PDA

View Full Version : Your account has been disabled for monetization

quan_rach1989
19-09-2013, 12:47
Sáng ra nhận dc cái mail của Youtube mà ko vui tẹo nào

Dear ...............,

We have disabled monetization on your account as a result of multiple copyright strikes and/or worldwide Content ID blocks. You will not be able to regain monetization for six months and your account must be in good standing.

If you have received a copyright strike on your account, you may seek a retraction, or if you are certain you own all the necessary rights, you may file a counter-notification, which may take up to ten business days to process.

If you have received a worldwide Content ID block on a video, but you are certain that you own all the necessary rights, you may want to dispute the claim. Account monetization may still be disabled if you delete the blocked videos.

Please visit your Account Settings or Copyright Notices for more information regarding your account history and visit the Help Center for more information on commercial use rights.

Sincerely,

The YouTube Team

Tài khoản của mình chưa vi phạm bản quyền cũng như nguyên tắc cộng đồng hay chính sách của Youtube nhưng tự dưng lại bị vô hiệu hóa khả năng kiếm tiền, thật không hiểu bọn Youtube này ntn nữa :-< Có ai cũng bị ntn k ạ?

quytkbka
19-09-2013, 12:50
Cậu xóa cái video vi phạm đi là lại ok thôi à

vnchatluongcao
19-09-2013, 12:53
Chia buồn cùng thớt !

Của e có 8 video ko đc $$ nào hay do chưa kết nối Adsense nhỉ , nhưng mỗi video toàn có $ màu xanh rồi mà

quan_rach1989
19-09-2013, 13:00
Cậu xóa cái video vi phạm đi là lại ok thôi à

Không có cái nào vi phạm mà bạn +.+ Vậy mới khó hiểu.

ulavn
19-09-2013, 13:05
Không có cái nào vi phạm mà bạn +.+ Vậy mới khó hiểu.

Mình cũng bị tương tự, mà mình ko nhận được email nào nữa cơ. Sáng ra thì thấy mất tab kiếm tiền, adsene ko nhảy click nữa. Vào support xem thì thấy bảo phải trình document chứng minh sở hữu blah blah, nếu up những video bị block nhiều lần thì dù đã xóa đi rồi cũng có thể bị disable tab kiếm tiền. Channel cũ mới cày lên hơn 700 sub, giờ phải làm channel mới thôi.

sellaccountga
19-09-2013, 13:19
- Nó mới cập nhật hồi đầu tháng, tình hình căng rồi, mình bị 2 kênh như thớt, một kênh bảo vi phạm nguyên tắc dù là kênh đó ko có 1 cái copyright nào bị xóa luôn, một kênh chả có copyright nhưng lại disable $, mà bị cái disable là phải mất tới 6 tháng mới phục hồi, phục hồi rồi lại bị nữa

- Những clip trong kênh bị disable $ sẽ quay trở về 0$ hết trong vài ngày tới

Important: By monetizing videos on YouTube, you confirm that you own all necessary commercial use rights for all visual and audio elements. YouTube may disable monetization for accounts that have repeatedly not been able to prove commercial use rights.

http://support.google.com/youtube/bin/answer.py?answer=97527&hl=en-US

You must meet these minimum requirements in order to monetize your videos:

Your content is advertiser-friendly.
You created the content or have permission to use it commercially.
You are able to provide documentation proving you own commercial rights to all audio and video content.
Your content complies with YouTube’s Terms of Service and Community Guidelines. YouTube reserves the right to disable monetization for accounts that do not follow our guidelines.

Examples of content that may be eligible for monetization

You filmed your cat and there is no background music.
Your video contains royalty-free music, and you can prove commercial use rights using a direct link to its terms.
Your friend created content for your video and states in writing that you may use and make money from it.
You created original music yourself and are not signed to a label.

Examples of content that would NOT be eligible for monetization

Your video has music you purchased on iTunes or content you taped off of television.
You sing a cover of your favorite song without express permission from the artist.
You edit together a compilation of content created by others. Content with violence and/or nudity meant to shock and disgust.

tonytung09
19-09-2013, 13:20
Chia buồn cùng thớt !

