bạn khi đặt quảng cáo là gì để làm và lựa chọn.
Nếu đã định chi tiền lớn như vậy thì cần có người lập kế hoạch marketing cho đàng hoàng để có hiệu quả.
Nếu không nên kiếm người nào thân chút tư vấn cho, (nếu để nhân sự kd của các báo tư vấn cho thì tầm bậy lắm)
Site đẹp, chạy nhanh tuy có chút bất tiện.
1 số khái niệm bạn dùng chuyên biết kiến người dùng khó hiểu.
Thiết kế 1 số chỗ chưa hợp lý, chưa tiện lợi khi sử dụng (bên bạn có người làm phân tích sp k?)

capdienhanquoc
26-09-2013, 14:05
Định làm ăn lớn thì cứ đặt tất đi chủ thớt. Không thì cứ đặt mỗi chú trên một vài tháng luân phiên nhau. Các trang đó trang nào cũng tốt cả mà.

xuanhung79
26-09-2013, 14:43
Nên chọn cả 3 vì các đối tượng bạn cần nhắm đến đều ở đây cả

seonew
26-09-2013, 14:46
Bạn cần xác định mục tiêu của bạn khi đặt quảng cáo là gì để làm và lựa chọn.
Nếu đã định chi tiền lớn như vậy thì cần có người lập kế hoạch marketing cho đàng hoàng để có hiệu quả.
Nếu không nên kiếm người nào thân chút tư vấn cho, (nếu để nhân sự kd của các báo tư vấn cho thì tầm bậy lắm)
Site đẹp, chạy nhanh tuy có chút bất tiện.
1 số khái niệm bạn dùng chuyên biết kiến người dùng khó hiểu.
Thiết kế 1 số chỗ chưa hợp lý, chưa tiện lợi khi sử dụng (bên bạn có người làm phân tích sp k?)
Ko bác ạ, bên em ko có Phát triển sản phẩm. Theo bác thì chỗ nào chưa hợp lý với chưa tiện lợi ạ, để em rút kinh nghiệm, sửa sai :D
Mục tiêu bên em thì Traffic là quan trọng nhất. Trong các kênh có phí, bác có cao kiến gì ko chỉ em với ạ :D

seonew
26-09-2013, 14:49
Định làm ăn lớn thì cứ đặt tất đi chủ thớt. Không thì cứ đặt mỗi chú trên một vài tháng luân phiên nhau. Các trang đó trang nào cũng tốt cả mà.

Nên chọn cả 3 vì các đối tượng bạn cần nhắm đến đều ở đây cả
Cả 3 thì tốn kém quá các bác ạ, e có báo giá thì nói chung vnexpress là đắt nhất. 24h với dantri e đã từng làm thử rồi, cũng tạm được. Có mỗi VnE e chưa làm, mà thấy chi phí cao quá nên lên hỏi han xem có bác nào đặt chưa. Mà cũng chả dám cả tháng đâu, chắc đặt 1,2 tuần là ngốn ngân sách lắm r các bác ạ :|

steven le
26-09-2013, 15:13
Các bên này CPC, CPM khoảng bao nhiêu vậy bạn ?

hvkhanh90
26-09-2013, 15:19
Bạn phải xác định đặt banner thì mục đích chính là tăng độ nhận diện thương hiệu nhé!

Hiện mình đang được chiết khấu lớn nhất từ hệ thống site của 24h, nếu có nhu cầu thì pm mình nhé!

yahoo: khanhhv90

anpodepzai
26-09-2013, 15:20
theo mình là tinhte và cafef

haopro6120
26-09-2013, 15:21
pác này vốn mạnh, hum trước thấy pác có quảng cáo bên tinh tế

gianta
26-09-2013, 15:47
theo em bác nên đặt ở tinhte, genk, vnreview hoặc lấn sang cafef, dddn hơn là đặt ở mấy trang tin tức quá chung

nên đặt phiên bản mobile hơn là phiên bản PC, site bác khi vào bằng điện thoại cũng khá đẹp

longpq
26-09-2013, 15:48
Ko bác ạ, bên em ko có Phát triển sản phẩm. Theo bác thì chỗ nào chưa hợp lý với chưa tiện lợi ạ, để em rút kinh nghiệm, sửa sai :D
Mục tiêu bên em thì Traffic là quan trọng nhất. Trong các kênh có phí, bác có cao kiến gì ko chỉ em với ạ :D

Chưa xem đc nhiều song mình liệt kê 1 số điểm nhé:

Chân trang, lăm chuột xuống đến cuối lọt vào mấy cái ô ở chân trang, đến khi lăn chuột để lên xem phía trên k đc khá khó chịu.
Các thuật ngữ: Vé tham gia: 2 Koi/ 30 giây, đóng phiên, Koi... lạ hoắc làm mình không hiểu, chắc nhiều người cũng thế. Dùng các thuật ngữ thông dụng thì hay hơn dễ lôi kéo đông khách hàng.
Click vào đấu giá khi chưa có tk thì nên chuyển sang trang đăng ký
Đăng ký bắt điền ít thông tin thôi, để khách hàng có thể vào xem, khi nào khách đấu giá thì bắt bổ sung. - Bỏ phần đăng nhập và quên mk ở đây đi.
Chuyển phần bình luận xuống dưới thông tin sp sẽ đc nhiều người xem hơn
.......
có lẽ có 1 bạn làm PM sẽ chỉ ra tốt hơn mình

