PDA

View Full Version : Google adsense 1 website 2 account

cuemkid
03-05-2007, 08:20
Chào các bạn trong box QCTT, số là thế này, mình vừa được ông anh giao cho cái website, nhưng trước đây ảnh đã từng chơi adsense trên website này rồi. Vậy bây giờ mình có xài account của mình trên website đó được nữa hay không, có bị BAN không?
À, từ trước tới giờ website đó vẫn hoạt động tốt, chưa bị ban lần nào cả, chỉ có điều là có 1 PubID đã từng nằm trên đó.

Bạn nào biết làm ơn nói giúp mình với, nha!

Cảm ơn!

cuemkid
03-05-2007, 09:59
...???...

mail cho nó rồi mà chẳng thấy trả lời. 4 ngày roài
vẫn chưa dám động thù gì cả

TuanLaVft
03-05-2007, 11:10
Cứ đặt lên, không sao đâu.
Không có điều khoản nào cấm, hay bắt buộc phải thông báo cho Google về điều này.
Rất nhiều trang theo kiểu Revenue Sharing, cho các users gắn Pub ID của mình lên, có trang hàng trăm nghìn tài khoản tham gia.

cuemkid
03-05-2007, 12:14
Tuyệt vời, vậy thì mình yên tâm rồi. Cảm ơn các bạn nhé!

NLH_4EVER
03-05-2007, 18:23
Chào các bạn trong box QCTT, số là thế này, mình vừa được ông anh giao cho cái website, nhưng trước đây ảnh đã từng chơi adsense trên website này rồi. Vậy bây giờ mình có xài account của mình trên website đó được nữa hay không, có bị BAN không?
À, từ trước tới giờ website đó vẫn hoạt động tốt, chưa bị ban lần nào cả, chỉ có điều là có 1 PubID đã từng nằm trên đó.

Bạn nào biết làm ơn nói giúp mình với, nha!

Cảm ơn!
Bạn cứ lo xa . Hoàn toàn có thể .
Bạn hãy remove pub của anh bạn đi và thay bằng pub của bạn .
Nếu bạn muốn đặt hai pub cùng lúc lên cùng 1 website thì phải đặt ở 2 trang khác nhau .

disconnect
03-05-2007, 18:34
Ai biết số điện thoại của support google adsense ko
Tôi gửi mail cho nó 2 cái rồi vẫn chưa trả lời

disconnect
03-05-2007, 18:36
Nhưng nếu trường hợp site đó bạn đã từng đặt AdSense và bị disabled và sau đó bạn tạo acc mới thì ko nên đặt lại AdSense lên site đó. Google sẽ phát hiện ra bạn là người đã từng bị Google disabled. Chuyện sau đó thì bạn đã rõ. :)

Tạo acc mới là xong thôi mà
với lại google nó ko để ý đâu
hồi trước tôi bị ban 1 cái account ở 1 website vì lí do vớ vẩn
đặt lại khoảng 2 tháng rồi vẫn ko sao

thuốc115.com
04-05-2007, 01:59
Tạo acc mới là xong thôi mà
với lại google nó ko để ý đâu
hồi trước tôi bị ban 1 cái account ở 1 website vì lí do vớ vẩn
đặt lại khoảng 2 tháng rồi vẫn ko sao

thế nhận séc chưa.................