PDA

View Full Version : sử dụng Microsoft Office Outlook 2003

nguyenvanthu
03-05-2007, 11:07
xin hướng dẫn cách khởi tạo tài khoản và cách sử dụng Microsoft Office Outlook 2003

The Old Man
03-05-2007, 11:27
Bạn có Mail box của hảng nào? Yahoo.com, Yahoo.com.vn, Gmail.com v.v.
Phải có Mailbox thì mới setup Outlook được.

nguyenvanthu
03-05-2007, 12:43
mình có mail box của yahoo.com và Gmail.com xin bạn hướng dẫn cách thiết đặt

The Old Man
03-05-2007, 14:02
Coi:
Nhớ vào Gmail báo cho nó biết là mình dùng Pop3.
Con Yahoo thì phải download Ypops và cài trước khi setup outlook.
Dơnload Ypops:
http://dbeusee.home.comcast.net/ypops-win-0.8.8.exe

qbmv8081
03-05-2007, 14:33
chao cac ban, minh moi vao day

khunglongbeo
03-05-2007, 15:00
http://www.dichvucongdong.com/ShareViCode/Default.aspx bạn lên đây xem video clip hướng dẫn thử xem.

nguoimoi
03-05-2007, 15:46
Cả Yahoo và Gmail đều hỗ trợ POP3 ( Đây là bài viết của một số báo)

1. Với Yahoo mail

Outlook Express là công cụ giao dịch tiện lợi trong công việc văn phòng. Giờ đây, người sử dụng còn có thể kết hợp chương trình duyệt e-mail của Yahoo vào phần mềm này để đỡ mất công vào cả hai hòm thư cùng lúc.
Khai báo để sử dụng Yahoo tiếng Việt trong OE.

Cách làm như sau:
Khởi động Outlook Express => vào menu “Tool” chọn “Account” => Nhấn vào nút “Add” và chọn “Mail” => Khai tên của bạn ở ô “Display name” và nhấn Next. Tiếp đó, bạn khai địa chỉ Yahoo Mail tiếng Việt của mình ở ô E-mail Address và nhấn Next.

Ở ô “Incomming mail server” bạn gõ vào dòng sau “pop.mail.yahoo.com.vn”, ở ô “Outgoing mail (SMTP) server” gõ vào dòng sau “smtp.mail.yahoo.com.vn và nhấn Next. Bạn điền tên vào ô “Account name” và nhập vào ô “Password” mật khẩu Yahoo Mail tiếng Việt của bạn và nhấn Next để hoàn tất.

Sau khi khai báo thành công bạn thoát ra giao diện chính của Outlook Express và nhấn vào nút Send/Recv để Outlook Express tự động tải về toàn bộ những mail trong Inbox của Yahoo mail tiếng Việt của bạn.

2. Với Gmail :

Khi kích hoạt OE khởi động xong, vào menu “Tool” -> chọn “Accounts”. Khi giao diện “Internet Account” hiện ra -> nhấn vào nút “Add” và chọn “Mail” -> Nhập vào tên của bạn ở ô “Display Name” và nhấn Next -> Nhập vào địa chỉ Gmail của bạn ở ô “E-mail address” và nhấn Next -> Ở ô “Incoming Server” bạn điền vào “pop.gmail.com” và ở ô “Outgoing Server” bạn điền vào “smtp.gmail.com” và nhấn Next -> Đặt một tên nào đó của bạn ở ô “Account Name” hoặc giữ nguyên cũng được, sau đó điền password hộp thư vào ô “Password”, nếu muốn OE nhớ luôn password này thì check vào ô “Remember Password” -> Nhấn Next và Finish để hoàn tất và thoát ra giao diện “Internet Accounts”.

Thiết lập thông số 995 vào Incomming mail (POP3).

