PDA

View Full Version : Cho mình hỏi cách cài phần mềm vào ổ cứng di động (ổ cứng ngoài)

hieuvippro
22-09-2013, 19:25
cho mình hỏi là có bạn nào biết cách cài phần mềm vào ổ cứng di động (ổ cứng gắn ngoài) không? Mình cài vào toàn bị báo lỗi..chắc vì ổ cứng di động không có nhiều thứ để cài phần mềm được như registry,file hệ thống.v.v.v......Vì ổ C với ổ D trong máy nặng quá nên muốn cài phần mềm vào ổ cứng di động,mỗi lần muốn chạy chương trình thì cắm ổ cứng vào.mà cài vẫn không đc.

quangtrung9890
23-09-2013, 09:00
cài vào ổ cứng ngoài thì khi bạn chạy phần mềm thì bạn fai vào ổ ngoài để chạy

TanDoanh_vn
23-09-2013, 15:26
Ổ di động cũng như ổ gắn trong thôi, lúc bạn boot máy lên thì gắn nó vào, là chạy các soft bình thường thôi

kiettt
23-09-2013, 21:08
cho mình hỏi là có bạn nào biết cách cài phần mềm vào ổ cứng di động (ổ cứng gắn ngoài) không? Mình cài vào toàn bị báo lỗi..chắc vì ổ cứng di động không có nhiều thứ để cài phần mềm được như registry,file hệ thống.v.v.v......Vì ổ C với ổ D trong máy nặng quá nên muốn cài phần mềm vào ổ cứng di động,mỗi lần muốn chạy chương trình thì cắm ổ cứng vào.mà cài vẫn không đc.

Bạn đã làm thử chưa ? Nếu nó không chạy thì nó báo lỗi gì ?

lvn99999
23-09-2013, 21:26

Ko biết bác làm được chưa ??

Mới mua cái ổ cứng ngoài, để kiếm cái gì test nghịch xem sao :))