PDA

View Full Version : Sản phẩm tạo website miễn phí cho cả những người dùng không chuyên

iter
11-09-2013, 09:20
Chào các bác, mời các bác ghé qua ủng hộ một sản phẩm công nghệ thông tin mới made-in-vietnam ạ - Siêu Web.

Sản phẩm này giúp cho người dùng tạo website vô cùng đơn giản (web bán hàng trực tuyến, web công ty, web cá nhân…) mà không cần biết gì về lập trình.

Đây là ý tưởng của một sinh viên PTIT, với mong muốn phát triển thị trường xây dựng website của VN, giúp cho người dùng VN có đc website đẹp mà tốn ít chi phí.

Em thiết nghĩ đây là một sản phẩm khá hay và sáng tạo nên rất mong các bác vào ủng hộ, đóng góp ý kiến để sản phẩm được hoàn thiện hơn ạ :D

thuha_bda
11-09-2013, 11:54
Bác phải demo sản phẩm hay mô tả kỹ hơn thì anh em mới đóng góp và cho ý kiến được chứ.
Ý tưởng này những người dùng cá nhân hay doanh nghiệp rất thích nhưng các công ty hay những ai làm dịch vụ thiết kế web lại có thêm 1 đối thủ cạnh tranh rồi

nguyenhaanh_us
11-09-2013, 12:11
Tham khảo dịch vụ thiết kế web (http://thietke.webplusjsc.com) trọn gói, mô hình khác với bạn này

truongdinhnam
11-09-2013, 13:16
Lĩnh vực này cũng đã có nhiều đơn vị làm rồi, như webmienphi hoặc divivu. Mình hay dùng của divivu thấy cũng được lắm. Seo dễ mà sử dụng cũng dễ, toàn tiếng việt.

Bác nên tham khảo cho kỹ rồi hẵng làm. Thông tin thêm để bác biết nè.

http://capquangfpt.com/Tin-tuc/2635531/105248/So-huu-1-website-ban-hang-qua-mang-khong-kho.html

ads
11-09-2013, 15:50
Vô coi nó ở chỗ nào thế bác?

iter
12-09-2013, 09:58
Bác phải demo sản phẩm hay mô tả kỹ hơn thì anh em mới đóng góp và cho ý kiến được chứ.
Ý tưởng này những người dùng cá nhân hay doanh nghiệp rất thích nhưng các công ty hay những ai làm dịch vụ thiết kế web lại có thêm 1 đối thủ cạnh tranh rồi
Vâng, em cũng lường trước điều này, nhưng thiết nghĩ bây giờ dịch vụ thiết kế web đang tràn lan và kém chất lượng, không đảm bảo, nên tự người dùng tạo và quản lý website sẽ dễ dàng hơn cho họ. Em thấy ban đầu chắc cũng vất vả để cạnh tranh, nhưng mà cố gắng hoàn thiện để có thể đứng vững hơn bác ạ.

Demo thì là thế này, người dùng chỉ cần đăng nhập vào hệ thông Siêu Web bằng một email, sau đó tự chọn loại web (web công ty, web bán hàng...) để thiết lập. Việc thiết lập cần hướng tới sự đơn giản cho người dùng bằng các thao tác kéo thả chỉnh sửa nội dung, về giao diện thì sẽ có nhiều giao diện khác nhau có người dùng lựa chọn. Đặc biệt, Siêu Web sẽ cung cấp thêm tên miền riêng cho những khách hàng có nhu cầu, ngoài ra còn có các gói nâng cấp với nhiều tính năng hơn cho người dùng tối ưu hóa website của mình. Nếu người dùng có nhu cầu, thì đăng kí nâng cấp, thao tác sẽ rất nhanh chóng, các gói này cũng rất hợp lý về giá cả. Còn nếu không, khách hàng vẫn sử dụng web miễn phí đó của mình trọn đời.
Đó là vài mô tả về sản phẩm bên em, Mong các bác góp ý kiến chia sẻ ạ:)

