PDA

View Full Version : Vấn đề với Paypal Pending Balance ???

ohnothing
16-09-2013, 17:36
Chào các bạn,
Các bạn cho mình hỏi. Mình nhận đc payment của một số người, nhưng trong đó một số payment nó chuyển vào Pending Balance, và bắt mình ship hàng thì mới dùng đc số tiền đó. Mặc dù người gửi họ không hề yêu cầu shipping.
Có ai gặp trường hợp tương tự không, cho mình xin cách giải quyết với.
Cảm ơn nhiều.

allala
17-09-2013, 05:56
bạn ship hàng đi bình thường, lấy tracking#, buyer nhận hàng xong sau 10-20 ngày (mình không nhớ rõ) nếu buyer không bật CASE tiền sẽ avail bạn à

can
17-09-2013, 08:02
mình cũng bị một lần, có tracking# người gửi mà vẫn không nhận đc tiền, nó còn yêu cầu gì gì nữa ấy! ruốt cụôc phải refund lại! chán!

ohnothing
17-09-2013, 11:21
Mình có mua bán gì đâu mà ship hàng. Họ gửi tiền cho mình cũng ko yêu cầu shipping. Nhưng PP lại bắt ship. Chó thật. DDax refund rồi yêu cầu họ gửi lại, nhưng vẫn bị như cũ.

allala
19-09-2013, 01:08
PP nó yêu cầu bạn ship là đúng rồi, có phát sinh giao dịch mà, PP chưa có độ trust cao thì đòi hỏi phải có bằng chứng, còn nếu bạn giao dịch nhiều và ok hết thì tiền vào tk sẽ không pending nữa đâu bạn à ^^

ohnothing
19-09-2013, 08:40
PP nó yêu cầu bạn ship là đúng rồi, có phát sinh giao dịch mà, PP chưa có độ trust cao thì đòi hỏi phải có bằng chứng, còn nếu bạn giao dịch nhiều và ok hết thì tiền vào tk sẽ không pending nữa đâu bạn à ^^

Chỉ pending với một số người gửi thôi. Còn lại vẫn OK. Tất cả đều tiền sạch cả.