Thật ra lúc này hộp thư Gmail của bạn vẫn chưa hoạt động được vì bạn vẫn còn phải thiết lập thông số tiếp nhận POP3 cho OE. Cách làm như sau: Nhấp đúp vào ký hiệu tài khoản pop.gmail.com (hoặc chọn nó rồi nhấn nút Properties) để hiện ra giao diện “pop.gmail.com Properties” -> chọn thẻ “Advanced” -> OE thiết lập mặc định thông số “Incomming mail (POP3)” là 110 nhưng thông số này không làm việc được với Gmail, bạn phải đổi thông số này thành 995, sau đó nhấn “Apply” và OK để hoàn tất. Nếu thông số 995 không hiệu quả thì bạn có thể đổi thành thông số khác là 587. Qua thử nghiệm vừa tiến hành thì OE nhận email rất tốt với thông số 995.

Sau khi hoàn tất mọi việc nhập thông số, bạn nhấn "Close" để thoát khỏi giao diện "Internet Accounts" và nhấn vào nút " Send/Revc" để bắt đầu tải e-mail về OE của mình.

ConGa_GaCon
03-05-2007, 18:14
Your server has unexpectedly terminated the connection. Possible causes for this include server problems, network problems, or a long period of inactivity. Account: 'pop.gmail.com', Server: 'pop.gmail.com', Protocol: POP3, Port: 995, Secure(SSL): No, Error Number: 0x800CCC0F

lỗi này là lỗi gì hả các pác

ConGa_GaCon
03-05-2007, 18:15
minh nghĩ là lỗi đường truyền nhưng mình đang chạy có sao đâu bác nào biết hông ?
lol

nguyenvanthu
16-06-2007, 21:32
mình đã thiết lập những thông thông số như NGƯỜIMỚI đã nói nhưng vẫn bị báo lỗi

nguyenvanthu
16-06-2007, 21:41
mình đã thiết lập những thông thông số như NGƯỜIMỚI đã nói nhưng vẫn bị báo lỗi lỗi thông báo là"A time-out occurred while communicating with the server. Account: 'pop.gmail.com', Server: 'pop.gmail.com', Protocol: POP3, Port: 995, Secure(SSL): No, Error Number: 0x800CCC19" nghĩa là gì nhỉ?

nguoimoi
16-06-2007, 23:00
mình đã thiết lập những thông thông số như NGƯỜIMỚI đã nói nhưng vẫn bị báo lỗi lỗi thông báo là"A time-out occurred while communicating with the server. Account: 'pop.gmail.com', Server: 'pop.gmail.com', Protocol: POP3, Port: 995, Secure(SSL): No, Error Number: 0x800CCC19" nghĩa là gì nhỉ?

Tôi cũng không biết rõ nữa, bạn thử tăng Time - Out lên hết cỡ coi. Những dưới đây là toàn bộ hướng dẫn của google về cách thiết lập các chương trình Mail Client, bạn thử coi xem có giúp được gì thêm không.

http://mail.google.com/support/bin/answer.py?answer=12103

phuongnguyen
20-06-2007, 15:01
vậy nếu là yahoo thi có cần phải thay đổi các tham số 995 và 465 hay là còn phải thiết lập những gì nữa .Xin mọi người hướng dẫn giùm

tienquyet1986
19-09-2008, 20:39
mình làm như trên nhưng vẫn ko đc bạn à check mail thi cứ hiện đòi nhâp pass nhưng nhâp song vẫn ko check đc??
Mà mình vào Microsoft Office Outlook 2003 cứ báo lỗi ỡ dòng"
Microsoft Office Outlook 2003 mình điền là "pop.mail.yahoo.com.vn"
còn MailBox mình điền là"mail.yahoo.com"
Mà vẫn ko vào đc Microsoft Office Outlook 2003 ai giúp mình với phải làm sao để cài lại hay thây đổi như nào :((

cakiem123
22-11-2008, 11:02
các huỵen cho em hỏi, khi mà em gưi thư đi rồi, em vào lại Send item thì thấy trống trơn, nó không thông báo mình đã gửi đi thư nào, có tiêu đề là ji và khồng mở ra để sem lại được.