iter
12-09-2013, 10:02
Tham khảo dịch vụ thiết kế web trọn gói, mô hình khác với bạn này
Mô hình này thì khác với em, vì nó giống với rất nhiều người khác:) thiết kế trọn gói thì nhiều vô số mà bác:-)

iter
12-09-2013, 10:24
Vô coi nó ở chỗ nào thế bác?
Bác vào sieuwb .vn đó bác, bác xem rồi góp ý, nếu dùng được thì quảng cáo cho em với nhé <3

hannahpham11
12-09-2013, 10:29
Bên sieuweb .vn này dùng cái kéo - thả cũng hay mà mới, dễ dùng. Mình trước giờ vẫn nghĩ làm web khó lắm mà vào đây cũng tạo đc 1 cái web đơn giản, còn làm đẹp chắc phải đầu tư tí thời gian nữa :)

Mà cái sieuweb này có gì khác với các bên khác ko? Dịch vụ làm web bây giờ cũng nhiều mà tràn lan lắm

iter
12-09-2013, 10:34
Lĩnh vực này cũng đã có nhiều đơn vị làm rồi, như webmienphi hoặc divivu. Mình hay dùng của divivu thấy cũng được lắm. Seo dễ mà sử dụng cũng dễ, toàn tiếng việt.

Cái này nó cũng giống kiểu mô hình bên em, nhưng với Siêu Web thì bác sẽ được hỗ trợ nhiều hơn, và tạo web dễ dàng hơn, nếu ko dùng gói nâng cấp, bạn vẫn có thể sử dụng website miễn phí trọn đời

be_bu13
13-09-2013, 10:41
web này hay đấy!

iter
13-09-2013, 10:47
Bên sieuweb .vn này dùng cái kéo - thả cũng hay mà mới, dễ dùng. Mình trước giờ vẫn nghĩ làm web khó lắm mà vào đây cũng tạo đc 1 cái web đơn giản, còn làm đẹp chắc phải đầu tư tí thời gian nữa :)

Mà cái sieuweb này có gì khác với các bên khác ko? Dịch vụ làm web bây giờ cũng nhiều mà tràn lan lắm
Dịch vụ này sẽ là miễn phí tạo web với tất cả người dùng bác ạ, nếu các bạn muốn nâng cấp thì Siêu Web sẽ hỗ trợ với giá rất hợp lý. Với Siêu Web thì người dùng ngay cả không chuyên cũng có thể sử dụng được với các thao tác kéo thả rất dễ dàng như đang lướt facebook vậy. Bác thử vào sieuweb. vn và tự tạo cho mình một website xem có như thế không nhé.

Chúc bác thành công!

iter
13-09-2013, 10:48
web này hay đấy!
Cảm ơn bác, bác thử vào trang sieuweb. vn và thử tạo website rồi cho em cái ý kiến nhé. Sắp tới bên em sẽ ra mắt phiên bản mới, được khắc phục từ những ý kiến đóng góp của tất cả mọi người để hoàn thiện hơn

dangbinh876
14-09-2013, 02:41
Tháng trước có xem qua, cách sử dụng tương tự với một số site nước ngoài. Chúc bạn thành công!

powerfullvn
14-09-2013, 08:22
Cám ơn bạn đã chia sẻ

milanplaza
14-09-2013, 08:32
Dễ dùng như google sites ko các bác ổn định miễn phí không qc là tốt lắm rồi

iter
16-09-2013, 09:02
Tháng trước có xem qua, cách sử dụng tương tự với một số site nước ngoài. Chúc bạn thành công!
Cảm ơn bạn:) Mong nhận được sự ủng hộ của tất cả mọi người ạ. Đây là sản phẩm mới của những người trẻ:)Bạn thử tạo website rồi cho ý kiến nhé:)

- - - Updated - - -

Cám ơn bạn đã chia sẻ
Không có gì, rất mong nhận được sự đóng góp của các bạn:) tạo website miễn phí và vô cùng đơn giản với Siêu Web ạ

iter
16-09-2013, 09:04
Dễ dùng như google sites ko các bác ổn định miễn phí không qc là tốt lắm rồi