Của e có 8 video ko đc $$ nào hay do chưa kết nối Adsense nhỉ , nhưng mỗi video toàn có $ màu xanh rồi mà

liên kết với adsense nó mới xem được thu nhập bác à. 1k view có khi cũng chưa kiếm được $ nào thật

petefader
19-09-2013, 13:52
Vãi, lại còn vụ này sao...

can
19-09-2013, 14:00
tháng trước mình bị 1 acc , tất cả tình trạng tài khoản bình thường, không thấy báo vi phạm gì hết, tự nhiên nhận cái mail báo vô hiệu hóa, để cũng không làm gì nên xóa lun kênh!

sellaccountga
19-09-2013, 14:11
còn một thông báo nữa đại ý là nó nói sẽ "disable không cho liên kết GA vào các kênh khác", lục hoài ko thấy cái thông báo mới đó, ko biết ý nó nói là sẽ disable các kênh tạo mới hay kênh cũ, cứ reup hoài thì YT như đám rác, nó sẽ dẹp hết

xyzu
19-09-2013, 15:24
Nguyên nhân cũng do 1 phần cái nạn reup vô tội vạ, nhiều người thiếu suy nghĩ quá! Ngày càng nguy hiểm và nát bét!

Càng share càng nát, định luật bất diệt ở giới MMO?

petefader
19-09-2013, 15:48
Không reup thì lấy đâu ra content :D

Các bác cứ cao thượng quá, các bác up bài hát lên, content đó của bác à? Up chương trình truyền hình lên, content đó của bác à? :D

xyzu
19-09-2013, 15:56
Không reup thì lấy đâu ra content :D

Các bác cứ cao thượng quá, các bác up bài hát lên, content đó của bác à? Up chương trình truyền hình lên, content đó của bác à? :D

Chứ còn gì nữa bạn :). Video gốc của mình mà lol

bishop3012
19-09-2013, 17:26
sáng nay mở ra cũng bị dính 2 kênh.
Bác nào có kinh nghiệm cho hỏi tiền từ 1/9 đến bây giờ còn nhận đc nữa ko. Adsense vẫn hoạt động bt.
Nay nhiều người bị nhỉ, đang có đợt quét ak :(

xyzu
19-09-2013, 18:29
Vụ này có vẻ đang là lỗi từ Youtube. Thấy nhiều người bị như thế quá! Kêu gào bên forum google nhiều vào thì may ra mau được sửa :wacko:

tên em xấu lắm
19-09-2013, 19:01
Tài khoản của mình chưa vi phạm bản quyền cũng như nguyên tắc cộng đồng hay chính sách của Youtube

Bạn bị ai đó REPORT rồi :
"We have disabled monetization on your account as a result of multiple copyright strikes and/or worldwide Content ID blocks ...
... If you have received a copyright strike on your account, you may seek a retraction, or if you are certain you own all the necessary rights, you may file a counter-notification ..."

hocchoi
19-09-2013, 20:30
Sáng nay cũng bị một kênh. Login vào bình thường, khoảng 15' refresh cái thì ko thấy icon $ nào. Vào check mail thì bảo 6 tháng hết hạn

quan_rach1989
19-09-2013, 21:58
Bạn bị ai đó REPORT rồi :
"We have disabled monetization on your account as a result of multiple copyright strikes and/or worldwide Content ID blocks ...
... If you have received a copyright strike on your account, you may seek a retraction, or if you are certain you own all the necessary rights, you may file a counter-notification ..."

Trạng thái tài khoản tốt mà bạn, có vi phạm hay bị report gì đâu. Đang bt tự dưng bị, vậy mới tức chứ.

quytkbka
19-09-2013, 22:44
Nạn report chơi nhau chắc cũng khá nhiều.Đành rằng tự làm clip thì chẳng trách,chỉ sợ mấy con cờ hó đã đi ăn cắp lại còn khiếu nại này nọ,tù

Kevin Levrone
19-09-2013, 22:50
Nạn report chơi nhau chắc cũng khá nhiều.Đành rằng tự làm clip thì chẳng trách,chỉ sợ mấy con cờ hó đã đi ăn cắp lại còn khiếu nại này nọ,tù

clip mình tự làm còn bị chúng nó ăn cắp nũa nè. report cho youtube gỡ xuống mà nó nói mình mạo danh cty để report mới vl

yahoo.com
20-09-2013, 00:01
clip mình tự làm còn bị chúng nó ăn cắp nũa nè. report cho youtube gỡ xuống mà nó nói mình mạo danh cty để report mới vl

Bạn chỉ cần up video đó đầu tiên trên Youtube thì chẳng sợ cái gì cả. Có mục đó mà?