NGPH
22-11-2008, 23:02
Mình chưa dùng Microsoft Outlook Express bao giờ. Chương trình đấy có gì hay vậy? Bên trên bác có hướng dẫn cách setup bằng gmail và yahoo mail, the dùng hotmail có được không?

tam_giang
09-08-2009, 16:07
xin hướng dẫn cách khởi tạo tài khoản và cách sử dụng Microsoft Office Outlook 2003
Đây là 1 cách với Yahoo:

http://help.yahoo.com/l/us/yahoo/mail/original/mailplus/pop/pop-06.html
Đây là 1 cách khác:

http://en.kioskea.net/faq/sujet-278-using-outlook-with-your-yahoo-mail
À mà sao câu hỏi này lại nằm trong phần cứng nhỉ .

lyvan
15-09-2009, 15:16
bạn hãy làm thử theo cách này nhé:
To set up your Outlook 2003 client to work with Gmail:

1.Enable IMAP in Gmail. Don't forget to click Save Changes when you're done.
2.Open Outlook.
3.Click the Tools menu, and select E-mail Accounts...
4.Click Add a new e-mail account, then click Next.
5.Choose IMAP as your server type by clicking the radio button, and click Next.
6.Fill in all necessary fields to include the following information:
User Information
Your Name: Enter your name as you would like it to appear in the From: field of outgoing messages.
Email Address: Enter your full email address (username@gmail.com). Google Apps users, enter your address in the format username@your_domain.com
Server Information
Incoming mail server (IMAP): imap.gmail.com
Outgoing mail server (SMTP): smtp.gmail.com

Login Information
User Name: Enter your full email address (including @gmail.com or @your_domain.com)
Password: Enter your Gmail password.

7.Click More Settings... and then click the Outgoing Server tab.
8.Check the box next to 'My outgoing server (SMTP) requires authentication' and select Use same settings as my incoming mail server.

9.Click the Advanced tab, and check the box next to 'This server requires an encrypted connection (SSL)' under Incoming Server (IMAP).

10.Check the box next to 'This server requires an encrypted connection (SSL)' under Outgoing Server (SMTP), and enter 465 in the Outgoing server (SMTP) box.
11.Click OK.
12.Click Test Account Settings... After receiving the message 'Congratulations! All tests completed successfully', click Close.
13.Click Next, and then click Finish.
14.Download the latest updates for Outlook from Microsoft. This will help prevent the most common Outlook errors that Gmail users see.
15.Check our recommended client settings, and adjust your client's settings as needed.
Congratulations! You're done configuring your client to send and retrieve Gmail messages.
mình vừa làm theo thì vào ngon lành liền.

levanduc84
17-03-2010, 16:20
các bác ơi, outlook của em lúc nhận được mail, lúc không nhận được, nhưng sent out vẫn okee, các bác giúp em với nhe

conteprong
19-05-2010, 18:09
EM CŨNG CÓ CÁI "thuongthanh@workmai.com" nó là của dịch vụ mail.com đấy
MẤY BỮA NAY EM CHUYỂN NÓ VÀO Microsoft Office Outlook 2007 mà không hiệu quả tí nào. Lúc thì nó được, lúc thì không...
Cứ lung tung hết cả lên. Ai biết cách cài đặt nó giúp em với hen.

with best regards,
conteprong

The Old Man
19-05-2010, 23:01

aladin145
08-10-2010, 09:36
Có cao thủ nào về outlook cho e hỏi với ạ. Trong Inbox của mail e tạo các forder nhỏ để chia các nhóm mail cho dẽ quản lý, nhưng có tình trạng 1 số email ví dụ e để ở nhóm "Bạn học" thì lại có cả ở nhóm "Ban hoc" và nhom "Cong Ty" giờ e muốn cái email đấy chỉ trong nhóm "Ban hoc" thôi thì làm thế nào, các bách hướng dẫn e với, e dùng Outlook 2003, thanks các pro nhiều

beyeunitasu
27-04-2011, 08:33
mình không thấy được cái link nào mà các bạn đưa lên có thể down về được hêt.
có phải không đây????????
mình tham gia ddth đã 2 năm rồi nhưng không down được gì hết.
chán quá di!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
các bạn load lên cẩn thận dùm đi.
thanks trước nha!