Siêu Web dễ dùng lắm bác ạ, vì mục tiêu là hướng tới người dùng không chuyên cũng có thể làm web mà. Bác có thể dùng miễn phí trọn đời luôn:) Bác thử vào sieuweb .vn và tạo web thử xem:)

iter
17-09-2013, 10:27
Siêu Web dễ dùng lắm bác ạ, vì mục tiêu là hướng tới người dùng không chuyên cũng có thể làm web mà. Bác có thể dùng miễn phí trọn đời luôn:) Bác thử vào sieuweb .vn và tạo web thử xem:)
Các bác vào cho em xin ý kiến với ạ:)

talentnguyen
17-09-2013, 10:40
Hay quá đi, đang thử

iter
18-09-2013, 11:19
Hay quá đi, đang thử
ok, bác thử tạo web đi rồi cho em xin cái ý kiến nha:) nếu được giới thiệu cho mọi người dùng nha bác:)

iter
20-09-2013, 09:18
Siêu Web ra mắt bản nâng cấp mới rồi đó, các bạn vào dùng thử, tạo web miễn phí xem nhé Miễn phí 99% nhé Các bác có thể tự tạo web bán hàng, web công ty hay web cá nhân đều được đó Đang đợt ra mắt nên sẽ khuyến mại 20% cho các gói nâng cấp đó, nhanh tay lên thôi ^.^

dangbinh876
20-09-2013, 17:24
Siêu Web ra mắt bản nâng cấp mới rồi đó, các bạn vào dùng thử, tạo web miễn phí xem nhé Miễn phí 99% nhé Các bác có thể tự tạo web bán hàng, web công ty hay web cá nhân đều được đó Đang đợt ra mắt nên sẽ khuyến mại 20% cho các gói nâng cấp đó, nhanh tay lên thôi ^.^

đẹp hơn rồi đó, làm mình nóng lòng quá đi, nhưng "dục tốc bất đạt" ... cuối năm nay mình mới chạy beta ...., hy vọng sẽ có sản phẩm cạnh tranh xứng tầm :d!

iter
21-09-2013, 14:06
đẹp hơn rồi đó, làm mình nóng lòng quá đi, nhưng "dục tốc bất đạt" ... cuối năm nay mình mới chạy beta ...., hy vọng sẽ có sản phẩm cạnh tranh xứng tầm :d!

cảm ơn bạn, mong nhận được sự ủng hộ của các bạn nhiều hơn. Bên mình giúp người dùng tự tạo và quản lý website riêng cho mình. Các bạn thử tạo web đi :) Rất mong chờ sản phẩm của các bạn

iter
24-09-2013, 10:34
Rât mong nhận được đóng góp của các bác cho phiên bản mới này ạ

hannahpham11
26-09-2013, 11:36
Không chuyên mà cũng tạo được web à? Lại còn miễn phí nữa? Em chỉ xài wordpress thôi, cái này mới thì phải? Liệu dùng có tốt không? Nhưng mà ý tưởng cũng hay đó

iter
27-09-2013, 11:21
Không chuyên mà cũng tạo được web à? Lại còn miễn phí nữa? Em chỉ xài wordpress thôi, cái này mới thì phải? Liệu dùng có tốt không? Nhưng mà ý tưởng cũng hay đó

đúng rồi bác ạ, dù bác không chuyên về web cũng có thể làm web với Siêu Web được, bác chỉ cần một email đăng nhập để bắt đầu tạo web thôi. Bên em là dịch vụ star-up mà bác, nhưng mà cũng tối ưu nhiều cái đơn giản cho người dùng dễ sử dụng hơn wordpress nhiều. Bác cứ thử tạo web bán hàng hay web gì đó thì sẽ biết được tốt hay không nhé.

iter
30-09-2013, 10:13
nhận được khá nhiều ý kiến đóng góp của các bác và khách hàng, Siêu Web đã cho ra mắt một số tính năng mới, tối ưu website hơn, đặc biệt là cho web bán hàng. Các bác vào xem thử (sieuweb . vn nha) và cho em xin nhận xét tiếp nhé :) Rất mong nhận được sự ủng hộ của các bác.