tthm010
26-09-2013, 16:25
Mình thấy bạn đặt trên một số báo mạng chuyên về mảng công nghệ hoặc một số diễn đàn công nghệ của Việt Nam có thể sẽ khả quan hơn mấy báo điện tử đó đấy :D

vietravel247.com
26-09-2013, 16:51
Từ ngày 24h quảng cáo cho mấy cái phone tàu đến giờ là mình ko vào đọc 24h nữa và tất cả các bài nào đăng trên 24h mình đều "nghĩ" là PR rẻ tiền(đây chỉ là quan điểm cá nhân). Hai site sau thì mình nghĩ độ uy tín cao hơn rồi. Vậy nên tùy theo đối tượng khách hàng mà bác đặt banner thôi

vannhole
26-09-2013, 17:03
Sao bạn không chạy Adwords, đặt banner trên mấy trang đó sao chịu nổi :D

hvkhanh90
26-09-2013, 17:15
Từ ngày 24h quảng cáo cho mấy cái phone tàu đến giờ là mình ko vào đọc 24h nữa và tất cả các bài nào đăng trên 24h mình đều "nghĩ" là PR rẻ tiền(đây chỉ là quan điểm cá nhân). Hai site sau thì mình nghĩ độ uy tín cao hơn rồi. Vậy nên tùy theo đối tượng khách hàng mà bác đặt banner thôi

báo nào mà chẳng pr

seonew
27-09-2013, 13:51
Các bên này CPC, CPM khoảng bao nhiêu vậy bạn ?
Khoảng 15.000 / CPM bác ạ, CPC e k chạy nên cũng ko để ý lắm :D

seonew
27-09-2013, 13:57
theo em bác nên đặt ở tinhte, genk, vnreview hoặc lấn sang cafef, dddn hơn là đặt ở mấy trang tin tức quá chung

nên đặt phiên bản mobile hơn là phiên bản PC, site bác khi vào bằng điện thoại cũng khá đẹp
Ah mấy trang này em đều có bài PR giới thiệu rồi, cũng nhận được 1 số kết quả, chỉ là những trang còn lại như vnexpresss thì e chưa thử bao giờ nên ko biết hiệu quả thế nào :d Thx ý kiến của bác, em cũng đang tính lên kế hoạch chạy QC trên mobile đây :D

LiteVN
27-09-2013, 14:23
nên thử chiến 1 vài site traffic tốt của anh em trong ddth đây :) chi phí rẻ hơn mà lại hiệu quả, độ tuổi tốt 15~ 27

p/s: bên bác này 1 là không chăm sóc fanpage, 2 là khinh k thèm nói :D cách đây 1 tháng mình có contact bên đó thăm dò nhu cầu đặt banner quảng cáo mà k thấy rep ^^

seonew
27-09-2013, 15:57

Thế hả bác, tinhte, genk e chạy nhiều rồi, vnreview thì k quảng cáo, chỉ làm free nếu thấy phù hợp. Nhưng còn dddn,cafef , cafe biz, vneconomy em ít lên, nên k biết tình hình tn, thứ hạng thì thấp rồi, vì nó chuyên biệt, nhưng mấy trang đấy đối tượng và lượng ng thế nào, bác có nắm đc ko ạ, cho em ít kinh nghiệm để e tham khảo với :D

gianta
27-09-2013, 15:59
Ah mấy trang này em đều có bài PR giới thiệu rồi, cũng nhận được 1 số kết quả, chỉ là những trang còn lại như vnexpresss thì e chưa thử bao giờ nên ko biết hiệu quả thế nào :d Thx ý kiến của bác, em cũng đang tính lên kế hoạch chạy QC trên mobile đây :D

bác ơi hay là trao đổi banner với bên em :D

seonew
27-09-2013, 16:07
nên thử chiến 1 vài site traffic tốt của anh em trong ddth đây :) chi phí rẻ hơn mà lại hiệu quả, độ tuổi tốt 15~ 27

p/s: bên bác này 1 là không chăm sóc fanpage, 2 là khinh k thèm nói :D cách đây 1 tháng mình có contact bên đó thăm dò nhu cầu đặt banner quảng cáo mà k thấy rep ^^
ơ thế hả bác, thế để e hỏi th ku làm Fanpage bên e ;)) em cũng nghĩ đến việc chạy các site vừa và nhỏ, chi phí thấp, nhưng nhân sự bên e đang thiếu mà làm vài chục trang mỗi trang 1 HĐ, hóa đơn, thiết kế, hóa đơn riêng thì lằng nhằng lắm nên k đủ. Với cả thời gian đầu tiêu chí của sếp phải chạy rộng, nhiều ng biết, nên bọn e phải chạy các trang lớn trước.
Ah thế tiện đây hỏi luôn, có bác nào có site thì báo giá em với cho em biết 1 số thông tin về website như traffic, đối tượng...để e tổng hợp nhé, khi nào lên kế hoạch, nếu ổn thì em ới các bác :D

thangtaidanh
27-09-2013, 17:05
bác đặt banner thấy hiệu quả là hiệu quả thế nào bác? lượng traffic / số tiền như thế nào nhỉ?
nếu bác cần traffic thì e có thể chạy google ads với giá 200đ/ traffic ^^

LiteVN
27-09-2013, 18:20
bác đặt banner thấy hiệu quả là hiệu quả thế nào bác? lượng traffic / số tiền như thế nào nhỉ?
nếu bác cần traffic thì e có thể chạy google ads với giá 200đ/ traffic ^^

có vài thánh chạy 1-2đ kìa bác :D