NÓi thật thì mình cực kỳ dị ứng với những đứa re-up clip của mình, ngày xưa thì thích chứ bây giờ khi có lợi nhuận thì nó khác vì nó ảnh hưởng trực tiếp tới lợi nhuận, nếu Youtube ko làm những trò kiểu như: tắt chức năng kiếm tiền dù ko vi phạm, khó khăn đủ thứ...thì mình cũng chịu cho reup để các bạn ấy kiếm thêm tiền, nhưng từ khi rác nhiều quá thì sinh ra đủ loại rắc rối mà đáng lý ra creator ko đáng phải lãnh nhưng ko biết có bị ảnh hưởng bởi dân spam đó hay không?

Chưa tính tới click tặc, phá hoại...nản...nói chung càng phổ biến càng dễ lo lắng chén cơm bị hư dù đã cố gắng nấu chín đàng hoàng.

gaidepabc
20-09-2013, 07:41
Sáng nay dậy hóng Pi với pro mà cũng bị die mất 2 kênh :(
Tắt chức năng kiếm $ mà chẳng thấy thông báo hay vi phạm gì. mà youtube cũng ko đẹp. Vô hieeuh hóa rồi mà quảng cáo vẫn hiện bình thường

can
20-09-2013, 08:28
Sáng nay dậy hóng Pi với pro mà cũng bị die mất 2 kênh :(
Tắt chức năng kiếm $ mà chẳng thấy thông báo hay vi phạm gì. mà youtube cũng ko đẹp. Vô hieeuh hóa rồi mà quảng cáo vẫn hiện bình thường

vô hiệu hóa mà quảng cáo vẫn chạy thì tiền kiếm đc từ quảng cáo sẽ chảy về túi anh nào đã xác nhận bản quyền trước đó! cậu re-up à?

sellaccountga
20-09-2013, 08:29
Bạn chỉ cần up video đó đầu tiên trên Youtube thì chẳng sợ cái gì cả. Có mục đó mà?

mục đó ở đâu vậy cậu? tháng này nhận check hay Wu vậy cậu?

bishop3012
20-09-2013, 11:11
ko có chuyện tiền nhảy vào túi thằng up trước đâu. Nó ghi là tiền sẽ trả lại cho những nhà sản xuất, mà mình nghĩ chắc GG nó ăn cả thôi.
ND kênh mình là độc hoàn toàn, cả Youtube có thằng nào up đâu chứ, thế mà nó vẫn xích :(
Sáng dậy thấy có thêm mục Cộng đồng. Mình đoán là nó rà soát các kênh khỏe để nâng cấp mục đó vào, ai ngờ tóm đc kênh mình lôm côm nó giết luôn. Đau đếch chịu đc.

yahoo.com
20-09-2013, 12:10
mục đó ở đâu vậy cậu? tháng này nhận check hay Wu vậy cậu?

Ý mình là khi report để gỡ các video re-up lại của bản thân, thì các bạn chỉ cần là người làm video đó và up lên Youtube đầu tiên thì các bạn chỉ cần vào đây report là đủ, vì có mục ghi đại loại nguyên nhân vi phạm "video này re-up clip trên youtube của tôi"
http://www.youtube.com/copyright_complaint_form

Người re-up nói gì kệ bà nó :D
Dĩ nhiêu điều kiện chính là clip phải tự làm, khỏi phải chứng minh văn bản công ty này nọ.

==

Tháng này mình nhận WU, ko thích séc.

Heisenberg
20-09-2013, 13:31
Sáng nay mình dậy cũng thấy đi mất 2 kênh mà chẳng phái do ai rp. Youtube đang có đợt quét. Sau đợt này các bác "re-up" chắc biết phải làm gì ?!? :D

waz
20-09-2013, 14:02
Sáng nay mình dậy cũng thấy đi mất 2 kênh mà chẳng phái do ai rp. Youtube đang có đợt quét. Sau đợt này các bác "re-up" chắc biết phải làm gì ?!? :D

Nó thông báo lý do là gì vậy bạn?