nguyenthao8x
02-10-2013, 22:26
trương trình này mà hoàn thiện thì sẽ rất hay đấy mình ủng hộ ạ

iter
03-10-2013, 15:45
trương trình này mà hoàn thiện thì sẽ rất hay đấy mình ủng hộ ạ
cảm ơn bạn, Siêu Web đang dần hoàn thiện và cam kết sẽ cung cấp dịch vụ tốt nhất phục vụ cho người dùng. Rất mong nhận được nhiều ý kiến đóng góp các bạn

ads
03-10-2013, 16:20
Quả là một hình thức hay để có thể cạnh tranh với những nhà cung cấp hosting lớn.

iter
05-10-2013, 10:26
Quả là một hình thức hay để có thể cạnh tranh với những nhà cung cấp hosting lớn.

Cảm ơn bạn, rất mong nhận được sự ủng hộ của các bạn để Siêu Web ngày càng hát triển tốt phục vụ người tiêu dùng Việt Nam. Với Siêu Web, thì khi bạn tạo web sẽ là miễn phí nhé, kể cả hosting :)

iter
07-10-2013, 10:55
web này hay đấy!
cảm ơn bạn, Siêu Web đang ngày càng hoàn thiện, rất mong nhận được sự ủng hộ của các bạn!

iter
08-10-2013, 11:28
Các bác ai chưa ngó thì ngó rồi cho em xin cái ý kiến với ạ

iter
14-10-2013, 10:44
Rất mong mọi người cho xin ý kiến vè phiên bản mới ạ :)

iter
18-10-2013, 11:36

lcd86
19-10-2013, 11:48
E thấy thích bên Sieuweb rồi đấy ạ :D đăng kí làm 1 cái về mực xăm henna khá hay :D cám ơn các bác nhìu :D :") mà đừng ghét thành phần chỉ dùng Free như em nhé ^^

suzikawa
19-10-2013, 14:35
có tạo dùm ko bác :v

iter
23-10-2013, 11:11
Cảm ơn bạn đã ủng hộ. Có một câu nói rất hay đại ý là người dùng free rất ghét bạn vì họ luôn đòi hỏi rất nhiều thứ từ bạn. Nếu bạn thấy Siêu Web dùng free là đáp ứng nhu cầu rồi thì cứ tiếp tục sử dụng nhé!Vì Siêu Web ra đời nhằm mang lại tiện ích nhất cho người VN mà :)

iter
23-10-2013, 11:12
có tạo dùm ko bác :v

Tạo web với Siêu Web đơn giản và nhanh lắm. Bác tự vọc sẽ biết nhé. Mà phải tự tạo mới trải nghiệm được :)

iter
29-10-2013, 15:45
Tạo website miễn phí cùng Siêu Web rồi cho em nhận xét nhé các bác :)

nghenghiepviet
29-10-2013, 20:37
Có nhiều website hỗ trợ tạo web hay gian hàng miễn phí giống vậy (chẳng hạn như Webdoanghiepviet .com), do vậy tính cạnh tranh sẽ cao. Bạn làm thế nào để phát triển để cho những người đồng hành cùng bạn có cơ hội phát triển cùng bạn?

iter
30-10-2013, 10:03
Có nhiều website hỗ trợ tạo web hay gian hàng miễn phí giống vậy (chẳng hạn như Webdoanghiepviet .com), do vậy tính cạnh tranh sẽ cao. Bạn làm thế nào để phát triển để cho những người đồng hành cùng bạn có cơ hội phát triển cùng bạn?

Cảm ơn bạn đã góp ý, hiện tại có rất nhiều website hỗ trợ tạo web như thế, nhưng Siêu Web với những người trẻ và nhiệt huyết luôn tìm ra điểm khác biệt và đặc biệt để hỗ trợ khách hàng tốt nhất có thể. Điều đặc biệt của Siêu Web (http://sieuweb.vn/) là tính năng KÉO, THẢ để tạo website một cách dễ dàng ngay cả người không chuyên gì về lập trình cũng có thể làm được. Sản phẩm này mang lại sự tiện lợi và chủ động cho người dùng!Hơn nữa, đội ngũ support của Siêu Web luôn hỗ trợ khách hàng một cách tốt nhất có thể!! Dịch vụ tốt là dịch vụ mang lại tiện ích và niềm tin cho khách hàng !Chúng tôi tin chúng tôi sẽ thành công bằng nỗ lực và đam mê của mình!Ngoài ra, công ty của những người trẻ chúng tôi còn làm nhiều mảng khác để có thể hỗ trợ cho nhau :)Rất mong nhận được sự ủng hộ của các bạn để chúng tôi-thế hệ trẻ của VN có thể tiếp tục với đam mê của mình!!!

iter
31-10-2013, 16:17
Siêu Web mới cho ra mắt tính năng kết nối facebook với website bán hàng để up sản phẩm qua lại giữa 2 trang này. Tính năng này sẽ giúp bạn tiết tiệm thời gian up sản phẩm và quảng bá sản phẩm của mình một cách dễ dàng hơn!
Truy cập ngay để thử nhé: http://sieuweb.vn/

dangbinh876
01-11-2013, 19:55
Chà chà, bám sát quyết liệt bizweb ha, chúc sieuweb có nhiều khách hàng

iter
02-11-2013, 14:00
Chà chà, bám sát quyết liệt bizweb ha, chúc sieuweb có nhiều khách hàng
Cảm ơn bạn!Siêu Web sẽ cố gắng để mang lại sự tiện ích cho người dùng!Rất mong nhận được sự ủng hộ của tất cả mọi người!

iter
05-11-2013, 13:54
Mọi người vào xem Siêu Web để có thể tạo website miễn phí nhé!Mọi thao tác vô cùng đơn giản!

Truy cập để trải nghiệm: http://sieuweb.vn/

Đừng quên để lại nhận xét cho mình nhé!Cảm ơn các bạn rất nhiều:)

iter
07-11-2013, 17:48
Siêu Web đã cập nhật tính năng tạo website bán hàng từ facebook rồi. Mọi người vào xem nhé :) cảm ơn

milanplaza
07-11-2013, 21:12
với 200k tên miền và 2 triệu đồng hostting có 1 website không giới hạn sức sáng tạo trong khi đó giả sử thu 500k/1 tháng sử dụng dịch vụ 1 năm mất 6 triệu mà phụ thuộc hoàn toàn vào khả năng của nhà cung cấp dịch vụ mà nó rất chi là giới hạn

dangbinh876
08-11-2013, 10:08
với 200k tên miền và 2 triệu đồng hostting có 1 website không giới hạn sức sáng tạo trong khi đó giả sử thu 500k/1 tháng sử dụng dịch vụ 1 năm mất 6 triệu mà phụ thuộc hoàn toàn vào khả năng của nhà cung cấp dịch vụ mà nó rất chi là giới hạn
Mình trả 2tr2 + tặng thêm 1tr nữa, bạn giới thiệu cho mình nơi nsof thiết kế web không giới hạn nhé???

hoangminhlong2002
08-11-2013, 13:49
Cái này đọ được với bên biz web không nhỉ

nguyenhaanh_us
09-11-2013, 12:56
Cái này mà cho dùng miễn phí thì đè bẹp hết mọi đối thủ thiết kế web (http://web24h.vn) nhỉ

iter
13-11-2013, 11:43

Với 200k/ 1 tháng là tên miền quốc tế hả bạn? Bây giờ nhiều người cung cấp tên miền này nhưng độ đảm bảo không hề cao. Hơn nữa, với Siêu Web bạn có thể tự tạo website hoàn toàn miễn phí kể cả hosting, tên miền miễn phí sieuweb.vn nữa. Nếu bạn muốn sử dụng miễn phí trọn đời cũng không sao. Tính tổng các chi phí sẽ thấp hơn rất nhiều so với việc bỏ tiền thuê thiết kế. Làm như thế bạn lại càng phụ thuộc bên kia hơn. Hơn nữa, Siêu Web là cả một hệ thống, chúng tôi luôn làm việc có trách nhiệm để mang lại tiện ích cho người dùng.