bishop3012
21-09-2013, 12:39
hiện tại rất nhiều channel bị dính cái này, thấy bọn nước ngoài kêu cũng ác lắm. Dự là tháng này chú Google sẽ né đc 1 khoản rất lớn tiền lương trả cho các partner :))

sumo1981
21-09-2013, 13:08
hiện tại rất nhiều channel bị dính cái này, thấy bọn nước ngoài kêu cũng ác lắm. Dự là tháng này chú Google sẽ né đc 1 khoản rất lớn tiền lương trả cho các partner :))

google ko quịt đâu

- những kênh bị disable $ các clip sẽ quay về 0$ hết, tưởng bị mất trắng vì nhận tiền tháng tiếp theo thấy thu nhập giảm đi rất nhiều

- nghĩ nó đã quỵt rồi nhưng tận mấy tháng sau nó cộng lại số tiền những kênh bị disable $

petefader
21-09-2013, 14:29
Những kênh bị disable thì tiền còn nhận được vào tháng sau không bạn?

gaidepabc
21-09-2013, 14:54
Vâng em ra đi 3 kenk rồi. Nuôi nó lớn rồi nó nghẻo. Nản vãi

bishop3012
21-09-2013, 15:32
google ko quịt đâu

- những kênh bị disable $ các clip sẽ quay về 0$ hết, tưởng bị mất trắng vì nhận tiền tháng tiếp theo thấy thu nhập giảm đi rất nhiều

- nghĩ nó đã quỵt rồi nhưng tận mấy tháng sau nó cộng lại số tiền những kênh bị disable $

ý bác là 6 tháng sau khi khôi phục lại chức năng kiếm tiền thì lại chuyển tiền của tháng 9 này vào adsense ak. Hy vọng đc như bác nói. 1 số tiền ko hề nhỏ của em T.T

sumo1981
21-09-2013, 18:56
- Những kênh trước ngày bị disable $ vẫn thấy "update trong GA", sau ngày đó khoảng 2 hoặc 3 tuần các clip trong kênh đó sẽ trở về 0$ hết
- Tuy nhiên khi tổng kết thu nhập trong GA của tháng đó thì thấy mất thu nhập
- Khoảng 3 tháng sau tổng thu nhập tăng đột biến, google cộng vào một số tiền tương đương số tiền mất của tháng có kênh bị disable $
- Sau 6 tháng kênh đó sẽ phục hồi lại kiếm $, chạy kiếm $ được chừng 1 tháng bị disable $ lại dù ko bị lỗi gì, nên xóa kênh đó luôn

bishop3012
21-09-2013, 20:11
cám ơn bác đã chia sẻ.
Giờ nó làm căng quá, đang lo đến con GA

money@@
21-09-2013, 22:25
há há, cái kênh up mấy video để học, tiện bất kiếm xiền chơi nhưng không liên kết ga, lâu lâu thử mấy video nhạc lưu trữ rồi xóa, có trùng nội dung hay chặn toàn thế giới,đã xóa lâu rồi, nay nó dis dù clip để không công khai? Là sao nhỉ

petefader
22-09-2013, 00:40
của mình cũng bị mấy kênh... ko bị gậy nào, tự dưng bị.... buồn quá đi...

money@@
22-09-2013, 12:47
vậy nguyên nhân là gì?

bishop3012
22-09-2013, 13:01
hình như nó bổ sung thêm tính năng mới " Cộng đồng" thì phải.

simong
22-09-2013, 17:33
hình như nó bổ sung thêm tính năng mới " Cộng đồng" thì phải.
Trong interview nó cũng giới hạn thời gian video nổi bật còn 3 mức 5-10-15 giây thôi

SVPro
22-09-2013, 17:54
bị dis vài kênh, quá buồn :((

money@@
22-09-2013, 21:30
Có ai biết nguyên nhân không? Biết mà tránh chứ

sellaccountga
23-09-2013, 06:10
Commercial use rights

YouTube may also disable monetization if you do not provide adequate documentation proving that you own all the necessary commercial use rights to all visual and audio elements in your video(s).

Moreover, you may not be able to use your AdSense account with any other YouTube accounts.

tqh0043
23-09-2013, 08:37
ai biết cách chèn link vào youtube ko? chỉ mình với

ulavn
23-09-2013, 08:41
ai biết cách chèn link vào youtube ko? chỉ mình với
vào Annotation mà chèn link

bishop3012
23-09-2013, 14:55
Commercial use rights

YouTube may also disable monetization if you do not provide adequate documentation proving that you own all the necessary commercial use rights to all visual and audio elements in your video(s).

Moreover, you may not be able to use your AdSense account with any other YouTube accounts.

nếu thế thì khác gì bảo đáp luôn cái acc adsense đi :(