iter
13-11-2013, 11:49
Cái này đọ được với bên biz web không nhỉ
Siêu Web là sản phẩm mới. Chúng tôi không so sánh với các bên khác, nhưng Siêu Web có những khác biệt riêng. Siêu Web luôn mong muốn mang lại dịch vụ tốt nhất cho người dùng. Bạn có thể tự tạo một tài khoản trên trang http://sieuweb.vn/ xem khác biệt gì không nhé :)

iter
13-11-2013, 11:51
Cái này mà cho dùng miễn phí thì đè bẹp hết mọi đối thủ thiết kế web (http://web24h.vn) nhỉ

Mỗi cái phù hợp với từng nhu cầu của từng loại khách hàng, đấy là do khách hàng tự chọn thôi bạn. Dịch vụ nào mang lại tiện ích cho họ nhất, dịch vụ nào ổn định và làm họ an tâm nhất thì dịch vụ đó sẽ được ưu chuộng bạn ạ :)

iter
20-11-2013, 17:44
Mọi người vào dùng thử tính năng tạo website từ facebook đi ạ :) đây là tính năng mới của Siêu Web, sẽ được thuyết trình vào sáng thứ 7 tại CodeCamp đó ạ . Vui quá :)

iter
23-11-2013, 11:26
Hôm nay có bác nào tới Codecapm nghe về tính năng API không ạ? Tính năng này đã áp dụng với website của Siêu Web. Các bác thử vào tạo và cho xin ý kiến nhé: http://sieuweb.vn/

iter
27-11-2013, 11:38
Các bạn vào ủng hộ sản phẩm mới của chúng tôi nhé: http://sieuweb.vn/

tnmthai
28-11-2013, 11:29
Mã nguồn của sieu web là gì ai biết k? Dùng CMS nào?Ai có code share càng tốt. Thanks

phidung892000
28-11-2013, 16:54
trag này khá là hay đó

tudomuaban
28-11-2013, 22:44
cái này thì nhiều người làm rồi

iter
17-12-2013, 15:51
Mã nguồn của sieu web là gì ai biết k? Dùng CMS nào?Ai có code share càng tốt. Thanks

hiu hiu, cái này không share được đâu bác ơi :)

iter
17-12-2013, 15:54
trag này khá là hay đó

Cảm ơn bác, mong bác tiếp tục ủng hộ Siêu Web :) Mà cái tính năng mới tạo website từ facebook đã có ai thử chưa ạ? Mọi người thử rồi cho mình xin ý kiến với ạ :)
Link đây nha mọi người: http://sieuweb.vn/tao-website-tu-facebook

hafo
18-12-2013, 00:19
cái này hay dữ vậy ta !

lenhho89
18-12-2013, 13:39
sao ko thấy gì hết vậy bạn..Có hình ảnh,địa chỉ ko?

iter
19-12-2013, 14:17
cái này hay dữ vậy ta !

Cảm ơn bạn, bạn vào xài thử rồi cho mình xin ý kiến nhé :)

- - - Updated - - -

sao ko thấy gì hết vậy bạn..Có hình ảnh,địa chỉ ko?

Ý bạn là hình ảnh gì hả bạn? Bạn vào đây: http://sieuweb.vn/ rồi đăng ký tạo một website thử xem nhé. Rất mong bạn ủng hộ

iter
24-12-2013, 16:05
cái này thì nhiều người làm rồi

Cảm ơn bạn, bạn đã thử tạo website tại Siêu Web chưa? Bạn thử xem thế nào nhé: http://sieuweb.vn/

iter
25-12-2013, 14:26
Mời các bác vào xem thử tạo website miễn phí tại http://sieuweb.vn/ rồi cho em xin ý kiến với ạ :)

cinee.vn
08-02-2014, 11:35
cái này hay dữ vậy ta !

dreamme458
09-02-2014, 00:08
Vào WEBBNC hệ thống tạo website con đẻ của Vatgia mình thấy cũng hay.Rất nhiều modum hỗ trợ bán hàng online rất tốt